Author Topic: มาแล้วนะครับ SP แอร์เอเชีย  (Read 53163 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ตามที่ผมได้เคยแจ้งข่าวไว้ก่อนหน้านะครับ

www.thaiairasiapilot.com

http://www.thaiairasiapilot.com/TAA_SP_PROCESS.pdf

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
เข้าไปอ่านเมื่อกี้เองครับ รูปแบบเหมือน TG เลยครับ ขอบคุณ ที่นำข่าวดีๆมาบอกครับ  E30

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
รอมา อายุเกินอีกแล้ว คงเหลืออีกหนึ่งฝัน ใครที่ยังมีโอกาส สู้ต่อไปนะครับ  - นักบิน 305-

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
เท่าที่อ่าน รอบเวชศาสตร์นี่ สอบที่สถาบันเวชศาสตร์การบินแฮะ สงสัยไม่ได้จ้าง professor จากนอก
ลองดูดีกว่า เผื่อติด อิอิอิอิอิ  E11

Offline Tesla

• ประชาชน
อายุ ตกลงว่า 30 ตามที่พี่ pilotguide ว่ารึปล่าวครับ คือ มันเป็น 28 อะครับใน web อะครับ

Offline icon007

• ทหารเลว
  • *
 E37  แล้วให้กรูรอมาตั้งนาน ติวมา 2 ปีกว่าๆละ ดันมากำหนดอายุไม่เกิน 28 เกินไปนิดเดียวเอง อยากแค่ได้มีโอกาสทดสอบตัวเอง ได้ไม่ได้ว่ากันอีกที ไม่ใช่ไม่มีโอกาสแม้แต่จะสอบ  O33

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
E37  แล้วให้กรูรอมาตั้งนาน ติวมา 2 ปีกว่าๆละ ดันมากำหนดอายุไม่เกิน 28 เกินไปนิดเดียวเอง อยากแค่ได้มีโอกาสทดสอบตัวเอง ได้ไม่ได้ว่ากันอีกที ไม่ใช่ไม่มีโอกาสแม้แต่จะสอบ  O33
เหมือนเพื่อนผมเลยติว และรอมาตั้งนาน สุดท้ายรับตอนอายุเกิน O12

• นักรบ
  • **
รบกวนถามพี่ pilotguide หน่อยครับว่าพอจะทราบมั๊ยในส่วนข้อสอบคณิต ฟิสิกส์ 100 ข้อนี่ให้เวลาทำกี่นาทีครับ จะได้เตรียมตัวถูก  O07
พอดีเวลาเตรียมตัวในการอ่านหนังสือค่อนข้างน้อยครับ เพราะติดงาน  - สอบนักบิน 304-

Offline KelVin

• ประชาชน

ระยะเวลาช่างกระชั้นชิดเหลือเกิน E08

Offline kerorokero

• ประชาชน
    • DeeDaaShop | กระเป๋าผ้าดิบ ถุงผ้าดิบลดโลกร้อน กระเป๋าพรีเมี่ยม ของที่ระลึก ถุงผ้า
เต็มที่เลยนะครับ ว่าแต่ข่าววงในที่เอามาบอกเล่ากันก่อนหน้านี้ แม่นดีจังเลยนะครับ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข่าวก่อนหน้านี้นะครับ SOC2

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
โชคดีครับพี่ๆทุกท่าน

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
อะไรก็ตามตอนนี้ base on web นะครับ จากนี้ไป ผมส่งข่าวได้แค่นี้แล้วครับ

Offline kerorokero

• ประชาชน
    • DeeDaaShop | กระเป๋าผ้าดิบ ถุงผ้าดิบลดโลกร้อน กระเป๋าพรีเมี่ยม ของที่ระลึก ถุงผ้า
ขอบคุณ คุณ pilotguide มากๆเลยนะครับ O10

Offline patta

• ทหารเลว
  • *
 ขอบคุณ คุณpilotguide มากๆครับ ที่สละเวลาเอาข่าวมาบอกเสมอ

คุณเป็นเหมือนแสงสว่างของผม ท่ามกลางความมืดมิดเสมอมา.....อาา..

... อ่านหนังสือมากเกินจนเพี้ยนไปแล้วครับผม...

ยังไงก็อย่าเพิ่งห่างหายไปล่ะครับ แวะมาโพสแนะนำบ้างไรบ้างก็ดีนะครับ
 E30 E30 E30

• นักรบ
  • **
ขอบคุณในคำตอบครับพี่ pilotguide

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
ข้อสอบจะเปลี่ยนแนวอ๊ะป่าวเนี่ย แอบเสียวว

Offline port line

• ประชาชน
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม O36

Offline Wolf

รับกี่คนครับพี่ pilmotguide
คุ้นๆว่าตอนนั้นเห็นบอกว่ารับ 10  คนป่ะครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG

NaNia

• Guest
 O04 ดีใจคร้าบ ... ขอบคุณพี่ pilotguide สุดๆเลย
แต่ก็ยังไม่มีเวลาได้อ่านเท่าไหร่เลยตั้งแต่คุยกันมาเป็นเดือน ... ยังไงก็ขอลองสู้ซักตั้งคับป๋ม

Offline bkkswat

• ประชาชน
เรียนถามคุณ Pilotguide ครับ ไม่ทราบว่าInterview Period จะเริ่มประมาณวันไหนครับ
ขอบคุณมากครับ

Offline lordshock

• ประชาชน
ขอบคุณ คุณ pilotguide ครับ

O19

Offline AOM

• ประชาชน
 O22
อะไรกันเนี่ย..รอมาตั้งนาน อายุเกินซะงั้น...

Offline Tesla

• ประชาชน
ถ้าอายุเกินแค่ไม่กี่วันล่ะครับ โอเคป่าวเอ่ย

Offline AOM

• ประชาชน
รับ October 1982 onward...แต่เรา February 1982 หลายเดือนเลย..จะมีสิทธิ์มั๊ยคับ..เรียนนาตั้งเยอะ หมอสิทธิ์ซะงั้น...

Offline Sec

• นักรบ
  • **
 E08 คุณ AOM คุณ tesla เรามาเมาทำลายสุขภาพกัน เลยดีกว่าครับ ว่าไปแล้วก็เศร้า E08 E08 E08

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ขอบคุณพี่ pilotguide มากครับ  O36

Offline dimkotozawa

Offline ball1551

• ประชาชน
ต้องใช้คะแนน Toeic ตั้งแต่สมัครเลยหรือป่าวครับ หรือว่าค่อยยื่นตอน Interview