Author Topic: ใครมีแนวข้อ สอบของ Air asia บ้างครับ  (Read 261830 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
ขอโทษทีครับ ไม่ใช่ไม่อยากเป็นนะครับ แต่ผมไม่ค่อยมีเวลาว่างเลยน่ะครับ ทำงานทุกวัน เสาร์-อาทิตย์ ก็มาทำโอที อีก ขนาดตัวผมเองยังเอาตัวไม่รอด คือ ไม่มีเวลาอ่านเลยน่ะครับ ที่ผมตอบได้เพราะผมเคยเตรียมตัวเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอน สอบ TG น่ะครับ ยังพอจำได้อยู่ลางๆ O32

Offline Sec

• นักรบ
  • **
งั้นก็รบกวนตอบคำถามพวกผม ในนี้ละกันครับ E30

Offline KelVin

• ประชาชน
ขอโทษทีครับ ไม่ใช่ไม่อยากเป็นนะครับ แต่ผมไม่ค่อยมีเวลาว่างเลยน่ะครับ ทำงานทุกวัน เสาร์-อาทิตย์ ก็มาทำโอที อีก ขนาดตัวผมเองยังเอาตัวไม่รอด คือ ไม่มีเวลาอ่านเลยน่ะครับ ที่ผมตอบได้เพราะผมเคยเตรียมตัวเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอน สอบ TG น่ะครับ ยังพอจำได้อยู่ลางๆ O32

เหมือนผมเลยครับ โอทีวันเสาร์อาทิตย์ วันธรรมดาบางวันกว่าจะกลับบ้านก็ดึกแระ... O08
ต้องเจียดเวลามาอ่านหนังสือกันเลยทีเดียว ..ทำไมชีวิตช่างรัดทดเยี่ยงนี้... O21 O21

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
โห เอาใจช่วยทุกคนเลยค่ะ ขออวยพรให้ทุกคนสมหวังนะคะ เห็นปีกใกล้จะงอกกันแล้ว อีกไม่นานก็จะได้บินแน่ๆค่ะ
ทำงานหนัก เรียนเหนื่อยเหมือนกันค่ะ เวลาพักผ่อนน้อยมากมาก
 O19 O19

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ขอบคุณครับที่นำมาแชร์

Offline Sec

• นักรบ
  • **
คุณ kelvin ครับ พวกผมจะรอคุณ ว่างนะครับ  E08

Offline Tom

• ประชาชน
555+. สรุปว่ายังไงครับ. งง ต่อ

Offline Sec

• นักรบ
  • **
 E25ผมว่า เราช่วยกันในนี้นี่แหละครับ ผมแค่แซวคุณ kelvin เล่น เพราะในพวกผม คุณ kelvin น่าจะเก่งที่สุด

Offline Tom

• ประชาชน
ถ้าอย่างนั้น ผมขอเข้าพวกด้วยได้ไหมครับ ผมจะได้เป็นคนตรงข้ามกับคุณ kelvin

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ยินดีครับผม :) ต้องการความช่วยเหลืออะไรบอกได้เลยครับ เอา mail แปะไว้ก็ได้เดี๋ยวผมให้เบอร์ E38

