Author Topic: วิชา ที่ใช้สอบเป็นนักบิน (วิชาการ)มีวิชาอะไรบ้างคับ  (Read 9753 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline deadwood12

• ประชาชน
เผอิญว่า ผมเปน เดกengอะคับ แต่มีความใฝ่ฝัน(ไม่นานมานี้)อยากเปนนักบิน พี่ที่อยู๋ในวงการนี้ ช่วยแนะนำให้หน่อยได้ไหมคับว่าวิชาที่ ใช้คัดเลือกในการเปงนักบินมีวิชาอะไรมั้งคับ หรือ ถ้าเปน วิชาฟิสิกส์ ช่วยเจาะจงให้ด้วยได้ไหมคับว่าใช้ส่วนไหนของ ฟิสิกส์  เพราะว่าผมคงไม่มีเวลา อ่านเข้าใจได้หมดอ่าคับ เพราะผมเปงเดก ศิลป์ภาษา ไม่ค่อยเก่งเลขคับ แต่มีความใฝ่ฝัน เช่นเดียวกับพี่ๆอ่าคับ   

ผมไม่มีปันหา กับวิชา engคับ แต่วิชา อื่นคงต้องทำความเข้าใจอีกเยอะเลยคับ
ช่วยแนะนำหนังสือ ให้ วิชาด้วยนะคับ

ขอบพระคุนอย่างสูงคับผม O11

Offline KiloG

• ประชาชน

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
เข้ามายิ้มแล้วเดินจากไป กระทู้ข้างล่างก็มีครับ O30

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
 เป็นเด็ก eng ก็สมัครสอบไม่ได้ครับเพราเค้ารับแต่เด็กไทย อ่ะ ล้อเล่น  E47
ก่อนอื่นเลยครับ คุณdeadwood12 ลองเปิดหาดูพวกกระทู้เก่าๆในนี้ได้เลยครับ รับรองว่าครบครันแน่นอน O29
แต่ก็ขอก็ฝากเรื่องภาษาไทยไว้ด้วยนะครับ การจะเป็นนักบินไทยนั้น ต้องไม่ลืมช่วยกันรักษาภาษาของเราด้วยครับ

Offline deadwood12

• ประชาชน
เป็นเด็ก eng ก็สมัครสอบไม่ได้ครับเพราเค้ารับแต่เด็กไทย อ่ะ ล้อเล่น  E47
ก่อนอื่นเลยครับ คุณdeadwood12 ลองเปิดหาดูพวกกระทู้เก่าๆในนี้ได้เลยครับ รับรองว่าครบครันแน่นอน O29
แต่ก็ขอก็ฝากเรื่องภาษาไทยไว้ด้วยนะครับ การจะเป็นนักบินไทยนั้น ต้องไม่ลืมช่วยกันรักษาภาษาของเราด้วยครับ
ขอบคุณครับ คุณ iceman ผมคงต้องปรับปรุงการใช้ภาษาไทยซะแล้วสิครับ เผอิญผมภาษาไทยไม่ค่อยแข็งแรงด้วยคับ ตัวสะกดเลยผิดเพี้ยน ที่ผมพิมพ์เพี้ยนเกิดจากการฟังคนอื่นเขาพูดกันครับ  แล้วไม่มีใครมาแก้ไขให้(ณ ขณะนี้ผมต้องให้แฟนมานั่งcheckว่าอันไหนพิมพ์ถูกรึเปล่า) 
ขอนคุณครับที่ชี้แนะครับ E25

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ใจเย็นๆครับ อย่ารับประทานกัน

พี่จะเข้ามาแนะนำวิธีการ Search หากระทู้เก่าให้ครับ เข้าไปดูที่กระทู้นี้ได้เลยครับ

http://www.saknid.com/index.php/topic,2226.0.html

ขอบคุณครับ