Author Topic: ด่วน!!! เอาข่าว SP (International Cadet Pilot) ของสายการบิน etihad มาฝากครับ  (Read 38826 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
เอาข่าว SP (International Cadet Pilot) ของสายการบิน etihad มาฝากครับ พอดีผมเพิ่งไปเจอมาเหมือนกัน ไกล้จะหมดเวลารับสมัครแล้วน่ะครับ ใครสนใจก็ลองสมัครดูเด้อ เห็นทุนน่าสนใจมากมายครับ ตามลิงค์ข้างล่างเลยค๊าบบบ  - นักบิน 303-
http://careers.etihadairways.com/ehire/English/Flightjob.aspx  เวปเค้าอาจเข้าช้าหน่อยน่ะครับ สงสัยคนสมัครกันเยอะ O12

แต่ผมคงอดอ่า เพราะกว่าจะจบและได้ transcript ป.ตรีต้องรอถึง 31 มีนา 54 เลย   E08
แต่แอบงงตรง ที่วุฒิการศึกษาขั้นต่ำคับ ไม่ทราบว่่าตรงที่คำว่า secondary high school diploma เนี่ยมันคือ อนุปริญญา หรือว่า ม.6 ครับ ถ้าม.6 ผมจะได้สมัครด้วย แต่ถ้าอนุปริญญาคงต้องรอปีหน้าแล้ว  E08
เสียดายที่ซู๊ดดด  O01 เพราะตอนนี้ผมก็อายุ25แล้ว ยังไม่จบตรีเลย ส่วนสายการบินนี้รับ sp อายุไม่เกิน 26 ขอให้ปีหน้าเค้าเปิดรับสมัครด้วยเถิดดด  O15
ใครสมัครแล้วได้ถูกเรียกสอบสัมภาษณ์ แวะมาแจ้งข่าวดีด้วยเด้อ  O07
« Last Edit: 19 November 2010, 08:54:30 +07 by sakurangi7 »

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
เค้าเคยเปิดรับเมื่อปี 2009 ต้นปี แล้วด้วยเหตุผลทางการเงิน เค้าตอบกลับมาว่าขอเลื่อนไป 2010 จึงทำให้อายุข้าพเจ้าเกินไปเสียแล้ว โอ่ ไม่นะ ยังก้อขอให้น้องๆทุกคนโชคดีนะคะ

Offline patta

• ทหารเลว
  • *
 เค้าเขียนว่าอายุ 18-26

แล้วถ้าผม 26ปี 2 เดือน นี่มันจะได้ไหมครับ เพราะมันก็ยังไม่ 27 นะ หรือว่าไง
 ใครรู้ช่วยบอกผมที E08

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ
แล้วคุณสมบัติทำไมต้องมี CPL แบบนี้มันก็ต้องเรียนทุนส่วนตัวมาก่อนใช่ไหมครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
Qualification:
Etihad is an equal opportunities employer and encourages both male and female applicants to apply. Candidates should be:

• between 18-26 years old
• medically fit to fly
• accredited secondary school diploma or higher with proven pass grades in Physics, Mathematics and English

Please note:  Candidates with a CPL, Frozen ATPL, or those who have completed their Commercial Pilot training are not eligible for this programme. 

ถ้ามี CPL อยู่แล้วเค้าไม่รับครับ

Qualification:
Etihad is an equal opportunities employer and encourages both male and female applicants to apply. Candidates should be:

• between 18-26 years old
• medically fit to fly
• accredited secondary school diploma or higher with proven pass grades in Physics, Mathematics and English

Please note:  Candidates with a CPL, Frozen ATPL, or those who have completed their Commercial Pilot training are not eligible for this programme.  

ตกลงเค้าต้องการคนที่มี cpl แล้วใช่ไหมครับ

Offline MEE

Candidates with a CPL, Frozen ATPL, or those who have completed their Commercial Pilot training are not eligible for this programme. 

