Author Topic: ใครรู้บ้างว่า AP-82 ที่ หัวหิน  (Read 23189 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *
เป็นทุนการบินไทยหรือทุนส่วนตัวหรือทุนที่ไหนครับ  E47

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
มีหมดมั้งครับ การบินไทย ทุนส่วนตัว
« Last Edit: 28 November 2010, 17:07:18 +07 by grid »

Offline CanDela_Nav

• ประชาชน
มีหมดมั้งครับ การบินไทย ทุนส่วนตัว ทุนพ่อ ทุนแม่ ^^

อ่านดู ฟังแปลกๆ เนอะ

ทุนการบินไทยมี 7 คนครับ
ทุนส่วนตัวมี 7 คนครับ

Uploaded with ImageShack.us
« Last Edit: 28 November 2010, 17:07:01 +07 by grid »

• ประชาชน
ยังจะขำได้อีก เฮ้อ

« Last Edit: 28 November 2010, 20:11:00 +07 by grid »

Offline Redwings

• ATT01/08
  • นักรบ

มีอะไรกันมั้ยคับ  E53

ครับ ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ ก็คุณ CanDela มาโพสแต่ละอันเหมือนจะสื่ออะไร

มีหมดมั้งครับ การบินไทย ทุนส่วนตัว ทุนพ่อ ทุนแม่ ^^

อันนี้หลังจากโพสนี้ ผมก็ไป capture ภาพใน หนังสือ Aerospace ฉบับเดือนที่ผ่านมาๆให้ เพราะเพิ่งอ่านเจอครับ เลยเอามายืนยันว่าข้อมูลเป็นแบบนี้

ผมอาจใช้คำพูดที่ดูกวนไป แต่ยังไง คุณ CanDela ก็น่าจะโพสให้เคลียร์กว่านี้นะครับ ไ ถ้าแปลกๆก็บอกด้วย ว่าแปลกยังไง
ผมมาอ่านคำที่ผมเขียนไปมันก็ดูกวนๆ ผมก็ขอโทษคุณด้วยนะครับ ^^

ยังจะขำได้อีก เฮ้อ

« Last Edit: 29 November 2010, 22:50:34 +07 by grid »

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
 O30  O30  O30  O30

ขอขำด้วยคนนะครับ (ทั้งๆ ที่ก็ไม่เห็นจะขำอะไร)

Offline dimkotozawa

แล้วตกลงจะสื่ออะไรครับ ผมยังงงอยู่  - สอบนักบิน 308-

แล้วตกลงจะสื่ออะไรครับ ผมยังงงอยู่  - สอบนักบิน 308-

งง ผมหรือ งงใครครับ

ยังขำตัวผมเองอยู่เลย ที่พยายามจะทำความเข้าใจว่าอีกคนที่มาโพสเขาจะสื่ออะไร  O07

งง หมดทุกคนนะครับ ตั้งแต่แรกแล้วครับ  - สอบนักบิน 308-

งง หมดทุกคนนะครับ ตั้งแต่แรกแล้วครับ  - สอบนักบิน 308-

คร๊าบ งั้นอธิบายในส่วนของผมแล้วกันครับ
เจ้าของกระทู้เขาถามว่า AP82 มีทุนการบินไทยหรือทุนที่ไหน
ผมก็มาตอบครับว่า มีการบินไทย 7 คนทุนส่วนตัวอีก 7 คนแค่นั้นแหละครับ

ส่วนคุณ CanDela_Nav นั้น ผมไม่ทราบว่าเขาหมายถึงอะไร เพราะเขามาโพสเพียงสั้นๆครับ

Offline EMAP

• ทหารเลว
  • *

ถ้าให้ผมเดาน่าจะมาจากคำว่าทุนพ่อ ทุนแม่มั้งนะครับ

แต่ก็อย่าว่ากันเลยนะครับ ผมรู้ว่าช่วงนี้ทุกคนเครียดๆกันอยู่ ใจเย็นครับ E18

• ประชาชน
ขอโทษด้วยครับที่ทำให้วุ่นกันหมด ผมเพียงแค่อยากจะเตือนทางอ้อมในเรื่องของการใช้คำพูดใน webboard บางทีมันก็ดูขำๆ แต่คงไม่ทุกคน
ซึ่งคุณ grid อาจจะไม่ได้ตั้งใจในโพสแรก ผมจึงแซวเฉยๆ แต่คุณ grid ก็เข้ามาย้ำอีกในโพสถัดจากที่ผมแซว (เรื่องทุนพ่อ ทุนแม่นั่นแหละครับ แต่ก็ขอบคุณที่ให้ข้อมูล)

ส่วนคนที่เพิ่งเข้ามาใหม่อาจจะงงครับ เพราะคุณ grid เค้าได้ลบข้อความที่เขียนไปบางส่วน แต่ทำเป็นว่าไม่เกิดอะไรขึ้น (ลองดูได้จาก quote ครับ)

