Author Topic: เอาข่าววงในมาบอก!!! Thai Airasia จะรับ SP ปลายปีนี้ครับ (ต่อภาค2)  (Read 85297 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

NaNia

• Guest
 Re: เอาข่าววงในมาบอก!!! Thai Airasia จะรับ SP ปลายปีนี้ครับ
« Reply #157 on: Today at 15:27:00 » Quote 
--------------------------------------------------------------------------------
Quote from: pilotguide on Today at 13:38:08
ตอนนี้ได้ยินมา 2 กระแสนะครับ กระแสนึงว่าเลื่อนเข้ามา 1 วันเป็นวันที่ 13 พย. นี้ อีกกระแสว่าเลื่อนไปสอบวันที่ 28 พย.แทน แต่ยังไม่เฟิร์มทั้งสองข่าวครับ

*** ผมเลยถือโอกาสนี้เปิดกระทู้ใหม่เพื่อสะดวกแก่การตอบของคุณพี่ pilotguide เลยนะคร้าบ ***

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
เลื่อนมา 13 โอเคครับ แต่อย่าเลื่อนมา 12เป็นพอ - สอบนักบิน 306-

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
เรวมากๆเลย
ว่าแต่ใครมีแนวข้อสอบTAA บ้างครับ
ผมไปอ่านTGมา
เห็นว่าแตกต่างกันพอสมควร
ขอคำแนะนำด้วยครับ

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
เลื่อนมา 13 โอเคครับ แต่อย่าเลื่อนมา 12เป็นพอ - สอบนักบิน 306-

รับปริญญาหรอครับ  O08

Offline MEE

• Co-Pilot TG
เรวมากๆเลย
ว่าแต่ใครมีแนวข้อสอบTAA บ้างครับ

ถ้ายังไม่เปลี่ยนแนวก็ระดับเดียวกับข้อสอบ GAT, PAT ครับ แถมเป็นภาษาอังกฤษ เสียเวลาและสมาธิมากพอสมควรครับ  O11

Offline Wolf

รับปริญญาหรอครับ  O08

ถั่วต้มครับ  เรียนที่เดียวกันป่ะเนี่ย   E11

• นักรบ
  • **
เรวมากๆเลย

ถ้ายังไม่เปลี่ยนแนวก็ระดับเดียวกับข้อสอบ GAT, PAT ครับ แถมเป็นภาษาอังกฤษ เสียเวลาและสมาธิมากพอสมควรครับ  O11

เห็นว่ามีชีวะ กับ เคมีด้วยหรอครับ
หรือว่ามีแค่ เลข กับ ฟิสิก แค่นั้นครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ปี 2008 มีครับ มากันครบแผงเลย...ฟิสิกส์ เลข เคมี ชีวะ อังกฤษ การบิน O26

NaNia

• Guest
ผมเองได้ยินมาสองกระแส กระแสแรกคือจัดเต็ม มาครบแผง  - สอบนักบิน 306-
อีกกระแสบอกว่าจะเปลี่ยนให้ง่ายขึ้น  O05
ผมเองก็ไม่ก็เพิ่งสนใจอยากลองสมัครเป็นครั้งแรก ก็ไม่ทรายข้อเท็จจริง  O35 ... คงต้องรอคุณพี่ pilotguide มาชี้แจงน่าจะแน่นอนกว่า

ปล ... ถ้ามาครบแผง ผมลำบากแย่เลยนะคร้าบ  - นักบิน 309-

Offline patta

• ทหารเลว
  • *

Offline dimkotozawa

เปิดสอบเมื่อไรไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ 13-14 พ.ย. ไม่น่าจะทัน  O27
เพราะป่านนี้ยังไม่ประกาศเลย ถึงประกาศอาทิตย์หน้าก็ไม่ทันอยู่ดี ไหนจะต้องสมัครผ่านเวป+โอนเงินค่าสมัคร หลังจากนั้นเขาก็ต้องรู้จำนวนคนที่แน่นอนเพื่อไปเช่าสถานที่สอบ ดูแล้วยากครับ  O08
แต่ยังไงผมก็ยังลุ่นให้เปิดสอบอยู่ดีแม้จะไม่มีเวลาเตรียมตัวก็ตาม รอมานานแล้วครับ  O07

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
มีข่าวไม่สู้ดีนักมาแจ้งครับ วันนี้เจอกัปตันท่านนึง ตอนนี้คาดว่าคงเลื่อนแน่นอนแล้วละ แต่จะเป็นวันที่ 28 พย. หรือจะเป็น ต้นปีหน้า ยังไม่ CF นะครับ คาดว่าวันสองวันนี้น่าจะทราบผลที่แน่นอน หลังจากพวก QP เค้าสอบเวชศาสตร์กันเสร็จกลุ่มแรก เป็นกำลังใจให้ครับ

