Author Topic: กลัวความสูง กับ นักบิน  (Read 9356 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline eyeshield

• ทหารเลว
  • *
คือผมเป็นคนที่อยากเป็นนักบินมาตั้งแต่เด็กแล้วอะครับ

แต่....

อยากทราบว่าถ้ากลัวความสูงนิดๆเป็นนักบินได้มั้ยครับ คือ ปกติผมจะเป็นคนไม่กลัวความสูงถ้าอยู่ในสถานที่ๆรู้สึกว่ามัน safety เช่น เวลานั่งเครื่อง หรือมองลงมาจากตึกสูงๆ ยกเว้นอยู่ในสภาวะที่มีความเสี่ยง เช่น เดินบนสะพานไม้สูงๆที่ผุ หรือ เดินขึ้นบันไดสูงแบบไม่มีราวจับ หรือ เดินบนนั่งร้านบนตึกที่กำลังก่อสร้าง

กรณีอย่างงี้ผมจะเป็นนักบินได้มั้ยอะครับ คือ เข้าใจว่างานส่วนใหญ่ของนักบินจะอยู่ในสภาวะที่ไม่เสี่ยงอยู่แล้ว แต่มันจะมีโอกาสที่เราจะเจอมั้ยอะครับ

ขอบคุณที่ตอบครับ

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
เหมือนผมเลยๆ
แต่ผมว่า ลึกๆ แล้วทุกคนก็น่าจะกลัวความสูงนะ

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมว่าสถานการณ์แบบนั้น มนุษย์ปกติเค้าก็กลัวกันอยู่แล้วนะครับ O08

Offline grid

เวลาไปสวนสนุก เล่นของเล่นเสี่ยงๆแบบนั้นผมจะไม่เล่นเด็ดขาด ผมกลัวตาย ไม่มั่นใจอุปกรณ์ครับ ไม่ว่าจะไทยหรือเทศ

ใครๆก็กลัวตายครับ อิอิ ความสูงยังไม่น่ากลัวเท่ากับเครื่องบินนะ

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
เป็นนักบินกลัวความสูงก็ปกติแล้วนะครับ ไม่กลัวความสูงสิน่ากลัว

เพิ่มว่า เรารอด คนอื่นก็รอดนะครับ  O27

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
แวะมาสารภาพว่ากลัวความสูงเหมือนกัน
แต่เราต้อง CONTROL ความกลัวเราได้ครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
กลัวเหมือนกันนะ แต่ตอนบินมองลงมาไม่น่ากลัวหรอกครับ มันคนละอารมณ์กันน่ะ
อันนี้มัน secure กว่าเครื่องเล่นเยอะเลย

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
เวลาไปสวนสนุก เล่นของเล่นเสี่ยงๆแบบนั้นผมจะไม่เล่นเด็ดขาด ผมกลัวตาย ไม่มั่นใจอุปกรณ์ครับ ไม่ว่าจะไทยหรือเทศ

ใครๆก็กลัวตายครับ อิอิ ความสูงยังไม่น่ากลัวเท่ากับเครื่องบินนะ
เหมือนผมเปี๊ยบเลยครับ เวลาแฟนชวนให้ขึ้นไปเล่นนี่ก็จะรีบหาไอ้ตัวที่มันเสียวน้อยๆ เล่นก่อนครับ E06
ส่วนเรื่องความสูงนี่ อย่าได้ถามครับ แค่ขึ้นไปประมาณชั้น 3 แล้วจินตนาการว่าถ้าร่วงลงไป แล้วจะเป็นไงก็....บรื๋อ น่ากลัว E22