เค้าไม่รับคนที่มี CPL ครับ  O08

Offline Wolf

โทษทีนะครับ มันพิมพ์ซ้อนกันครับ เน็ตมันช้า เข้าใจแล้วครับ ว่าไม่มี CPL

Offline kengleo

• นักรบ
  • **

ถ้าไปสอบต่างประเทศ ก็คงหมดสิทธิ์ไม่สมัครละดีกว่าครับ ไม่มีงบครับ

Offline MEE

ผมสมัครไปแล้ว ลองดูครับอย่างน้อยก็ได้ลอง 55+ เป็น A/L staff ได้นั่งราคา 15% พร้อม Stand by 55+

• ทหารเลว
  • *
ผมสมัครไปแล้ว ลองดูครับอย่างน้อยก็ได้ลอง 55+ เป็น A/L staff ได้นั่งราคา 15% พร้อม Stand by 55+

ได้ผลงัยบอกเล่ากันบ้างเน้อ E38
ส่วนผมคงต้องรอไปก่อน  E08

• ทหารเลว
  • *
ไม่มีใครตอบให้ผมเลยเหรอว่าเค้าต้องการวุฒิขั้นต่ำคือ ม.6 หรืออนุปริญญา E53

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
secondary school diploma or higher with proven pass grades in Physics, Mathematics and English
หมายความว่า จบวุฒิ ม.6ได้ครับ แต่ต้องเรียนสายที่เรียนวิชาฟิสิกส์ เลข แล้วก็อังกฤษนะครับ แล้วก็ต้องผ่านด้วย  E47 E47 ถ้ายังไง ลองดูนะครับ ขอให้ได้กัน

• ทหารเลว
  • *
secondary school diploma or higher with proven pass grades in Physics, Mathematics and English
หมายความว่า จบวุฒิ ม.6ได้ครับ แต่ต้องเรียนสายที่เรียนวิชาฟิสิกส์ เลข แล้วก็อังกฤษนะครับ แล้วก็ต้องผ่านด้วย  E47 E47 ถ้ายังไง ลองดูนะครับ ขอให้ได้กัน

ขอบคุณค๊าบบบ

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
แล้วเราต้องเลือกสถานที่สอบเมื่อไหร่อะครับ รอเค้าแจ้งอีกทีเหรอครับเห็นคราวก่อนที่เปิดรับ เห็นมีให้เลือกได้เลยว่าจะสะดวกไปสอบที่ไหนอ่ะครับ ใครทราบชอบตอบหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

• ทหารเลว
  • *
เค้าตอบกลับมาว่าจะติดต่อเรากลับมาโดยเร็วค่ะ คาดว่าคงแจ้งเรื่องสถานที่สอบ แต่จิงๆแล้วตามขั้นตอนของที่นั่น เค้าจะนัด telephone interview ก่อน แล้วค่อยว่ากันอีกทีนะคะ ใครสนใจต้องรีบหน่อยแล้วนะคะ ใกล้หมดเขตแล้ว

แล้วถ้าจบป.ตรี ไม่ได้เรียนพวกคณิต ฟิสิกส์ ก็ไม่ได้ใช่ไหมครับ แต่ม.ปลายเรียนวิทย์-คณิตมา ปล.ส่งtranscript ของป.ตรีไป ไม่ได้ส่งม.6
ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ สมัครไปแล้ว

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
แล้ว telephone interview เป็นแนวไหนครับ พอบอกรายละเอียดหน่อยได้ป่าวครับจะได้เตรียมตัวถูกเผื่อได้มีโอกาสสัมภาษณ์ กับเค้าด้วยครับ  E18

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
Highest Qualification: Institute  * 
Professional Qualification: Institute 

สองช่องนี้หมายความว่ายังไงครับ  O35 O35

ลองดู ไม่เสียหาย

• ทหารเลว
  • *
ที่ใส่ไปเขียนว่า master's degree chulalongkorn และ อาชีพของเราและชื่อบริษัทน่ะคะ

ตรงช่อง Professional Qualification ถ้าตอบ other รึว่าเลือกอะไรอะครับ ตัวย่อเยอะจัง

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ด้วยความไม่รู้ใส่ other ไปแล้วอ่ะครับ แต่มันแก้ใขได้นะครับ

ผมชวดปี2009 ไปแล้วขอลองสอบของปี 2011 หน่อยละกันน่า  E08

International Cadet Pilot ผมอ่านเจอว่าหมดเขตวันที่27 เดือนนี้ นะครับ

Ps.E-mail ตอบรับตอบกลับไวอย่างน่าตกใจ
« Last Edit: 21 November 2010, 00:05:33 +07 by Yukis »

ใช่ครับตอบรับไวมากยังไงถ้าเคยมีประสบการณ์การสมัคร เมลล์คุยกันดีกว่าไหมครับ 5+

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ

Offline Wolf

เมลล์ตอบกลับเร็วเพราะมันเป็นระบบออโต้ไม่ใช่หรอครับ - -"

• ทหารเลว
  • *
ใครรู้บ้างว่ามันรับทุกปีป่าว แล้วหากรอบนี้เราไม่ผ่านจะโดนแบนไหม แบนกี่เดือน  O05