Author Topic: สมัคร TAA ได้เบอร์อะไรกันบ้างครับ  (Read 130803 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
เกินชัวร์ครับ เพราะ TAA2007 สอบ ประมาณ 2000 ครับ ส่วน TG ไม่ต้องพูดล้นหลามอยู่แล้วครับ คุณ supermaew สอบได้ปี 2008 หรอครับ ผมตกสัมภาษณ์ แต่ความรู้สึกไม่ต่างกับคนโดนแบน เพราะ สมัครปีหน้ามีค่าเท่าโดนแบบเลยครับ  O15

Offline Wolf

พักเที่ยงวันนี้ผม 535 แล้วครับ  E07

ถ้าได้เลข 555 ผมจะแฮปปี้มากเลยครับ  O30 O30 O30

Offline Kristijan Milenkovskiy

• ทหารเลว
  • *
ผมมาช้าไปหรือเปล่าครับ 5555+ ผมได้ 0020 ครับ  O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
ผม 353 ครับ
อ่านหนังสือไม่ถึงไหนเลยอ่า แย่แว้ววววววววววววว E39 E39 E08

Offline grid

เพื่อนผมที่อยากเป็นนักบินหลายคนยังไม่ทราบเลยด้วยซ้ำว่าเปิด

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
เดี๋ยวใกล้ๆวันปิดรับ ก็จะพุ่งพรวดเป็นพัน คาดการณ์ได้

จิงครับ โดยเฉพาะวันสุดท้าย ปรู๊ด แน่ๆ ครับ  O28

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
เกินชัวร์ครับ เพราะ TAA2007 สอบ ประมาณ 2000 ครับ ส่วน TG ไม่ต้องพูดล้นหลามอยู่แล้วครับ คุณ supermaew สอบได้ปี 2008 หรอครับ ผมตกสัมภาษณ์ แต่ความรู้สึกไม่ต่างกับคนโดนแบน เพราะ สมัครปีหน้ามีค่าเท่าโดนแบบเลยครับ  O15

ตอน 2008 ผมตก interview Pro คร้าบ

เลยไปเรียนเองหรอครับ?

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

NaNia

• Guest
 O35 ตอนนี้กี่คนแล้วหรอค้าบ พอจะทราบมั้ยเอ่ย
... อาทิตย์สุดท้ายแล้ว สู้ๆนะคร้าบ ...

Offline kentmere

• ประชาชน
ได้เบอร์ 544 เมื่อวานซืนหนะ
ตอนนี้เท่าไหร่แล้วอยากรู้จัง  E30 E33

Offline Sec

• นักรบ
  • **
เมื่อวาน 6 กว่าๆแล้วครับ จำไม่ได้ 6เท่าไหร่ O12

NaNia

• Guest
อารุนซาหวัดก่อนเข้าทำงาน สู้ๆนะคับ
วันนี้-พรุ่งนี้น่าจะสมัครกันเยอะเลย ... กัวๆ
เมื่อคืนกะว่าจะติดต่อคุณ sec ... แต่หลับไปตอนไหนไม่รู้เรื่องเลยค้าบ ... อ่านไปได้นิดเดียวเอง T_T

อารุนซาหวัดก่อนเข้าทำงาน สู้ๆนะคับ
วันนี้-พรุ่งนี้น่าจะสมัครกันเยอะเลย ... กัวๆ
เมื่อคืนกะว่าจะติดต่อคุณ sec ... แต่หลับไปตอนไหนไม่รู้เรื่องเลยค้าบ ... อ่านไปได้นิดเดียวเอง T_T
อย่าไปกลัวครับ ผมก็อ่านไม่ทันเหมือนกัน คนเยอะ คนน้อยไม่สำคัญครับ เพราะคนที่จะติดมีไม่กี่คนครับ

Offline Sec

• นักรบ
  • **

Offline ta86

• นักรบ
  • **
ท่าน dimkotozawa เคยสอบ Air Asia แล้วใช่ไหมครับ พอทราบไหมครับว่า 3 ปีที่แล้วมีคนผ่านไปรอบสัมภาษณ์กี่คนหรือครับ ถ้าผมจำไม่ผิดเหมือนกับเคยอ่านเจอว่าท่าน dimkotozawa เคยเข้าถึงรอบนั้นใช่ไหมครับ เป็นไงบ้างครับ ถ้าจะเล่าประสบการณ์ให้ฟังหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

อ่านต่อไปครับทุกคน ฟิสิกส์ โคตรจะสนุกเลย  O07

สมัครประมาณ 2000 นิดๆ แต่ไปสอบไม่ถึงครับ แต่ไม่รู้ว่าเท่าไหร่ จำนวนคนผ่านตามข่างล่างครับ
1.ข้อเขียน 209 คน (ตอนแรก 203 คน ตอนหลังมีเพิ่มมา 6 คน)
2.สัมภาษณ์ 85 คน
3.ตรวจร่างกาย 86 คน (งง เหมือนกันมาจากไหน มันน่าจะมีคนน้อยกว่าเดิมเพราะตก)
4.เวชศาสตร์ (Final) 24 คน

หวังว่าข้อมูลนี้จะเป็นประโยชน์น่ะครับ  SOC2

• นักรบ
  • **
ข้อมูลท่าน dimkotozawa ระเอียดมากเลยครับ คัดกันสุดๆเลย เหลือแค่ 24 คนเอง ว้าว ยากเอาเรื่องเลยน่ะเนี่ย ไม่ทราบว่าตอนสัมภาษณ์กัปตันเขาจะถามอะไรบ้างน่ะครับ พอทราบไหมครับ
ขอบคุณมากครับ  O10

ถ้าเป็น TG นี่ตัวเลขคล้ายกันหรือเปล่าครับ 

เห็นตัวเลขคนตกรอบแรกแล้วใจแป้วเลย  E08

Offline grid

ข้อมูลท่าน dimkotozawa ระเอียดมากเลยครับ คัดกันสุดๆเลย เหลือแค่ 24 คนเอง ว้าว ยากเอาเรื่องเลยน่ะเนี่ย ไม่ทราบว่าตอนสัมภาษณ์กัปตันเขาจะถามอะไรบ้างน่ะครับ พอทราบไหมครับ
ขอบคุณมากครับ  O10

ถ้าเป็น TG นี่ตัวเลขคล้ายกันหรือเปล่าครับ 

tg สมัคร 2000 โดยประมาณ รอบแรก 450-550 คน
รอบสอง ตกบ้างๆนิดๆหน่อยๆ

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *
พุ่งนี้วันสุดท้ายยยยย  - สอบนักบิน 306-

• นักรบ
  • **
ฮืมมน่าลุ้นเหมือนกันว่าพรุ่งนี้จะวิ่งขึ้นไปถึงเท่าไหร่กันน่ะเนี่ย แต่ข้อมูลล่าสุดบอกว่าอยู่ที่ 833 ผมว่าปีนี้ไม่น่าถึงสองพันน่ะครับ