Author Topic: ใครมีแนวข้อ สอบของ Air asia บ้างครับ  (Read 261799 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
"งาน" เป็นปริมาณสเกล่าร์ครับ มีค่าได้ทั้ง (+) และ(-)

เราก็พิจารณาจาก W=FS ครับ ถ้าแรงไหนสวนทาง งานที่เกิดจากแรงนั้นก็ติด (-) ครับ

เช่น งานจากแรงเสียดทาน ที่เป็น (-) ตลอด เพราะสวนทางกับการเคลื่อนที่เสมอครับ

...

ปล.รู้สึกเหมือนสอนหนังสือสังฆราชยังไงไม่รู้แฮะเรา  O08

ปริมาณเวคเตอร์ป่ะครับที่มีทั้ง +, -  O18

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ปริมาณเวกเตอร์ไม่มีเครื่องหมาย (+) (-) ครับ แต่จะมีทิศทางแทน

โดยเครื่องหมาย (-) สำหรับปริมาณเวกเตอร์มีความหมายคือทิศทางตรงข้ามครับ

ยกตัวอย่างง่ายๆคืออุณหภูมิครับ เป็นปริมาณสเกล่าร์ มีค่าได้ทั้ง (+) และ (-) ครับ

Offline Tom

• ประชาชน
เอาและไง เจ้าคณะตำบลสนทนากันและ

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
เอาแว้ววว ไอ้เราฟังเค้าคุยมะรุ้เรื่องเลย

Offline Tom

• ประชาชน
ใช่ครับ ผมจะเชื่อจังหวัดไหนดี ยังไม่ได้เปิดพระไตรปิฏก อ่านเลย

ปริมาณเวกเตอร์ไม่มีเครื่องหมาย (+) (-) ครับ แต่จะมีทิศทางแทน

โดยเครื่องหมาย (-) สำหรับปริมาณเวกเตอร์มีความหมายคือทิศทางตรงข้ามครับ

ยกตัวอย่างง่ายๆคืออุณหภูมิครับ เป็นปริมาณสเกล่าร์ มีค่าได้ทั้ง (+) และ (-) ครับ

มันเป็นอย่างงี้นี่เอง 
ดูท่าผมคงยังฝึกไม่พอ O30

Offline Sec

• นักรบ
  • **
 O19 งง ด้วยครับเดี๋ยวเย็นนี้เอาโจทย์ มาลงเลยดีกว่า แล้วช่วยกันทำ ใครมีโจทอะไรดีๆก็เอามาลงได้นะครับ ช่วยๆกันในนี้เลย

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
โจทย์แบบความรู้ทั่วไปแล้วกันนะครับ (ผมไม่เน้นวิชาการ)

เครื่องบินแบบไหนที่ไม่มีในแอร์ เอเชียกรุ๊ป
1) A321
2) A340
3) A330

Offline exodus

• ประชาชน
เบอร์ call center airasia ?

A 02-315-9999
B 02-515-9999
C 02-356-1111

Offline MEE

ตาย5 ละ ออกอย่างนี้เยอะๆนี่แววตกมาลิบๆเลยครับ  O30

• ราชาเทวะ
เลขาธิการสหประชาชชาติคนปัจจุบันชื่อ?
1)Bun Kee Mun
2)Sun yas sen
3)Bill Clinton

Offline exodus

• ประชาชน
บ่อน้ำมันรั่วไหลในสหรัฐอเมริกาคือยี่ห้ออะไร

A CALTEX
B CHEVRON
C BP

• ราชาเทวะ
ประเทศอะไรคือต้นเหตุในการเกิดวิกฤติเศรษฐกิจในยุโรป
1)กรีซ
2)ฝรั่งเศษ
3)สวีเดน

ดูมาหมดทุกอย่างนะครับ แต่ไม่เคยนึกถึงเบอโทรเลย - -"

