Author Topic: แอร์เอเชียเปิดให้สมัครออนไลน์ได้แล้วครับ  (Read 58305 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
ใครที่คุณสมบัติพร้อมก็ลุยได้เลยครับ SOC2

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ขอทราบข้อมูลด้วยได้ไหมน่ะครับ

ว่า ต้องกรอกคะแนนโทอิคในเวปเลยไหม ของผมมันผ่านอยู่ แต่พอดีว่าผมจะสอบใหม่อีกอาทิตย์นึงน่ะครับ

แล้ว ต้องแนบเอกสารผ่านเวปด้วยไหมครับ หรือหลังจากหน้าแรกแค่นั้นแล้วเสร็จเลยน่ะครับ

หลังจาก submit แล้วมีหน้าต่อไปไหมน่ะครับ

ขอบคุณครับ  E07
« Last Edit: 30 November 2010, 15:25:09 +07 by pumpump »

Offline bkkswat

• ประชาชน
ในวิธีการสมัครบอกว่ากรอกข้อมูลทั้งหมดเป็นภาษาไทยแต่ตัวอย่างบัตรประจำตัวสอบดันเป็นภาษาอังกฤษ (ของผมเป็นภาษาไทย) เอาไงแน่ครับ

• นักรบ
  • **
ในวิธีการสมัครบอกว่ากรอกข้อมูลทั้งหมดเป็นภาษาไทยแต่ตัวอย่างบัตรประจำตัวสอบดันเป็นภาษาอังกฤษ (ของผมเป็นภาษาไทย) เอาไงแน่ครับ
ตามขั้นตอนวิธีการสมัครไปเลยครับ

• ประชาชน
ตามขั้นตอนวิธีการสมัครไปเลยครับ
ก็ว่าอย่างงั้นครับ ขอบคุณคุณ iceman10 ครับ

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
ช่วงเวลาทำงาน กรอก เป็นตั้งแต่วัน เดือน ปี ถึง วัน เดือน ปี ใช่ละป่าวครับ
บุคคลอ้างอิง จำเป็นต้องเป็นหัวหน้าละป่าวครับ กรอกเป็นเพื่อนร่วมงาน ที่ senior กว่าเราได้ไหม เดี๋ยวเกิดโทรไปหาหัวหน้าเราละซวยเลย
submit แล้วจบเลยป่าวครับ หรือต้องทำอะไรต่อ
ป.ล. ใช้ firefox ได้ป่าวครับกลัวมี bug ตอน print หรือ ใช้ได้แค่ IE
ใครสมัครแล้ว ช่วยมา share ด้วยครับ ขอบคุน ครับ

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
อยากทราบครับว่า ถ้าผมกำลังศึกษาปโทอยู่  บุคคลอ้างอิงต้องเป็นใครอ่ะครับ งง เลย  จะใส่ชื่อแม่ก็ยังไงยังไงอยู่

Offline dimkotozawa

น่าจะเป็น Adviser ครับ สำหรับ ป.โท แต่คนทำงานนี่ดิจะใส่หัวหน้าก็กลัวเดี๋ยวเขาโทรไปหา จะใส่เพื่อนร่วมงานก็ดูแปลกๆ  O20

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
ช่วยด้วยค่ะ กรอกเเป็นภาษาไทย มันเลยออกมาในบัตรที่ต้องติดรูปแบบไม่เป็นตัว พอกรอกใหม่เป็นภาษาอังกฤษ ก็ไม่ได้แล้วค่ะ เพราะมันบันทึก id number ไปแล้ว

• ประชาชน
ช่วยด้วยค่ะ กรอกเเป็นภาษาไทย มันเลยออกมาในบัตรที่ต้องติดรูปแบบไม่เป็นตัว พอกรอกใหม่เป็นภาษาอังกฤษ ก็ไม่ได้แล้วค่ะ เพราะมันบันทึก id number ไปแล้ว
หน้าจอ Print ให้เปลี่ยนภาษาที่ view ครับ

• ทหารเลว
  • *

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ไม่ทราบว่าบัตรที่ปรินท์ออกมาของคนอื่นๆมีคำนำหน้าชื่อไหมครับ...ของผมไม่มีครับ แต่ในตัวอย่างมันมี ทำเอาผมจิตตกเลยครับว่าลืมกดเช๊คคำนำหน้าชื่อหรือเปล่า  O11

• ทหารเลว
  • *
ไม่มีค่ะ มีทั้งหมด 5 บรรทัด แล้วก็ให้เซ็นชื่อค่ะ

Offline MEE

ขอบคุณคุณแป้งครับ เจอกันวันสอบนะครับ

• นักรบ
  • **
หน้าจอ Print ให้เปลี่ยนภาษาที่ view ครับ
ไม่ทราบว่าที่ปริ๊นท์กันออกมานี่เป็นภาษาอังกฤษหรือภาษาไทยครับ เนื่องจากของผมเป็นภาษาไทยครับเลยอยากหาแนวร่วม E07

• ประชาชน
ไม่ทราบว่าที่ปริ๊นท์กันออกมานี่เป็นภาษาอังกฤษหรือภาษาไทยครับ เนื่องจากของผมเป็นภาษาไทยครับเลยอยากหาแนวร่วม E07
ไทยครับ

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
5. แนบรูปถ่ายของท่านพร้อมด้วยลายเซนของท่าน.

