Author Topic: TAS รับสมัครนักบินเพิ่มแล้วค่ะ  (Read 15935 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
รอให้เปิดอยู่เลย ครั้งที่แล้วส่งไปไม่มีตอบรับกลับ O08 ครั้งนี้ต้องลองใหม่ E37

• นักรบ
  • **
แล้วมีใครพอจะทราบรึเปล่าครับว่า เค้าจะเรียกไปทดสอบเมื่อไหร่ จำนวนนักบินที่ต้องการกี่คน E53
พอดีส่ง resume ไปสักระยะแล้วครับก็ยังเงียบอยู่เลย - นักบิน 305-
ปล.ใครสมัครไปแล้วได้รับการติดต่อกลับ ก็อย่าลืมมาบอกๆกันบ้างนะครับ อยากรู้ O07

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
ทาง HR เค้าบอกว่าคงจะริ่มเรียกมาสอบข้อเขียนต้นปีหน้าค่ะ เนื่องจาก รองหัวหน้านักบินที่เป็นต่างชาติเค้าไม่อยู่
นอกจากนี้เค้ายังบอกว่าสิ่งที่เค้าดูจากใบสมัครเราก็คือผลการเรียนและคะแนนโทอิกเท่านั้น ประสบการณ์ไม่สำคัญค่ะ

• นักรบ
  • **
ทาง HR เค้าบอกว่าคงจะริ่มเรียกมาสอบข้อเขียนต้นปีหน้าค่ะ เนื่องจาก รองหัวหน้านักบินที่เป็นต่างชาติเค้าไม่อยู่
นอกจากนี้เค้ายังบอกว่าสิ่งที่เค้าดูจากใบสมัครเราก็คือผลการเรียนและคะแนนโทอิกเท่านั้น ประสบการณ์ไม่สำคัญค่ะ
โห ถ้าดูที่ผลการเรียนผมก็คงแห้วละครับ ได้แค่2.17 เอง O23 O23

• ทหารเลว
  • *
แอบงงเหมือนกันค่ะ ขนาด 3.8 ยังไม่เห็นสนใจเราเลย สงสัยต้อง 4.00

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ผมขอตอบแทนสักนิดแล้วกันนะครับ

สำหรับ TAS ผมก็มีพี่ๆที่ได้คุยๆรู้จักอยู่บ้างนะครับ

เรื่องเกรดนี่ผมว่าเป็นเพียงส่วนหนึ่งนะครับ พี่ๆที่ผมรู้จักก็ประมาณ 2.5 - 3.0 นะครับ

แต่สำคัญๆ คือ คะแนนภาษาอังกฤษที่ยื่น , Cover Letter และ Resume ว่าน่าสนใจกว่าคนอื่นมากไหมน่ะครับ

ไม่อย่างนั้นก็จะโดนวางไว้เฉยๆ ถ้ามันไม่ดึงดูดใจให้หยิบขึ้นมาดูน่ะครับ  E25

• ทหารเลว
  • *
อ๋อค่ะ งั้นโทอิกนี่ ต้อง 950 up ไว้คงจะดีมาก งั้นต้องสอบใหม่ดีก่า ขอบคุณนะคะ

• นักรบ
  • **
งั้นคะแนน 825นี่จะน่าดึงดูดเค้าพอมั๊ยเนี่ย - สอบนักบิน 304-

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
งั้นคะแนน 825นี่จะน่าดึงดูดเค้าพอมั๊ยเนี่ย - สอบนักบิน 304-

ได้เท่ากันเลยครับ ^^

Offline Sec

• นักรบ
  • **
แล้วถ้าโทอิก สูงกว่านั้นอีก แต่ผลการเรียน ธรรมดาล่ะครับ แบบ 2 ต้นๆ จะมีลุ้นมั้ย

Offline elucky

• ทหารเลว
  • *
Toeic ไม่น่าจะเป็นปัญหานะครับ ถ้าคะแนนมากพอผ่านเกณฑ์ที่เค้ารับก็พอแล้ว
ส่วนผลการเรียนมันวัดไม่ได้หรอกครับเพราะมันวัดแค่ช่วงสั้นๆ ของชีวิตคุณเท่านั้นเองครับ
แต่ทำ resume ให้ดูเรียบร้อยสวยงามแล้วส่งไปเถอะครับ ถ้าเค้าเรียกไปก็ทำให้เต็มที่ โชคดีครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
สอบถามหน่อยครับ กรณีที่ผ่านไปถึงขั้นได้ไปสอบที่แคนาดา ต้องออกค่าเครื่องบินเองรึเปล่าครับ?