Offline Sec

• นักรบ
  • **
mail ไปแล้วนะครับ ลองเช็คดู

Offline navara

• ประชาชน
niroka_001@hotmail.com

ขอด้วยคนนะครับ

ไม่ทราบว่าในนี้มีใครทำโรงงานเหมือนผมบ้างเปล่าครับ กว่าจะถึงบ้านก็แทบเป็นลมล่ะ  - สอบนักบิน 308-
กว่าจะกินข้าว อาบน้ำเสร็จ กะจะอ่านหนังสือ ดูเวลา ตายล่ะ 5 ทุ่มกว่า เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องรีบตื่นไปทำงานอีก  E39
แต่เอาล่ะ ใกล้สอบล่ะต้องทน ไปชงกาแฟ 3 in 1 2 ซองในแก้วเดียว รีบซัดด้วยความรวดเร็ว    O18 O19
อ่านไปประมาน 15 นาที น้ำมูก น้ำตาไหล หาวเป็นดาวเป็นเดือน อ่านแล้วรู้สึกมันช้าๆ วนอยู่กับที่ยังไงก็ไม่รู้  - สอบนักบิน 304- - นักบิน 309-
ตัดสินใจ เอาว่ะ ไปนอนเอนหลังให้หายเมื่อยซัก 15-30 นาที เดี๋ยวลงมาสู้ต่อ  O16
รู้สึกตัวอีกทีเช้าแระ ตายล่ะ เดี่ยวไปทำงานสาย  O32 O22 O33
แล้วก็จะเป็นวังวนแบบนี้ทุกวัน มีใครเป็นเหมือนผมบ้างป่าวครับ  O15

ของจิง มาแล้วครับ ต้องรีบอ่านล่ะ รูปแบบสอบเหมือน TG ทุกประการเลยครับ มี อังกิด+แอป ด้วย แต่ความยาก-ง่าย ไม่รู้จะเหมือนหรือเปล่าหรือคงเดิม แต่เท่าที่ดูๆรูปแบบน่าจะเหมือน TG เลยครับ คือ ง่าย แต่เยอะ แข่งกับเวลา good luck  SOC1

Offline Sec

• นักรบ
  • **

Offline noppakul

ผมอายุไม่เกิน แต่ไม่มีอะไรในหัวเลย ต้องเริ่มอ่านใหม่ หุหุ

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
aplitude ฝึกยังไงดีครับ
หาหนังสืออะไรอ่านอ่ะครับ

Offline Noko

• ประชาชน
แย่แล้วอายุเกิน  O12
อายุเกินเหมือนคุณ Sec เลยครับ  E08

แต่ยังสอบ TG ได้  O30

ลาก่อนครับชาวเสื้อแดง เอ้ย! ชาวสีแดง  O31

Offline Tom

• ประชาชน
อุ๊ย ตกใจ ยังไม่มีอะไรในหัวเลย

Offline Sec

• นักรบ
  • **
คุณ tom สู้ๆนะครับ ผมอายุเกินแล้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว E08 E08 E08 E08

คุณ Sec ครับอย่าเพิ่งถอดใจครับ ไม่แน่อาจมีเฮ ครับ คราวที่แล้วที่ผมสอบน่ะครับ เขาประกาศว่าอายุห้ามเกิน 27 TOEIC650 ก็มีคนถอดใจไปเยอะ แต่พอถึงวันสมัครเขาเพิ่มเป็น 30 TOEIC600 บางคนทิ้งไปเลยไม่ได้มาดูอีกเสียโอกาสครับ คือ ต้องคอยติดตามข่าวน่ะครับ แต่มันก็ไม่แน่ไม่นอนน่ะครับ ขนาด TOEIC ยังลดเหลือ 550 เลย แต่มีสอบคล้าย TG ผมว่ามันน่าจะยากกว่าน่ะครับ คือถ้าใครผ่านก็น่าจะได้เกินอยู่แล้ว ยังไงผมก็ขอเป็นกำลังใจ และช่วยลุ้นให้เขาขยายอายุน่ะครับ เข้าใจคนมีฝันเดียวกัน
คุณ KimZzz หาซื้อได้ตามร้านหนังสือทั่วไปครับ แต่ผมบอกตามตรง ฝึกได้ครับแต่ต้องใช้เวลา apt มันเป็นอะไรที่เราสะสมมาตั้งแต่เกิดจนถึงปัจจุบันนะครับ

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ขอบคุณมากครับ ผม :) ยังไงก็ละลองสมัครดูครับ เพราะเกินเป็น หลักวันครับ ไม่ถึง อาทิตย์ เลยครับ O11

Offline exodus

• ประชาชน
aplitude ฝึกยังไงดีครับ
หาหนังสืออะไรอ่านอ่ะครับ

ตามร้านหนังสือก็พอมีนะครับพวกหนังสือ กพ หัวข้อความถนัดด้านคณิตศาสตร์ เลขาคณิต ตรรกภาษา ไว้อ่านเป็นแนวทางสอบรอบ Medical Exam ก็พอได้ครับ

