Author Topic: การบินไทย เปิดรับ Student Pilot แล้วครับ  (Read 37632 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline fuel 98

• ประชาชน
ดีใจกับคนที่รอกันอยู่ด้วยนะครับ

http://www.tgpilotrecruitment.com/index.php

Offline PungPond PP

• ทหารเลว
  • *
  • ทำในสิ่งที่ชอบคือ_อิสระ รักในสิ่งที่ทำคือ_ความสุข
การบินไทยมาแล้ว  ปล่อยให้รอซะนานเลย  O34

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
สู้ๆนะครับน้องๆทุกท่านที่รอคอย  O15

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
โอยยย ใบปริิญญาของผมน่าจะออกให้ไม่ทันวันที่ 12 พ.ค. อ่ะครับ ไปสอบดีมั้ยครับเนี่ย

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
ว๊าวว..........การบินไทยรับอายุไม่เกิน30ด้วย คงหมดห่วงสำหรับพี่ๆที่รอลุ้นการบินไทยอยู่นะครับ E18  O02

Offline fuel 98

• ประชาชน
มีเวลาให้เตรียมตัวเกือบ 3 เดือน
ฟิตๆ หน่อยครับบบบบ

มีแถม Qualified Pilot พ่วงมาอีกพร้อมกันด้วยนะครับ

http://www.tgpilotrecruitment.com/Announce/TG%20PILOT%20RECRUITMENT%20INFORMATION%202011.pdf

Offline exodus

• ประชาชน

Offline meen_onboard

• ประชาชน
สู้ๆ คับพี่ๆน้องๆ โอกาสมาถึงเเล้วอย่าให้มันได้หลุดลอยไป  O19

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ได้เวลาเอาหนังสือมาปัดฝุ่นแล้วครับ
สู้ๆๆครับ

Offline aerospace engineer

ครั้งนี้ผมไม่ได้สอบ รอสอบครั้งหน้าครับ เกณฑ์ทหารยังไม่เสร็จ แหะๆ

ว้าก... บทจะเปิดสอบก็มาพร้อมกันทั้ง2บริษัท บทจะหายก็หายไป3ปีพร้อมกันโดยไม่ได้นัดหมาย เอ้า...นักล่าฝันทุกคนเลือกสอบกันไม่ถูกเลย แหะๆ

Offline dimkotozawa

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
นักล่าฝัน เลือกกันไม่ถูกเลยทีนี้ 555+

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
ดีใจ ที่ไหนๆ ก็ได้ขอให้ได้เป็นนักบิน  E18

บนทางเดินแห่งความฝันนี้
อาจไม่มีพรมแดงปูทาง
อุปสรรคขวางหนาม มากมายเหลือเกิน

แต่จุดหมายปลายทางของใจ
จุดพลังให้ชั้นมีแรงก้าวไป
ฝันนั้นไกลแค่ใหนจะไขว่ขว้า

บนทางเดินที่ดูยาวไกล
กายและใจยังคงเดินไป
จะไม่มีวันไหนที่หันหลังกลับ

อาจจะล้ม จะมีน้ำตา
ก็จะลุกขึ้นมาด้วยตัวฉันเอง
ฉันมั่นใจกลับทางที่เลือกเดิน

สักวันจะเป็นอย่างฝันใฝ่
จะทำให้ได้
เหนื่อยสักเท่าไหร่ทุ่มเทกายใจ
ให้ดังฝัน

จะไปเป็นดาวโดดเด่นบนฟากฟ้า
จะไปใขว่ขว้าเอามาเหมือนใจฝัน
จะไปให้ถึงปลายทางในวันนั้น
จะเป็นคนดังที่อยู่ในแสงไฟ

จะไปเป็นดาวโดดเด่นบนฟากฟ้า (เด่นในสายตาจ้องมอง)
ใจไปใขว่ขว้าเอามาเหมือนใจฝัน (ให้คนชื่นชมตัวฉัน)
จะไปให้ถึงปลายทางในวันนั้น (สักวันต้องเป็นของเรา)
จะเป็นคนดังที่อยู่ในแสงไฟ (สักวันมันต้องมีวันนั้น)