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ขอตอบได้ไหมน่ะครับ ถ้าผิด ถูกอย่างไร รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ  E06
วิกฤติเศรษฐกิจ ==> ใช่กรีซ ไหมนะครับ
บ่อน้ำมันรั่วใน สหรัฐ ==>  BP
เลขาธิการ สหประชาชาติคนปัจจุบัน ==> บันคีมุน

หมายเลขติดต่อไม่ทราบ
เครื่องประจำผมไม่แน่ใจ แต่ในใจคิดว่า 340 นะครับ ถ้าผิดอย่างไรช่วยแนะนำด้วยนะครับ จะได้ไม่จำผิด  E38

Offline KelVin

• ประชาชน

Call center airasia ---> 02-515-9999 ป่ะครับ  - นักบิน 307-

• ราชาเทวะ
ลองหาคำตอบด้วยตัวเองดูนะครับ เพราะถ้าคนเราหา มันจะ " จำ " ถ้ารอคนอื่นมาป้อน เด๋วมันก็ "ลืม" ครับ

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
เครื่องบินแบบไหนที่ไม่มีในแอร์ เอเชียกรุ๊ป
1) A321
2) A340
3) A330
ตอบ 2) ครับ

ตอบ B) ครับ

เลขาธิการสหประชาชชาติคนปัจจุบันชื่อ?
1)Bun Kee Mun
2)Sun yas sen
3)Bill Clinton
ตอบ 1) ครับ

บ่อน้ำมันรั่วไหลในสหรัฐอเมริกาคือยี่ห้ออะไร
A CALTEX
B CHEVRON
C BP
ตอบ C) ครับ

ส่วนข้อวิกฤตเศรษฐกิจ...ขอไปหาคำตอบก่อนครับ
ขอบคุณครับที่นำมาแชร์

Offline MEE

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ลองหาคำตอบด้วยตัวเองดูนะครับ เพราะถ้าคนเราหา มันจะ " จำ " ถ้ารอคนอื่นมาป้อน เด๋วมันก็ "ลืม" ครับ

ขอบคุณที่เตือนครับ  E08

Offline shinoda

• ประชาชน
1) A321
2) A340
3) A330
ผมตอบข้อ 1 นะ เพราะ แอร์เอเชียจะใช้รุ่น A320-200 ส่วน A340-300 นี่เหมือนทางAirAsiaX จะใช้ในเส้นทาง กัวลาลัมเปอร์ - ลอนดอน นะครับ

ประเทศอะไรคือต้นเหตุในการเกิดวิกฤติเศรษฐกิจในยุโรป
1)กรีซ
2)ฝรั่งเศษ
3)สวีเดน
ผมตอบข้อ 1 กรีซนะครับ
ถูกผิดไงแย้งกันได้นะครับ :)
E18

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ขอบคุณที่นำมาแชร์ครับ  O07

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ขอเสียง คนี่จะไปสอบ air Asia รอบนี้หน่อยครับ ผมคนแรกเลยละกันครับ :)

Offline kengleo

• นักรบ
  • **

Offline KelVin

• ประชาชน

Offline Sec

• นักรบ
  • **
โอ้ว 3 คนแล้ววว รับกี่คนเนี่ย คุณ kelvin ครับ เมื่อไหร่จะมาสอบ physic พวกผมครับ E06

Offline Tom

• ประชาชน
สอบด้วนนะครับ

จะสอนฟิสิกส์ สอน ผมด้วยนะ

Offline Sec

• นักรบ
  • **
มาแล้วครับปัญหา ลองช่วยกันคิดนะครับ คิดด้วย momentum ไม่ เท่ากับงานและพลังงานครับ ทั้งๆที่มันควรเท่า  O32 ตอบแบบติดค่านะครับ

ลูกปืนมวล m ถูกยิงออกไปในแนวราบ กระทบเป้ามวล M ซึ่งแขวนด้วยเชือกเบายาว L ด้วยความเร็ว V ลูกปืนทะลุไปด้วยความเร็ว Vo เป้าจะแก่งขึ้นสูงจากระดับเดิมเท่าไหร่