Author Topic: สมัคร TAA ได้เบอร์อะไรกันบ้างครับ  (Read 130801 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
เห็นว่าจะประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์สอบข้อเขียนวันนี้ (ตามที่แจ้งไว้ในกำหนดการ) ไม่เห็นมีเลยครับ

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
นั่นดิ ป่านนี้ยังไม่เห็นประกาศเลยครับ  O12

Offline Wolf

แก่ๆกันแล้ว อย่าใจร้อนสิครับ E06

เรายังสมัครกันตี 3 วันที่ 16 ได้เลย เดี๋ยวเค้าก็ประกาศตี 3 วันที่ 18 บ้างไงครับ  O30

Offline MEE

• Co-Pilot TG
เพื่อนๆปรินท์ ID ออกมาแล้วตัดเป็นการ์ดติดตัวหรือว่าพกไปทั้งแผ่นครับ?

ผมเอาไปทั้งแผ่นครับ กันเหนี่ยว

NaNia

• Guest
จะ 5 โมงแล้ว ... ยังไม่ประกาศเลยหรอเนี่ย  E46 รออีกแล้ววว

นั่นดิ ครับ ผมว่ามันแปลกๆน่ะ ทำไมยังไม่ประกาศซักที - สอบนักบิน 306-

Offline WR17

• ประชาชน
เฝ้ารออย่างมีความหวัง  O07

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
ตั๋วรถทัวร์ยังไม่ได้จองเลย  O20
แล้วถ้าประกาศพรุ่งนี้เช้า ไปจองแล้วจะมีรถไปรึเปล่านิ - สอบนักบิน 306-

Offline kentmere

• ประชาชน
มันดูในเว็บอะไรหรอครับรายชื่อเข้าสอบอ่ะคับ
ผมเข้าไปในthaiairasiapilot.comแล้วแต่หาไม่เจออ่า O26

Offline pilotboy

• ทหารเลว
  • *
แปะให้ครับ ตามไฟล์แนบ

NaNia

• Guest
ตกลงมีชื่อคุณ sec กับคุณ luciferr มั้ยคับ

Offline kentmere

• ประชาชน

Offline TaTeeMan

• ประชาชน
มีชื่อคุณ sec ครับ เพราะเห็นบอกว่าเลขอยู่ต่อจากผมครับ อิอิ E25

Offline luziferrr

• ทหารเลว
  • *
มีชื่อผมอยู่ด้วยครับ แต่คิดว่าทุกคนที่สมัครคงได้เข้าสอบหมด เพราะว่าตัวเลขไม่มีกระโดดเลยเรียงตั้งแต่ 1-900กว่าๆ คงจะไปเอาออกตอนสัมภาษณ์มั้งครับ(ถ้าสอบผ่านข้อเขียนนะ)

• ประชาชน
ว่าแต่ ศูนย์ประชุมธรรมศาสตร์ รังสิต นี่ถ้านั่งรถตู้ตรงอนุสาวรีย์สาย ต. 85 นี่ต้องไปลงตรงไหนอะครับ
เผอิญไม่เคยไป ม.ธ. รังสิต เลยครับ  E21

• นักรบ
  • **
วันสอบต้องเตรียมหลักฐานอะไรไปด้สยรึเปล่าครับ O08

Offline Chill_pilot

• ประชาชน
ถ้าขับรถไปจะสะดวกเรื่องที่จอดมั๊ย มีใครขับไปเหมือนผมบ้าง
 E18
ขอความคิดเห็นครับ

NaNia

• Guest
ดีใจด้วยค้าบ  O10
จะได้ไปร่วมกดดันด้วยกันในห้องสอบ อิอิ

• นักรบ
  • **
อุ้ย....เห็นแล้วครับ ขอโทษครับเปิดคอมได้ก็พุ่งเข้ามาที่ saknid ก่อนเลย ไม่ได้ไปดูที่เว็บของ TAA - นักบิน 309-

1. บัตรประจำตัวสอบ
2. บัตรประจำตัวประชาชน
3. รูปถ่ายสี 1 นิ้ว 2 รูป
4. เอกสารยืนยันการจ่ายค่าธรรมเนียมการสอบ พร้อมสำเนา (ใบโอนเงิน หรือว่าใบเสร็จ)
5. Transcript หรือเอกสารรับรองว่าจะจบในปี 2553 จากมหาวิทยาลัย

Offline noppakul

สถานที่ ศูนย์ประชุมธรรมศาสตร์ รังสิต ศูนย์สอบรังสิต 2

มันอยุ่ตรงไหนครับ จะนั่งจากสนามบินสุวรรณภูมิไปลงฟิวเจอร์ ใครจะนั่งไปต่อด้วยกันบ้างไหม
taxiจากฟิวเจอร์เข้าไปในธรรมศาสตร์

