Author Topic: แอร์เอเชียเปิดให้สมัครออนไลน์ได้แล้วครับ  (Read 58674 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
ผมว่าการสมัครก่อนคงไม่ตกหรอก คับ เพราะผมว่ามันแสดงถึงความสนไจและการติดตามข่าวสารอยู่ตอลด เขาคงไม่หักในจุดนี้หรอกคับ

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
นุ่นนะซีคะ สมัครไปตั้งแต่เย็นแล้ว แถมยังมีคนก่อนหน้าอีก 24 ท่าน ก็เค้าบอกให้สมัครได้แล้ววันนี้ นี่นา
อย่าคิดมากเลยค่ะ

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
สมัครได้แล้วก็คือสมัครได้แล้วครับ ref no.ก็ได้มาแล้ว ก็น่าจะไม่มีปัญหาอะไร อย่าจิตตกโดยใช่เหตุเลยครับ อะไรที่น่าใส่ใจมากกว่า มันยังมีอีกเยอะ หุหุหุ

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ

Offline Wolf

คือ ผม เผลอไปสมัครก่อนอะครับ คือ สมัครวันที่ 30 nov ตอน 23 นาฬิกาอะครับ ลืมไปว่านาฬิกาที่บ้านมันเร็วไป 2 ชม
มันจะถือว่าผมขัดคำสั่ง (ในกำหนดการเขียน dec1-dec15) มั้ยอะครับ
เพราะเคยเจอประสพการณ์ดักแบบนี้  E08

สมัครอะไรครับตอนนั้น มีเล่นแบบนี้ด้วย พอจะบอกได้มั้ยครับ  O08

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
ผมเพิ่งเห็นว่ามีชื่อบุคคลอ้างอิงอยู่ที่ บัตรสอบด้วย ผมเรียนป.โทอยู่เลยใส่ชื่อ advisorไปแล้วครับ

Offline eyeshield

• ทหารเลว
  • *
สมัครสอบรายการนึงอะครับ คือเหมือนกับว่าเค้าเซทระบบไว้ให้เริ่มรับคนวันที่ 1dec แต่ผมสมัครไปก่อนวันที่ 30nov ชื่อมันเลยไม่เข้าไปในระบบอะครับ แต่สุดท้ายก็ได้สอบ(แต่โดนบ่นว่าไม่ทำตามที่เขียนไว้)

สมัครสอบรายการนึงอะครับ คือเหมือนกับว่าเค้าเซทระบบไว้ให้เริ่มรับคนวันที่ 1dec แต่ผมสมัครไปก่อนวันที่ 30nov ชื่อมันเลยไม่เข้าไปในระบบอะครับ แต่สุดท้ายก็ได้สอบ(แต่โดนบ่นว่าไม่ทำตามที่เขียนไว้)
แปลกดีครับ เพิ่งเคยได้ยิน  O10

Offline O2fiiz

• ประชาชน
REFENCE NO. 0062  

นายทิวธวัช จักรพันธุ์ ณ อยุธยา O29

Offline kengleo

• นักรบ
  • **

Offline O2fiiz

• ประชาชน

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *

• ทหารเลว
  • *
ผมได้ ref no 108 ตอนเมื่อบ่าย 4 โมงเมื่อวานอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าส่วนใหญ่จ่ายตังช่องทางไหนครับ scbeasy? หรือ อย่างอื่น

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
สมัครไปแล้วครับเมื่อวานช่วงเกือบๆเที่ยงมั้งได้เลย 0078
แล้วก็จ่ายตังค์ผ่าน SCB Easy มีค่าธรรมเนียม 25 บาท เหมือนกันป่าวครับ?  O37

• ทหารเลว
  • *
ผมจ่ายทาง ATM ครับมีค่าธรรมเนียม 25 บาทเหมือนกันครับ

Offline pc14491

• ทหารเลว
  • *
วันนี้ผมตั้งใจจะไปจ่ายเงินที่เครื่องฝากอัตโนมัติแหละ(เนื่องจากไม่มีบัญชี SCB) ก็ทำรายการตามที่จดมา ใส่เลขใส่เงินเรียบร้อย พอจะกดยืนยันมันบอกว่า จ่ายไม่พอ ขาดค่าธรรมเนียม 25 บาท ผมก็งงๆ ว่าไอ้ 25 บาทเนี่ย ผมจะจ่ายยังไง? เครื่องไม่เห็นมีที่หยอดเหรียญหรือบอกว่ารับแบงค์ 20 ด้วยเลย ก็เลยกดยกเลิกไปแบบงงๆ แล้วก็เลยมาถามทุกท่านแบบงงๆว่าใครเจอแบบนี้มั่งครับ?  - -"

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
ผมว่ามี 2000++ นะครับ เพราะเท่าที่ผมรู้จักก็เยอะมากแล้ว แล้วยัง QP ที่มาสอบแข่งด้วยอีก ฝากไว้อย่างครับ
"เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย

เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส

เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย

ดังนี้แล้ว ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน"

สู้ๆนะครับทุกคน  E30

ทำไมถึงมี QP มาสอบด้วยอ่ะ ???