จะไปเป็นดาวโดดเด่นบนฟากฟ้า (เด่นในสายตาจ้องมอง)
ใจไปใขว่ขว้าเอามาเหมือนใจฝัน (ให้คนชื่นชมตัวฉัน)
จะไปให้ถึงปลายทางในวันนั้น (สักวันต้องเป็นของเรา)
จะเป็นคนดังที่อยู่ในแสงไฟ (สักวันมันต้องมีวันนั้น)

ฝันไม่เคยยิ่งใหญ่เกินใจ ของคนอย่างฉัน
จะให้ฝันของฉันกลายเป็นจริงให้ได้

ไม่เคยท้อ ไม่เคยถอย
บอกตัวเอง บอกกับใจ
ว่าในสักวันจะต้องเป็นของฉัน

Student Pilot

จะไปเป็นดาวโดดเด่นบนฟากฟ้า
ใจไปใขว่ขว้าเอามาเหมือนใจฝัน
จะไปให้ถึงปลายทางในวันนั้น
จะเป็นคนดังที่อยู่ในแสงไฟ

จะไปให้ถึงปลายทางในวันนั้น (สักวันมันต้องเป็นของเรา)
 O19

Offline WR17

• ประชาชน
ทำไมมันเข้าไปดูรายละเอียดไม่ได้อ่ะ
ถ้าเปิดผ่าน FireFox จะขึ้นหน้าโล่งๆ และขึ้นว่า Please contact your network administrator!!
แต่ถ้าเปิดผ่าน IE จะโล่งเหมือนกัน และมีข้อความ <font color="#000000" size="4" face=  แทน
ใครก็ได้ช่วยที  O22 O22

Offline worrachatr_p

• ทหารเลว
  • *
  • Clear for take off

ทำไมมันเข้าไปดูรายละเอียดไม่ได้อ่ะ
ถ้าเปิดผ่าน FireFox จะขึ้นหน้าโล่งๆ และขึ้นว่า Please contact your network administrator!!
แต่ถ้าเปิดผ่าน IE จะโล่งเหมือนกัน และมีข้อความ <font color="#000000" size="4" face=  แทน
ใครก็ได้ช่วยที  O22 O22
เปิดที่ทำงานเปล่าครับ เขาบล๊อคไว้ป่าว

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
สอบถามว่ามีท่านใด ไปลง Pcat กันไหมครับ  O08

พอดีพอบอก มารดาว่าจะสอบปุ้บ มารดาบอกให้ไปลงปั้บเลย  O08 O11

(เผื่อไปลงเรียนกันเยอะๆเผื่อได้ส่วนลด . . . . . .มั้ง O30)

Offline grid

การบินไทยรักคุณเท่าฟ้า .....เดี๋ยวก็รู้ว่ารักจริงไหม วิ้ว

เจอกันครับทุกท่าน ผมมุ่งการบินไทยแล้วครับ...วันที่ Sep 21, 2011 ไว้เราไป Orientation & Contract Signing for new employees กันนะครับ ฮิ้ว

แต่เอ๊ะ ยังไม่ทันได้สอบเลย จะเซ็นสัญญาซะแล้วผม ....เจอกันครับทุกท่าน เพื่อนร่วมสนามสอบ เพื่อนร่วมฝัน ...

งั้นผมขอเซ็นต์สัญญาด้วยคนครับ แต่คงเป็นครั้งหน้า เพราะครั้งนี้ไม่ได้สอบด้วย เกณฑ์ทหารก่อน E47

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
Orientation & Contract Signing for new employees เจอกันครับผม

แต่ผมคงเป็น2012 O33

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
Orientation & Contract Signing for new employees เจอกันครับผม

แต่ผมคงเป็น2012 O33
ทำไมอะครับ O08

Offline kerorokero

• ประชาชน
    • DeeDaaShop | กระเป๋าผ้าดิบ ถุงผ้าดิบลดโลกร้อน กระเป๋าพรีเมี่ยม ของที่ระลึก ถุงผ้า
 E18 มากันเยอะแยะเลยนะครับ แต่สอบ TAA 19 ธันวาคานี้ ผมยังไม่ได้เริ่มอ่านเลยครับ งานเข้าตลอดไม่ว่างเลย E08 จะเอาอะไรไปสอบเนื่ย E21

Offline kengleo

• นักรบ
  • **

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
คุณ kengleo เอาควบสองอันเลยดีป่าว air asia กับ การบินไทย  E47 E47

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
ว่า จะเซ็น สัญญา 2ที่ เลย คับ
 O30 O30 O30 O30 O30 O30