Author Topic: โอเรียนท์แอร์ทำเสียวเครื่องขัดข้องกลางอากาศ  (Read 5884 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline worrachatr_p

• ทหารเลว
  • *
  • Clear for take off
เครื่องบินสายการบินโอเรียนท์แอร์เกิดเหตุเครื่องยนต์ขัดข้องกลางอากาศ หลังขึ้นบินจากเชียงใหม่ ทำให้
ต้องย้อนกลับมาลงจอดฉุกเฉิน

เมื่อเวลาประมาณ 17.45 น. ได้เกิดเหตุ เครื่องบินสายการบินโอเรียนท์ไทยแอร์ เที่ยวบินที่ OX 8125
เดินทางออกจากเชียงใหม่เวลา 17.10 น.กำหนดถึงกรุงเทพฯ 18.00 น.
ต้องบินย้อนกลับมาลงที่ท่าอากาศยานนานาชาติเชียงใหม่กะทันหัน ท่ามกลางหน่วยกู้ภัย
ที่เตรียมพร้อมรับมือเหตุฉุกเฉินในบริเวณสนามบิน
กัปตันประกาศว่า เครื่องยนต์ขัดข้อง จะนำผู้โดยสารย้อนกลับไปลงที่สนามบินฯเชียงใหม่ก่อน

ทั้งนี้เครื่องบินลำดังกล่าวได้ลงจอดอย่างปลอดภัยที่ท่าอากาศยานนานาชาติเชียงใหม่
โดยขณะทางสายการบินโอเรียนท์ได้แจ้งกับผู้โดยสารทั้งหมด ว่า ได้จัดให้เดินทางโดยเครื่องบินในเที่ยวบิน
21.00น.แทน

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เกิดขึ้นได้ครับ จึงเป็นเหตุให้นักบินต้องมีการฝึกการแก้ไขสถานการณ์นั่นเอง

อย่าไปซ้ำเติมเค้า ผมเคยนั่งตอนยังไม่ได้เข้า TG ผมว่าเค้าบริการดีนะครับ
ง่ายๆ สบายๆ ไม่เคร่งเครียดโอเว่อร์เหมือนเจ้าหางแดง
เคยขึ้น แอร์เอเชีย เหมือนกัน ทีเดียวเข็ดเลย เหมือนต้องรีบไปแย่งที่นั่งกัน น่ากลัวมากๆ ที่นั่งก็แคบกว่าโอเรียนท์เค้าเยอะ
ขนาดผมไม่สูงมาก เข่ายังชนเลย นั่งไกลๆท่าจะแย่ O15

Offline ArcAz

• ทหารเลว
  • *
ผมงงครับ

อีก 15 นาทีจะถึงแล้ว ทำไมไม่บินต่อเลย

กลับเชียงใหม่ทำไมหรอครับ?

Offline Bowl

• ATT01/10
  • ทหารเลว
ผมงงครับ

อีก 15 นาทีจะถึงแล้ว ทำไมไม่บินต่อเลย

กลับเชียงใหม่ทำไมหรอครับ?

เวลาที่แจ้งในข่าวอาจะไม่ตรง หรืออาจจะเป็นเวลาที่เครื่องกลับไปลงที่เชียงใหม่เรียบร้อยแล้ว คงไม่ใช่เวลาที่เครื่องดับหรอกครับ