คือยังไงอ่ะครับ

เราต้องใช้วิธีเอารูปมาscanลงcomแล้วแปะลงบัตรแล้วค่อยปริ้นป่าวครับ

หรือแค่ปริ้นมาก่อนแล้วใช้เอากาวแปะรุปถ่าย

Offline Chill_pilot

• ประชาชน
เพื่อนๆจ่ายเงินกันทางไหนครับ แล้วต้องเก็บใบเสร็จหรือหลักฐานการชำระเงินไปแสดงวันสอบใช่ไหมครับ

O18

Offline MEE

5. แนบรูปถ่ายของท่านพร้อมด้วยลายเซนของท่าน.

เราต้องใช้วิธีเอารูปมาscanลงcomแล้วแปะลงบัตรแล้วค่อยปริ้นป่าวครับ

หรือแค่ปริ้นมาก่อนแล้วใช้เอากาวแปะรุปถ่าย

ผมกะว่าจะเอากาวแปะรูปครับ

Offline Wolf

ใช้รูปถ่ายชุดครุยจะได้มั้ยครับ 
ถ่ายมาโหลนึง ใช้ติดทรานสคริปต์ใบเดียวแล้วไม่ได้ใช้เลย

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **

ผมกะว่าจะเอากาวแปะรูปครับ

ผมกะว่างั้นอยู่ครับ

Offline noppakul

ผมก็ได้ 5บรรทัด แต่พิมชื่อบุคคลอ้างอิงผิด จะเป็นไรไหม 55+ 

ผมอยากทราบว่าถ้าตอนจ่ายเงิน ต้องเอาใบที่เราสมัครเสร็จไปจ่ายด้วยไหมครับ ในเอกสารมันต่อกันเลย ข้อ 5. แล้วก็ ข้อ 6.

งงไก่ตาฟางครับ

หรือใบที่มีชื่อใช้เวลาไปสอบอย่างเดียว รบกวนใครเคยมีประสบการณ์ตอบทีนะครับ พรุ่งนี้ จะไปจ่ายตังแล้ว ครับ

ผมเข้าใจละครับ ก็คือ สมัครเสร็จ ปริ้นส์เสร๊จ ติดรูป เขียนลายเซ็นต์ แล้วไปจ่ายตัง   สุดท้ายรอสอบวันที่19เลย ไม่ต้องเอาใบรายชื่อไปจ่ายตังด้วย 55+ เมาครับ

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
จะมีคนสมัคร กี่คนกันน้า
ผมว่า 1000+ แน่ๆ - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308-

Offline eyeshield

• ทหารเลว
  • *
คือ ผม เผลอไปสมัครก่อนอะครับ คือ สมัครวันที่ 30 nov ตอน 23 นาฬิกาอะครับ ลืมไปว่านาฬิกาที่บ้านมันเร็วไป 2 ชม
มันจะถือว่าผมขัดคำสั่ง (ในกำหนดการเขียน dec1-dec15) มั้ยอะครับ
เพราะเคยเจอประสพการณ์ดักแบบนี้  E08

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ผมว่ามี 2000++ นะครับ เพราะเท่าที่ผมรู้จักก็เยอะมากแล้ว แล้วยัง QP ที่มาสอบแข่งด้วยอีก ฝากไว้อย่างครับ
"เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย

เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส

เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย

ดังนี้แล้ว ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน"

สู้ๆนะครับทุกคน  E30

ถ้าสมัครก่อนแบบที่คุณ eyeshield ผมก็อดสิครับ สมัครไปตอน4ทุ่มครับ 55+ อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด ดีกว่าไม่ได้ทำครับ สู้ๆๆ เพื่อฟ้าของเรา

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
อ่อคับๆ
"เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย

เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส

เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย

ดังนี้แล้ว ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน"
ชอบมากๆ

Offline MEE

ถ้าสมัครก่อนแล้วตกนี่เคืองเลยนะครับ ตังค์ก็จ่ายแล้ว  E22