เป็น QP ที่พลาด TAA QP น่ะครับ อีกอย่างมันไม่โดนแบบนะครับ

Offline worrachatr_p

• ทหารเลว
  • *
  • Clear for take off
สงสัยอ่ะครับ เรียนซ้ำคงไม่ได้เพราะได้ CPL แล้ว
อีกอย่างกรมการขนส่งทางอากาศคงออกซ้ำไม่ไ้ด้ใช่มั้ยครับ
ผมว่ามันซ้ำซ้อนอยู่นะ E53

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
สงสัยอ่ะครับ เรียนซ้ำคงไม่ได้เพราะได้ CPL แล้ว
อีกอย่างกรมการขนส่งทางอากาศคงออกซ้ำไม่ไ้ด้ใช่มั้ยครับ
ผมว่ามันซ้ำซ้อนอยู่นะ E53
ผมคิดว่าครั้งนี้ที่ taa เปิดโอกาสให้ qp เข้ามาร่วมสอบได้ไม่ยุติธรรมอย่างมากเลยครับ เพราะว่าพวกเค้าเหล่านั้นได้เปรียบบุคคลทั่วไปอย่างเราๆอยู่ครับ เนื่องจากqp ก็เพิ่งจะสอบไปก่อนทำให้รู้แนวข้อสอบมาบ้าง ถึงจะไม่ใช่ทั้งหมด
และที่สำคัญครั้งนี้แม้ว่าพวกเค้าจะสอบพลาดอีกครั้ง แต่สายการบินส่วนใหญ่จะเปิดโอกาสให้จนถึงตั้งอายุ 42 แต่บุคคลทั่วไปเต็มที่ก็แค่30 เองครับ ...เศร้าครับ

คือทาง TAA เขาก็อยากได้คนที่ดีที่สุดน่ะครับ แต่ต้องมาเรียนซ้ำอีก 2.5 ล้าน มันก็น่าคิดน่ะครับถ้ายอมแสดงว่าอยากเป็นมากๆๆๆ สอบคราวที่แล้วผมก็เคยเจอ QP มาสอบครับมากันเยอะด้วย ผมเลยถามว่ามาสอบทำไม เขาบอกว่า คล้ายๆเป็นการเตรียมตัวก่อนสอบ TG น่ะครับเพราะถ้าพลาด TG โดน 3 ปี แต่อันนี้คล้ายซ้อมมือน่ะครับ คนที่ผมคุยด้วยเขาบอกว่าถึงได้ก็อาจไม่เอาเพราะไม่อยากไปเสียเงิน+เวลาใหม่ แต่ส่วนตัวผมไม่เชื่อครับว่าถ้าได้แล้วไม่เอา ส่วนอีกคนเขาบอกว่าอยากเป็นมากจะเสียอีกเท่าไรก็ยอม แต่คราวนั้นไม่มีสอบ QP ก่อน เหมือนคราวนี้ครับ ถามผมได้เปรียบไหมผมว่าในส่วนข้อเขียนไม่ได้เปรียบครับเพราะสอบฟิสิกส์+เลข ซึ่งเขาไม่ได้สอบ แต่เขาจะได้เปรียบเราเรื่องอังกิด+แอป ผมว่าเราพยายามทำให้ดีที่สุดนะครับชนะใครก็ไม่ยากเท่าชนะใจตัวเอง

Offline WR17

• ประชาชน
ตอนแรกเราสมัครไปคืนวันที่ 30 น่าจะยังไม่เที่ยงคืนได้ REF.0045 แล้วข้อมูลก็ปรากฎถูกต้องหมดทุกอย่าง
เลยเซฟหน้าันั้นเก็บไว้ แต่พอวันรุ่งขึ้นจะปริ้นท์ใบออกมา เข้าไปเช็คข้อมูล ปรากฎว่าไม่มีรายละเอียด
มีแค่รายละเอียดวันเกิดเป็น 1970 หรืออะไรสักอย่าง นอกนั้นไม่มีเลย
ไม่ได้เอะใจอะไร คิดว่าเวปล่ม จนผ่านไปอีกวัน เข้าไปเช็คใหม่ ก้ยังเหมือนเดิม

เมื่อวานตอนเย็นเช็คอีกที ก็ยังไม่มี จนแอบสมัครใหม่เล่น
เพราะรู้มาว่า ถ้าเคยสมัครแล้ว ID บัตรประชาชนมันจะใช้สมัครไ่ม่ไ่ด้อีก
แต่ปรากฎว่าสมัครได้ซะงั้น O20 และได้ REF.0208 มาแทน  
มันเกิดอะไรขึ้นหว่า งงมากเลย  O07

Offline aerospace engineer

ผมอ่านเจอในเว็บเหมือนกันว่าTAAให้QPมาสอบร่วมกับSPด้วย รู้สึกงงๆว่าทำไมถึงสอบด้วยกันได้เหมือนSPจะเสียเปรียบด้วยซ้ำ  ผมว่านะถ้าQPสอบได้ TAAก็คงส่งไปเทรนเลย จะได้ประหยัดเงิน+เวลาไปด้วย

Offline navara

• ประชาชน
สอบถามครับ 

บุคคลอ้างอิง ......  เป็นใครก็ได้ใช่ไหมครับที่รู้จักเรา 

ขอความกรุณาด้วยนะครับ  E53

จิงๆ ควรเป็นหัวหน้าครับ แต่ผมก็ไม่กล้าใส่ คิดว่าจะใส่พี่ที่ Senior กว่าเราครับ

ทำไงดีครับ ชื่อ-นามสกุล ยาวเกิน มันพิมพ์ต่อไม่ได้ (ไม่ครบ) ใน scb easy ครับ  O22 O22

Offline Wolf

ค่าเรียนนี่จ่ายเองหรอครับ เพิ่งรุ้นะเนี่ย
สอบได้ขึ้นมานี่คิดหนักเลย  O08