Author Topic: SP การบินไทย  (Read 37562 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
ข่าวจากที่ประชุมฝ่าย training นะคะ
SP การบินไทย เปิดกุมภาพันธ์ค่ะ ส่วน QP กรกฎาคมค่ะ
อีกไม่นานเกินรอ ว่าแต่อายุเกินแล้วรึปล่าวน้า

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
อายุยังไม่เกินครับๆ
ไกล้ๆ กะแอร์้อเชียเลยวุ้ย ห่างกันไม่กี่เดือน
 O19 O19 O19

Offline iceman10

• นักรบ
  • **

ใกล้แล้วๆ  - นักบิน 303-                                                                                                                                                                                       
แต่ตอนนี้ขอลุย taa ก่อนละกัน  O19

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
เอ่อ ขอถามคำถามยอดฮิตอีกรอบครับ

นักศึกษาชั้นปีที่สี่ ที่กำลังศึกษาอยู่เป็นเทอมสุดท้ายและจะรับปริญญาในเดือนสิงหาคม 2554 มีสิทธิสอบหรือไม่ครับ

ผมสามารถขอหนังสือคาดว่าจะจบ จากมหาวิทยาลัย ได้ภายในเดือนกุมภาพันธ์ 2554 ครับ

ขอบคุณมากครับ

• ทหารเลว
  • *
คำตอบไม่แน่ใจนะคะ แต่สามารถเช็คให้ได้ค่ะ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เท่าที่ผมทราบ ปี4 เนี่ยเค้าจะยกเลิกแล้วนะครับ จะรับคนที่มีปริญญาแล้ว และพร้อมสำหรับเอกสารทุกอันแล้ว เท่านั้น แต่ลองดูครับ

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
ถ้าเป็นตามที่ท่านข้างบนบอกจริง อดสอบกันเป็นแถวๆ 

Offline patta

• ทหารเลว
  • *
มีใบคาดว่า สอบได้ครับ
ผมสอบมาแล้วเมื่อปี 2007

• ทหารเลว
  • *
เห็นฝ่ายรับนักบินใหม่บอกว่าประกาศทาง website แล้ว แต่ยังไม่เห็นขึ้นเลยค่ะ คงอีกไม่นาน รายละเอียดเกี่ยวกับคุณสมบัติ อายุเกินไม่เกิน เดี๋ยวก็คงทราบกันค่ะ

Offline grid

เห็นฝ่ายรับนักบินใหม่บอกว่าประกาศทาง website แล้ว แต่ยังไม่เห็นขึ้นเลยค่ะ คงอีกไม่นาน รายละเอียดเกี่ยวกับคุณสมบัติ อายุเกินไม่เกิน เดี๋ยวก็คงทราบกันค่ะ

แต่ยังสอบ พฤษภาคมเหมือนเดิมใช่ป่ะครับ

น้ำหนักยังไม่ลงเลยยยย หางจุกตูดแล้วผม ต้องลดแล้ววว

• ทหารเลว
  • *
สงสัยยังไม่เครียดพอมั้งคะ ก็เลยน้ำหนักยังไม่ลง อิอิ

สงสัยยังไม่เครียดพอมั้งคะ ก็เลยน้ำหนักยังไม่ลง อิอิ

แล้วสอบ พฤษภาหรือเปล่าครับ

• ทหารเลว
  • *
อ้อ ลืมตอบ อันนี้ไม่ได้ถามเค้าอาค่ะ พอดีเค้าบอกมาแค่นั้น ถ้าได้เจอเค้าอีกจะถามให้นะคะ แตคิดว่ากำหนดการอื่นๆไม่น่าเปลี่ยนแปลงนะคะ เปลี่ยนเฉพาะวันรับสมัครคือหมายถึงวันรับสมัครที่ได้เลื่อนออกมาแล้วจากเดิมน่ะค่ะ

• ทหารเลว
  • *
ถามฝ่ายจัดหาบุคลาการการบินแล้วค่ะ เค้าบอกว่า สอบ 21 มีนาคม ค่ะ  O02

4 เดือนๆละ 8 โล จะทำได้ไหมเนี่ย อิอิ

ว่าแล้วไปฟิตเนสดีกว่า   O02

O27 O28 O30

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
4 เดือนๆละ 8 โล จะทำได้ไหมเนี่ย อิอิ

O27 O28 O30

อ่านแล้วงงครับ  แสดงว่าอ้วนมากเลยเหรอครับ 4เดือนๆละ8โล ผมว่า ลดแค่ สูงเท่าไหรน้ำเอาลบ100เป็นน้ำหนักดีกว่าครับ
สมัยผม ผมสูง 181 ผมก็ลดมาให้เหลือประมาณ 81อะครับ แต่เดียวนี้มันกลับไป 90กว่าๆแล้ว  E47 E47

