Author Topic: สวัสดีครับ รบกวนพี่ๆที่เป็นนักบิน ผมขอเชิญไปเป็นวิทยากรบรรยายได้มั๊ยครับ  (Read 9293 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline funnyz

• ประชาชน
สวัสดีครับ

ผมรบกวนเชิญพี่ๆที่เป็นนักบิน
จะกำลังเป็นอยู่ หรือว่าอดีต หรือผู้ที่มีความรู้ความเชี่ยวชาญในการเป็นนักบินก็ได้ครับ
คือว่า เทอมนี้ผมเรียนวิชาที่เกี่ยวกับการจัดสัมมนา เป็นวิชาเอกในสาขาการโรงแรมและการท่องเที่ยว
แล้วอาจารย์เขาให้เชิญวิทยากรมาบรรยาย ในหัวข้อที่เราตั้งขึ้นมา

ด้วยความที่ผมสนใจอยากจะเป็นนักบิน ผมจึงเลือกหัวข้อขึ้นมาคือ

"เส้นทางสู่การเป็นนักบิน"

ผมจึงอยากรบกวนพี่ๆคนไหนที่มีเวลาว่างช่วงปลายเดือนม.ค.หรือต้นเดือนก.พ. 2554
ไปเป็นวิทยากรบรรยาย แนะนำความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับเส้นทางสู่การเป็นนักบิน
ให้น้องๆได้เรียนรู้สักนิดนะครับ

ขอบคุณครับ

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ผมว่าเนื้องานก็น่าสนใจดีนะครับ แต่คนจะว่างคงหายากหน่อยน่ะครับ

ถ้าใส่รายละเอียดเพิ่มเติม เช่น สถานที่ รูปแบบ ความต้องการของรายละเอียดในหัวข้อนั้น กลุ่มคนที่จะเข้ารับฟัง และผลตอบรับจากการสัมนาครั้งนี้ว่าจะได้อะไรบ้าง

ผมว่าพี่ๆเค้าคงจะตัดสินใจได้ดีกว่านี้นะครับ สู้ สู้  E37

• ประชาชน
ขอบคุณที่แนะนำเพิ่มเติมนะครับ

สถานที่ : มหาวิทลัยหอการค้าไทย

กลุ่มผู้ฟัง : นักศึกษาชั้นปีที่ 4 สาขาการจัดการโรงแรมและการท่องเที่ยว

เรื่องที่จะให้บรรยาย คร่าวๆนะครับ

1.ทำไมใครๆถึงอยากเป็นนักบิน
2.นักบินมีกี่ประเภท
3.ข้อดี-ข้อเสียของการเป็นนักบิน(พาณิชย์)
4.รายละเอียดของงาน(ในจุดนี้ ผมเน้นเฉพาะนักบินเครื่องบินพาณิชย์น่ะครับ)
5.ขั้นตอนการคัดเลือกคนเข้ามาทำงาน
6.ประสบการณ์ครั้งแรก เมื่อได้ขึ้นไปขับเครื่องบินจริงๆ
7.เกร็ดความรู้ ข้อเสนอแนะ สำหรับคนที่อยากเป็นนักบิน

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ลองเชิญไปทาง โรงเรียนการบินดูซิ่ครับ ผมว่าเค้าน่าจะมี บุคลากรที่น่าจะพร้อมตอบคำถามนะครับ ถ้าอย่างในกทม. ก็ BAC ไงครับ ลองโทรไปถามเค้าดู ไม่ก็สมาคมนักบินไทย น่าจะ Work กว่าครับ

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
ลองเชิญไปทาง โรงเรียนการบินดูซิ่ครับ ผมว่าเค้าน่าจะมี บุคลากรที่น่าจะพร้อมตอบคำถามนะครับ ถ้าอย่างในกทม. ก็ BAC ไงครับ ลองโทรไปถามเค้าดู ไม่ก็สมาคมนักบินไทย น่าจะ Work กว่าครับ

จริงครับ ลองติดต่อไปดูครับ  E47

• ประชาชน

จริงครับ ลองติดต่อไปดูครับ  E47

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำแนะนำ  E30

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
โครงการมีนโยบายให้บุคคลทั่วไปเข้าร่วมกิจกรรมด้วยหรือไม่

• ประชาชน
โครงการมีนโยบายให้บุคคลทั่วไปเข้าร่วมกิจกรรมด้วยหรือไม่

สำหรับนักศึกษาในชั้นเรียนเท่านั้นอ่าครับ  - สอบนักบิน 304-

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ

Royal Sky ก็อยู่กทม.ครับ   อยู่ก่อนถึง BAC นิดนึง E18

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
ไม่งั้นลองติดต่อไปที่ Aerospace Magazine ก็ได้ครับ อันนั้นเป็นสายบางกอกแอร์ ตอนนั้นเคยเห็นเค้าไปบรรยายให้ทางสวนดุสิตฯ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
พี่ว่าบรรยายอ่ะไม่ยากหรอกครับ แต่กว่าที่พวกนักบินจะตารางชีวิตเดือนมกรา ก็ต้องรอไปถึงปลายธันวาโน่น จะทันการไหนอ่ะครับ O35