และยังไงก็ต้องขอโทษอีกครั้งกับเพื่อนๆ ในบอร์ดครับ ไม่ได้มีเจตนาจะหาเรื่องใครเลย ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะ รบกวน Admin ลบกระทู้เลยก็ดี

Offline Sec

• นักรบ
  • **

ขอโทษด้วยครับที่ทำให้วุ่นกันหมด ผมเพียงแค่อยากจะเตือนทางอ้อมในเรื่องของการใช้คำพูดใน webboard บางทีมันก็ดูขำๆ แต่คงไม่ทุกคน
ซึ่งคุณ grid อาจจะไม่ได้ตั้งใจในโพสแรก ผมจึงแซวเฉยๆ แต่คุณ grid ก็เข้ามาย้ำอีกในโพสถัดจากที่ผมแซว (เรื่องทุนพ่อ ทุนแม่นั่นแหละครับ แต่ก็ขอบคุณที่ให้ข้อมูล)

ส่วนคนที่เพิ่งเข้ามาใหม่อาจจะงงครับ เพราะคุณ grid เค้าได้ลบข้อความที่เขียนไปบางส่วน แต่ทำเป็นว่าไม่เกิดอะไรขึ้น (ลองดูได้จาก quote ครับ)

และยังไงก็ต้องขอโทษอีกครั้งกับเพื่อนๆ ในบอร์ดครับ ไม่ได้มีเจตนาจะหาเรื่องใครเลย ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะ รบกวน Admin ลบกระทู้เลยก็ดี

ข้อความที่ผม capture รูปมานั้น ผมเอามาจากหนังสือ Aerospace ครับ ฉบับเดือนปัจุบัน หรือเดือนนี้ ผมไม่แน่ใจครับ
ผมก็เพียงแค่จะหาอะไรมายืนยันเฉยๆ ผมไม่ได้คิดอะไรที่คุณคิดเลยครับ ต่อจาก รูปที่ capture ผมก็โพส ^^ หรือ ไอคอน   O30 มั้งครับ หรือไอคอนอะไรสักอย่างนี่แหละครับ

ผมไม่ทราบว่าคุณมองอย่างไร  ผมเองก็ต้องขอโทษทุกๆท่านด้วย ที่ใช้คำพูดว่า ทุนพ่อ ทุนแม่ ซึ่งอาจกระทบใครสักคนหรือทำให้ใครสักคนรู้สึกไม่ดีจากคำพูดผม
จริงๆแล้วผมไม่ได้คิดอะไรเลยนะครับ ผมก็มาลบ ข้อความนี้ >   ^^ กับ ไอคอน ดังนี้ O30 นี้เองครับ

ผมก็ถามเพื่อนหลายคนในนี้ เขาก็ไม่ได้ว่าอะไรเลยที่มันรุนแรงเลย ผมเองก็คิดจะส่งกระทู้นี้ให้ admin ลบแล้วด้วยซ้ำ แต่ยังไม่ได้ทำแค่นั้นเอง

ผมเป็นสุภาพบุรุษพอที่จะกล่าวคำขอโทษ ซึ่งจริงๆแล้ว การที่ผมมาตอบคำถามในนี้ ด้วยความปรารถนาดี เพราะเห็นเจ้าของกระทู้เขาถาม แล้วยังไม่มีใครตอบแค่นั้น ผมเลยมาตอบ

ผมขอเพิ่มอะไรนิดแล้วกันครับ ทีหลังคุณก็ขยายความให้เคลียร์กว่านี้ได้ไหมครับ ส่วนผมเองจะระวังการใช้ตัวหนังสือ และ icon ครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ใจเย็นๆครับ อย่ารับประทานกัน ว่าที่เพื่อนร่วมอาชีพกันทั้งนั้นครับ

ใจเย็นๆครับ อย่ารับประทานกัน ว่าที่เพื่อนร่วมอาชีพกันทั้งนั้นครับ

รับทราบครับผม ผมก็แค่กังวลใจว่าไปทำอะไรให้ใครไม่สบายใจครับ

ใจเย็นครับ แค่เป็นเรื่องเข้าใจผิด กันนะครับ

Offline KiloG

• ประชาชน
จบแล้วก็จบไปเถอะเนอะ
ไม่ต้องมาโพสอะไรต่อหรอกครับ
ไม่งั้นก็ไม่จบซักที

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
ไม่มีอะไรนะ ใจเย็นๆ

คนมีความฝันเดียวกันต้องรักกันเข้าไว้

ขอให้โพสของผมเป็นโพสสุดท้ายของกระทู้นี้นะครับ

The end......................

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *
ผมปิดเองครับ ล็อคอัมหิต  O29

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ด้วยจรรยาบรรณ เราจะไม่ลบนะคร้าบ O08
แต่เรามาช่วยกันดันให้กระทู้นี้ตกไปดีกว่า (ด้วยการไปโพสต์กระทู้อื่นๆ)

ม่ะ เริ่มเลย เอาให้ตกไปหน้า 2 ให้เร็วที่สุด

ฮึบๆๆๆๆๆ E37