NaNia

• Guest
 E08 ผมก็ไม่ค่อยจะมีเวลาเลยคร้าบ ทำงานเสร็จกลับบ้านพอกางหนังสืออ่าน มันก็หลับเลยอ่ะคร้าบ  E21
ยังไงก็สู้นะครับ แล้วไว้เจอกันตอนสอบ
  E46 E37 E11 E25  E07

NaNia

• Guest
โอ้ววว ... คุณพี่ pilotguide มาแล้ว  O04
ขอบคุณสำหรับกำลังใจ และข่าวอัพเดทคร้าบ
28 พ.ย. ก็ดีจะได้ไปสอบให้หมดกังวล
ถ้าเป็นต้นปี ก็คงต้องรอต่อไป ... แต่มองในแง่ดีก็ทำให้ผมมีเวลาอ่านหนังสือ

** ขอบคุณพี่ pilotguide อีกครั้งครับ **

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
ผมว่าช่วงเวลาน่าจะไกล้ๆกับการบินไทยแน่เลย

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
ใจเย็นนะคะ ได้ยินมาว่ารับแน่นอนค่ะ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่

• ราชาเทวะ
รับอ่ะรับแน่นอนครับ แต่ว่าเมื่อไหร่เท่านั้นเตรียมตัวกันให้พร้อมนะครับ เพราะถ้าหลุดรอบนี้ ไม่รู้จะมีโอกาศรับ SP อีกมั๊ย trend มันเริ่มเปลี่ยนไปเป็น QP มากกว่า ผมคาดว่านะครับ (คาดว่า) น่าจะหลังจบ process QP เค้าก่อนนะครับ จึงจะเริ่ม SP ไม่นานครับ มกรา QP เค้าก็ไปเทรนกันแล้ว ในข่าวร้ายก็มีข่าวดีครับ แอบได้ยินว่ารับจำนวนพอสมควร มากกว่าตอนแรกที่ตั้งเป้าไว้เยอะเหมือนกันสำหรับ SP นะครับ

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
    รออัพเดทข่าวนะครับ ผมก็ได้ยินมาว่าปีหน้า ถ้าปีหน้าก็คงอดอีกเหมือน tg เพราะเกิด มกรา 2524  - นักบิน 305-
ไม่ได้แม้แต่ลองสอบเลย ก็คงเหลือแต่ที่ TAS แล้วหละครับ
« Last Edit: 05 November 2010, 23:24:04 +07 by oil_man »

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
เฮ้อ ต่อลมหายใจไปอีกนิดนึง ครับ       

ขอแค่รู้ว่าเปิดรับชัวร์ก็สบายใจแล้ว  O18 O18

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *
    รออัพเดทข่าวนะครับ ผมก็ได้ยินมาว่าปีหน้า ถ้าปีหน้าก็คงอดอีกเหมือน tg เพราะเกิด มกรา 2524  - นักบิน 305-
ไม่ได้แม้แต่ลองสอบเลย ก็คงเหลือแต่ที่ TAS แล้วหละครับ

อาจจะสอบมกรา แต่เปิดรับ ธันวาก้ได้นะครับ    O08

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
เมื่อวานถามฝ่าย training มาค่ะ เค้าก้อยังไม่ทราบแน่นอนว่าเปิดเมื่อไหร่ แต่ที่แน่ๆ รับแน่นนอนค่ะ ก้อคงต้องให้กระบวนการ QP เสร็จสมบูรณ์ก่อนน่ะค่ะ

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
รู้สึกว่าเกรดต้องเกิน2.5 ถ้าเป็นแบบนั้นผมหมดสิทธิ์แน่เลย

• นักรบ
  • **
SP TAA เค้าแบ่งเป็นกี่รอบอ่ะครับ เหมือนTGมั๊ยครับ
เพราะเห็นกระบวนการสอบเร็วจังเลย

• ราชาเทวะ
http://www.thaiairasiapilot.com/webboard/index.php?topic=47.0

อันนี้วงในมา CF เอง จบเลยนะครับ คนนี้เค้าใหญ่จริง อะไรจริงครับ เชื่อได้เลยละ

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *

• นักรบ
  • **
สิ้นเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้า !!!
จัดเต็มครับ
สู้ๆทุกท่านครับ

Offline kengleo

• นักรบ
  • **