Author Topic: ใครมีแนวข้อ สอบของ Air asia บ้างครับ  (Read 261672 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
ขอบคุณมากครับ คุณ Sec ผมก็ขอให้ทาง TAA เลื่อนอายุถึง 30 แล้วคุณก็สอบได้ด้วยครับ  - นักบิน 303-

Offline Tom

• ประชาชน
หายตัวไปนาน เห็นประกาศออกมาแล้วผมก็ตื่นเต้นครับ แต่จากประสบการณ์ผมว่าน่าจะมีเลื่อนอายุมั่งนะครับ
แต่ถ้าไม่เลื่อนจริง ผมสัญญาว่าจะทำแทนในส่วนของเพื่อนๆ ให้ดีที่สุดครับ

Offline noppakul

ลองดูนะครับพี่ๆเพื่อน

Offline noppakul

หวังมากก็เจ็บมากนะครับ ทำดีที่สุด อะไรที่มันเป็นของเรามันก็เป็น ถ้าอะไรที่มันไม่ใช่ทำให้...ก็ไม่ได้
ลองเสี่ยงดูนะครับพี่ๆเพื่อนๆ อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิดครับ ไม่มีใครหยุดสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้นได้หรอกครับ
อีก24วันก่อนสอบก็ยังดีกว่าเหลือ24นาทีก่อนเข้าสอบนะครับ
ในเมื่อยังมีเวลาก็อ่านต่อไปนะครับเพราะต่างก็ทำงานกัน เวลาเตรียมตัวก็ต่างกันไปแล้ว มาดูดีกว่าครับว่าใครจะทำตามฝันได้
แล้วยินดีด้วยกันไม่แน่อาจจะเข้ามาเป็นเพื่อนกันได้หมดนะครับ อย่าฟุ้งซ่าน ที่สำคัญนะครับ ไม่ต้องไปคิดเกิน
เพราะบางครั้งสิ่งที่คิดอาจไม่ใช่ สิ่งที่ใช่อาจไม่ถูก ก็ต้องสู้กันต่อไปนะครับ เพราะพรุ่งนี้ยังมาไม่ถึง

Offline port line

• ประชาชน
ขอรบกวนถามพวกพี่ๆด้วยครับ ผมได้คะแนนieltsอยู่ที่5.5จากคะแนนเต็ม9 แล้วอย่างนี้ถือว่าequivalentกับ550คะแนนของtoeicแล้วหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับผม

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ขอรบกวนถามพวกพี่ๆด้วยครับ ผมได้คะแนนieltsอยู่ที่5.5จากคะแนนเต็ม9 แล้วอย่างนี้ถือว่าequivalentกับ550คะแนนของtoeicแล้วหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับผม

http://secure.vec.bc.ca/toefl-equivalency-table.cfm

IELTS 5.5-7.0 ~ TOEIC 605-780 ครับ

Offline kanawut

เอ่อ มันจะเกินไปป่าวครับ อย่างผมได้ TOEIC 870 มันจะเทียบได้กับ IELTS 7.5 เลยเหรอครับ
เพื่อนผมที่ได้ 7.5 นี่ สำเนียงเหมือนฝรั่งเลยนะครับ (ของผมยังอีกไกล) -*-

Offline Sec

• นักรบ
  • **
มายืนยัน ครับไม่ขนาดนั้นแน่นอนครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
มันเป็นลิงก์ของโรงเรียนสอนภาษาน่ะครับ คงได้แค่ดูเป็นแนวน่ะครับ

ทางที่ดี คุณ port line สอบ TOEIC ใหม่เลยดีกว่าครับ  O06
« Last Edit: 28 November 2010, 07:33:00 +07 by MEE »

Offline port line

• ประชาชน
ขอบคุณมากๆครับ จะทำตามคำแนะนำครับผม

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ใครมีข่าว เฮๆ บอกด้วยนะครับ gang สูงอายุกำลังเศร้ากันเลยครับ E08

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *
ใครรู้ ช่วยเน้น เรื่องฟิสิก กับเลข หน่อยครับ ว่า น่าจะออกเรื่องไหนบ้าง

อ่านกว้างๆ แบบนี้ ตาหลายหมดแล้ว ครับ  E21 E08

Offline grid

เอ่อ มันจะเกินไปป่าวครับ อย่างผมได้ TOEIC 870 มันจะเทียบได้กับ IELTS 7.5 เลยเหรอครับ
เพื่อนผมที่ได้ 7.5 นี่ สำเนียงเหมือนฝรั่งเลยนะครับ (ของผมยังอีกไกล) -*-

TOEIC วัดความสามารถทางภาษาหนิครับผม ทำไมได้กันเยอะจังแฮะ 870 เลยหรอ ผมแค่ 825 เองหง่า

Offline Sec

• นักรบ
  • **
โหได้กันเยอะจังครับ  O08

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
ผมยังได้ไม่ถึง 700 เลยคับ
คนอื่น800+ หมดเลย O22 O22 O22

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ผมว่านาทีนี้เกิน 550 ก็โอ แล้วนะครับ  E25 แล้วอายุต้องไม่เกิน 28 ด้วย (ผมเกิน และได้แต่หวังว่าจะมาเฮ) E08

ทำไมได้กันเยอะจังครับ คุณจบอะไรกันมาครับ เมืองนอกป่าวเนี่ย ผมแค่ได้เกิน 600 ก็ดีใจแล้วครับ  O15

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ผมว่าน่าจะนะครับ เพื่อนๆผมที่จบ Australia ไม่เห็นมีใครต่ำกว่า 900 เลยครับ E39

ผมว่าน่าจะนะครับ เพื่อนๆผมที่จบ Australia ไม่เห็นมีใครต่ำกว่า 900 เลยครับ E39

ผมจบ ออส ยังต่ำกว่า 900 เลยครับ 5555 แสดงว่าผมต่ำกว่ามาตรฐานสิเนี่ย O05

Offline Sec

• นักรบ
  • **
เหรอครับ จบที่ไหนเอ่ย

Offline kerorokero

• ประชาชน
    • DeeDaaShop | กระเป๋าผ้าดิบ ถุงผ้าดิบลดโลกร้อน กระเป๋าพรีเมี่ยม ของที่ระลึก ถุงผ้า
แสดงว่าผมเองก็นอกคอกเหมือนกัน เหอๆ E39

เหรอครับ จบที่ไหนเอ่ย

Central Queensland University, Sydney campus ครับ

Offline Sec

• นักรบ
  • **

กำ มีแต่เด็กนอกทั้งนั้น เด็กไทยอย่างเราจะสู้ได้ไหมเนี่ย  O22

อ่อ sydney คนไทยเยอะ E06

อยู่เมืองไหนครับ มหาลัยผมเต็มไปด้วยอินเดียครับ ^^

Offline Tom

• ประชาชน

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ผมอยู่ Canberra ครับ ผมเชื่อครับ ว่าคุณสู้ไหว อย่างน้อยก็ชนะผมสบาย E39
แต่ผมคงไม่มีโอกาศได้สอบอะครับ อายุเกิน :)

เด็กนอก มาติว อังกิด ให้หน่อยครับ 55 ผมละโครตโง่เลย อังกิด  O12