O27 O28 O30

อ่านแล้วงงครับ  แสดงว่าอ้วนมากเลยเหรอครับ 4เดือนๆละ8โล ผมว่า ลดแค่ สูงเท่าไหรน้ำเอาลบ100เป็นน้ำหนักดีกว่าครับ
สมัยผม ผมสูง 181 ผมก็ลดมาให้เหลือประมาณ 81อะครับ แต่เดียวนี้มันกลับไป 90กว่าๆแล้ว  E47 E47
O04 เขาดูโครงสร้างด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าดู BMI ผมจะเกิน ต่อให้ดูไม่มีพุงหรือส่วนเกิน เพราะ กล้ามเนื้อผมอย่างเดียวก็ 75 โลแล้วอะครับ ไปเช็คพวก Marie France หรือพวก NU SKIN เขาบอกเต็มที่ผมเนี่ย น้ำหนัก 84-85 โล กำลังดี (ผมสูง 174 ครับ)

จริงๆตอนซ้อมกีฬา สองอาทิตย์แต่หนักมาก ลด 18 กิโลเลยทีเดียวครับ ว่าสัก 2 เดือนคงได้มาตรฐานของผม อิอิ แต่ 4 เดือนนี่คือแบบดูเฟิมแล้วอะครับ

Offline Wolf

ถามฝ่ายจัดหาบุคลาการการบินแล้วค่ะ เค้าบอกว่า สอบ 21 มีนาคม ค่ะ  O02

4 เดือน  O36

Offline ball1551

• ประชาชน
สอบ 21 มีนาคม ชวร์ไหมครับคุณ  Paeng

O08

เพิ่งกลับจากฟิตเนส วิ่งไปชั่วโมงนึง หอบแฮ่กๆ ยกเวทกระชับหน้าอกไปด้วย เร่งด่วนเลย สามเดือนกว่าๆเองนะเนี่ย
เดี๋ยวจะไปว่ายน้ำต่อ หุหุ

เพื่อดาวดวงนั้น .... O02 O02 O02 O02 O02 O02

• ทหารเลว
  • *
สรุปแล้ว นิสิตปี4ที่จะจบกุมภา-มีนาในปีหน้า มีสิทธิ์สอบหรือป่าว

สรุปแล้ว นิสิตปี4ที่จะจบกุมภา-มีนาในปีหน้า มีสิทธิ์สอบหรือป่าว

ต้องรอประกาศอย่างเป็นทางการดีที่สุดครับ ไม่มีใครนั่งยันได้หรอก ว่าสรุปแล้วจริงๆวันไหน

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณครับ

Offline dimkotozawa

หวังว่าคราวนี้ของจริง คงจะไม่เลื่อนอีกแล้วนะครับ  O08

หวังว่าคราวนี้ของจริง คงจะไม่เลื่อนอีกแล้วนะครับ  O08

ภาวนาครับ สวดมนต์ ไหว้พระ

อิอิ

Offline oldjet

คุณ แป้งนี่สุดยอดเลยครับ นับถือในความกรุณาและเสียสละอย่างสูงที่ไปคลุกวงใน หาข่าวมาให้น้องๆ เพราะข้อมูลพวกนี้ยากนะครับที่จะหลุดออกมาแต่ละที แต่พวกเราก้อมีสายลับ คือ..คุณแป้ง  E30 E30

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ขอบคุณมากครับที่ช่วยเข้ามาแชร์
ถ้าแอร์เอรับคนเกิดไม่เกินตุลาจริง ผมคงอายุเกิน...
ตั้งใจสอบการบินไทยครับ โอกาสสุดท้ายละที่จะสอบชิงทุนสายการบิน
ต่อจากนั้น ก็เป็นเรื่องของโอกาสแล้วครับ ดีไม่ดีไปเรียนทุนส่วนตัวก็ได้...นั่นก็เป็นอีกเรื่องครับ

ว่าแล้วไปนอนก่อนดีกว่า อิอิ

Offline kanawut

มีอีกข้อมูลนึงครับ ผมไปคุยกับเพื่อนที่พ่อเป็นกัปตันการบินไทย เขาบอกว่า สอบข้อเขียน เดือนเมษายน ปีหน้าครับ (และรับสมัครสจ๊วตกับแอร์ฯด้วย)

Offline dimkotozawa

นักบินเชื่อครับ แต่ แอร์-สจ๊วต นี่รู้สึกรุ่นที่แล้ว ที่รับไป 400-500 คน (เมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว) ยังเรียกเทรนไม่หมดเลยครับ

Offline AOM

• ประชาชน
พลาดหวังจาก TAA เพราะอายุเกิน..ความหวังสุดท้ายที่ TG..ขอให้เปิดเร็วๆทีเถอะ