Author Topic: คุณนักบินคะพรุ่งนี้ต้องนั่ง 737-400 กับฝนตกหนักอีกแล้วค่ะ กลัวมากๆ T T  (Read 9019 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline FlightPhobiaTT

• ประชาชน
 - นักบิน 309-

วันนี้เผลอจองตั๋วเครื่องบินไม่ทันดู fleet เพราะรีบจองมากๆ กลัวเต็ม ไม่ทันดูเครื่อง ต้องบินกับ 737 -400 อีกแล้ว กลัวมากๆค่ะ
ทุกทีชอบบิน airbus เพราะรู้สึกมั่นคงดีกว่า

เพราะเคยนั่ง 737-400  แล้วเจอสภาพอากาศแปรปรวน แล้วทรมานมากๆค่ะนั่งเกร็งตลอดทางน้ำตาไหล

กลัวเครื่องบินมากๆ แต่ต้องเดินทางเครื่องบินบ่อยๆ มันแย่จริงๆค่ะ  ตอนนี้ภาคใต้ฝนตกหนักมาก ไม่อยากเดินทางเลยแต่คิดถึงครอบครัวค่ะ O23 O23

มันต้องปลอดภัยใช่ไหมคะ - นักบิน 309-

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
ไม่ต้องกังวลหรอกค่ะ ดิฉันเดินทางทุกวัน ไม่มีสถานการณ์ไหนที่นักบินการบินไทยควบคุมไม่ได้ค่ะ
บินด้วยเครื่อง 734 ยิ่งดีใหญ่เลยค่ะ เป็น fleet train ส่วนมากกัปตันเป็นครู เก๋ามากมาก ความปลอดภัยสูงแน่นอนค่ะ
โชคดีนะคะ

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมขอพูดแบบไม่เข้าข้างใครทั้งสิ้น ผมนั่งสายการบินมาแล้วไม่รู้กี่สาย ประทับการบินไทยที่สุด บินดีที่สุด การคัดเลือกดีที่สุดเช่นกัน

Boeing หรือ Airbus ก็ปลอดภัยเท่ากันครับ

ทางบริษัทก็บำรุงรักษาอย่างดีเช่นกัน หายห่วงได้ครับ

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
กัปตัน 734 ครูขั้นเทพทั้งนั้นครับ

ไม่มีอะไรน่ากลัวครับ

ทำใจให้สบายๆ เดินในวันปีใหม่โดยสวัสดิภาพครับ

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
ไม่ต้องกังวลหรอกครับ
การบินไทยความปลอดภัยสูงมากๆเลย
โชคดีครับ
สวัสดีปีใหม่ครับ

Offline Admin

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เดินทางแล้วสิครับ ผลเป็นไงมั่งเอ่ย
ไหนๆ นั่งไฟลท์ไหน เดี๋ยวเช็คให้ว่าใครบิน อิอิ O34