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ผมก็สงสัยเหมือนกันครับลองๆ ไปค้นดู ได้เวปนี้มาครับ ขออนุญาตแปะเวปนะครับ ถ้าเห็นไม่สมควรเอาออกได้ครับ http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1969124
เค้าบอกว่า
หน้าหอ จะมีวินแท๊กซี่ ถ้ามีตังค์หน่อย ก็โบกเข้า ม. โลด
ถ้าแท๊กซี่ไม่รู้จักบอกให้เค้าไปส่ง ประตู พหลโยธิน ประตูโรงพยาบาลธรรมศาสตร์ น่ะครับ
ด้านหน้าจะมี ป้ายใหญ่ ๆ สวย ๆ เลย เขียนว่า ศูนย์ประชุม ธรรมศาสตร์รังสิต

อาจจะได้ไปเดินหลงซักพักก่อนสอบ เหอๆ  O02 O02

Offline grid

พรุ่งนี้ถ้ามีพักเที่ยง คนในสักนิดมากินข้าวด้วยกันนะครับ
หลังออกจากห้องสอบเจอกันที่ตรงไหนดีครับ

Offline aerospace engineer

ในฐานะศิษย์เก่า มธ. ผมอยากแนะนำว่า ให้เข้าทางประตูพหล 1และ4ครับเพราะทางสะดวกกว่า
1.ถ้ามีรถส่วนตัวไปเอง ให้แลกบัตรที่รปภ.ด้านหน้า แล้วก็ถามรปภ.ด้านหน้าเลยว่าที่สอบไปทางไหน ส่วนที่จอดรถรับรองมีที่จอดแน่นอนล้านเปอร์เซนต์ เพราะ มธ.รังสิตใหญ่เท่ากับเมืองๆนึงเลย เดินเล่นทั้งวันก็ไม่ทั่วครับ อิอิ
2.ฟิวเจอร์ รังสิตจะมีรถตู้วิ่งเข้าไปถึงข้างในวงเวียน มธ.เลย ค่ารถประมาณ15บาทมั้งครับ แล้วก็ถาม รปภ.ข้างในก็ได้ครับเพราะเห็นแกปั่นจักรยานกันทั่วมหา'ลัย
3.รถตู้จากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ขึ้นแถวร้านอาหารวิคตอรี่คอนเนอร์ อะไรซักอย่างจำไม่ได้สีเขียวๆ จะวิ่งตรงเข้าข้างในมหา'ลัยเลยครับ ค่ารถ 30บาท ขึ้นทางด่วนแปปเดียวถึง ม. เลย
4.รถเมลล์สาย 39 สาย 29 แต่รถเมลล์อาจจะใช้เวลานานซักหน่อยครับ ไม่ค่อยแนะนำ อิอิ (เคยนั่งจาก มธ.ไปถึงจุฬา เกือบ3ชั่วโมง ก้นชากันเป็นแถวๆ)
แล้วก็ใน มธ.จะมีรถNGV สีเหลืองๆวิ่งกันว่อนทั่ว ม. เลย มีอยู่ 3 สาย ผมไม่รู้สถานที่สอบเลยบอกไม่ได้ว่านั่งสายไหน เพราะหอประชุมมีหลายตึก
ก็มีแค่นี้แหละครับ ขอให้เพื่อนๆพี่ๆทุกคน โชคดีในการสอบนะครับ ส่วนผมขอเต็มที่กับ TGอย่างเดียวครับ อิอิ

• ประชาชน
ขอบคุณค้าบคุณ aerospace engineer

พรุ่งนี้ถ้ามีพักเที่ยง คนในสักนิดมากินข้าวด้วยกันนะครับ
หลังออกจากห้องสอบเจอกันที่ตรงไหนดีครับ

E39 พรุ่งนี้ยังไม่สอบไม่ใช่หรอค้าบ คุณ grid

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
ขออวยพรให้ทุกคนโชคดีนะคะ อย่าลืมนอนพักผ่อนไปเยอะๆนะคะ เจอกันทักทายกันได้ค่ะ ว่าแต่ผู้หญิงเยอะจังเลย เกือบร้อยเลยนะเนี่ย เราเบอรื 25 นะคะ คงได้เจอกันแค่วันที่ 19 วันเดียว รอบถัดไป ขอให้โชคดีล่วงหน้าเช่นกันค่ะ

Offline grid

ขอบคุณค้าบคุณ aerospace engineer

E39 พรุ่งนี้ยังไม่สอบไม่ใช่หรอค้าบ คุณ grid

เออเนอะ วันอาทิตย์คร๊าบๆๆๆ

Correction Sunday ครับ

Offline Wolf

ขออวยพรให้ทุกคนโชคดีนะคะ อย่าลืมนอนพักผ่อนไปเยอะๆนะคะ เจอกันทักทายกันได้ค่ะ ว่าแต่ผู้หญิงเยอะจังเลย เกือบร้อยเลยนะเนี่ย เราเบอรื 25 นะคะ คงได้เจอกันแค่วันที่ 19 วันเดียว รอบถัดไป ขอให้โชคดีล่วงหน้าเช่นกันค่ะ

นามสกุล วงษ์สวรรค์ หรอครับ  O35
ใช่อย่างที่ผมคิดรึป่าวครับ  O10

NaNia

• Guest

SXY หญิง 129 คนค้าบ (แต่แอบเห็นว่ามีลงทะเบียนซ้ำบ้าง)
สู้ๆนะค้าบ อ่านอีกแค่วันเดีย ... หลังจากนั้นก็โล่งแล้วคับ