Offline Sec

• นักรบ
  • **
คุณ kelvin ครับ คุณต้องสอบได้เท่านั้นนะครับ สานฝันต่อให้พวกผม ถ้าไม่ได้ขออนุญาติ กระโดดถีบนะครับ E08 E08 E06 E08 E08 E08 E08

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
ตอนแรกผมนึกว่าTAAไม่สอบAPในรอบเเรก ไม่ได้เตรียมตัวเลยครับ อ่านเเต่เลข+ฟิสิก เซงเลย

ผมว่าก็ไม่มีใครเตียมตัวทั้งนั้นล่ะครับ สำหรับ Apt คุณยังดียังอ่าน เลข+ฟิสิกส์ ผมเชื่อว่ายังมีอีกเยอะที่ยังไม่ได้อ่าน หรือ เพิ่งเริ่มอ่านแต่น้อยมาก บอกตามตรง Apt จริงๆ ไม่จำเป็นต้องอ่านเลยเพราะมันเป็นความถนัด+เชาวปัญญา ซึ่งแต่ละคนไม่เท่ากันหรอกครับเพราะมันสะสมมาเป็นระยะเวลายาวนาน ถึงเป็นเหตุผลว่าทำไม TG เขาถึงแบบ 3 ปี (แต่ก่อนตลอดชีวิต) เพราะเขาเชื่อว่ามันเปลี่ยนแปลงได้ยากหรือบางคนอาจไม่ได้เลย เขาถึงเอาไว้วัดว่าใครจะเป็นกัปตัน (กัปตัน นะครับ ไม่ใช่แค่ นักบิน) ได้ เพราะมันไม่มีความขยันมาเกี่ยวข้อง คือ วัดกันจิงๆเลย การเตรียมตัวเป็นการลดความประหม่าขณะเจอของจริงแค่นั้นครับ เพราะเคยเจอมาแล้ว แต่ไม่ได้หมายความว่าจะต้องทำได้ มันไม่ได้เป็น pattern แบบพวก ฟิสิกส์+เลข มันต้องคิดสดๆล้วนๆ

Offline Sec

• นักรบ
  • **
คุณ dimkotozawa ครับ ไม่ทราบว่าเปลี่ยนกันวันที่สมัครเลยเหรอครับ หรือว่ามีลง web บอก คุณเป็นผู้จุดประกาย กลุ่มผมอีกครั้งครับ O07

ผมบอกตามตรงผมก็จำไม่ได้หรอกครับเพราะมันก็ 3 ปี ล่ะ แต่ CF ว่าลงในเวปครับ แต่เป็นช่วงวันสมัครแต่เท่าที่จำได้มันอยู่ในช่วงการรับสมัครนะครับ แต่ตอนนั้นช่วงรับสมัครมันนานหลายวัน เป็นอาทิตย์ (น่าจะหลายอาทิตย์ ด้วย แต่ไม่แน่ใจน่ะครับ)  มันเลยมีเวลาแก้ไข มากกว่าตอนนี้ที่แค่ 5 วันน่ะครับ แต่อย่างที่บอกน่ะครับถ้าไม่เข้ามาดูก็ไม่รู้หรอก เพราะคนที่ไม่เกิน ก็สมัครไปแล้วก็ไม่ได้สนใจ ส่วนคนที่ไม่ถึงบางคนก็ไม่ได้มาดูอีกเลย ที่มีคนรู้ตอนนั้นเพราะ มีคนไปโพส ลง thaipa ว่าเขาเพิ่มเป็น 30 ถึงรู้ แต่ก็อย่างว่านะครับถ้าไปได้อ่าน thaipa ก็ไม่รู้อีก เพราะไฟล์ที่ผมมีเก็บไว้อยู่ มันก็ดันเป็นเวอร์ชั่นเก่าซะด้วย เลยไม่แน่ใจว่าตอนไหน ผมแนบมาด้วยเป็นตัวอย่างครับ

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ขอบคุณมากครับ ผมขอให้คุณสอบได้นะครับ  E30