Author Topic: อยากถามพื่ๆที่เคยสอบนักบิน มีปัญหาเรื่องวันที่สอบตรงกับวันทำงานกัไหมครับ  (Read 9739 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ktv

• ประชาชน
คือผมมีขอสงสัยนะครับ เพระขั้นตอนการสอบทั้งกว่าจะเสร็จสิ้นจนรู้ผลสุดท้ายก็ใช้เวลาหลายเดือน  พี่ๆที่เคยไปสอบถ้าวันที่สอบในแต่ละด่าน
มันตรงกับวันทำงานพี่ๆ ก็ลางานเลยใช่ และก็อยากทราบว่าวันที่เขานัดสอบในแต่ละด่าน ส่วนใหญ่นัดวันธรรมดา หรือเสาร์ขอาทิตย์ครับ E53

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมเองก็คิดๆ อยู่เหมือนกันครับ O35

ว่าพอถึงช่วงนั้นแล้วจะหาเหตุผลอะไรในการขอลางานกับเจ้านายดี? O32

จะบอกไปตรงๆ ก็กลัวเจ้านายแกจะไม่พอใจน่ะครับ O11

Offline grid

ถ้าผ่านถึงรอบกัปตันผมจะลาออกทันทีครับ เพราะ หากตกรอบหลังนั้น ผมจะไปเรียนต่อโทที่จีน ไม่ก็ ออสเตรเลียตามเดิม ถ้าสอบได้ก็เรียนบิน ^^ O27

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
คือผมมีขอสงสัยนะครับ เพระขั้นตอนการสอบทั้งกว่าจะเสร็จสิ้นจนรู้ผลสุดท้ายก็ใช้เวลาหลายเดือน  พี่ๆที่เคยไปสอบถ้าวันที่สอบในแต่ละด่าน
มันตรงกับวันทำงานพี่ๆ ก็ลางานเลยใช่ และก็อยากทราบว่าวันที่เขานัดสอบในแต่ละด่าน ส่วนใหญ่นัดวันธรรมดา หรือเสาร์ขอาทิตย์ครับ E53
ส่วนใหญ่ที่ผมสังเกตเลยนะครับ จะตรงกับวันธรรมดาครับ - นักบิน 301-
ส่วนถ้าวัสอบตรงกับวันทำงานก็ต้องใช้เทคนิคส่วนตัวล่ะครับว่าจะลาแบบไหนขึ้นอยู่กับสถานการณ์และความดหมาะสมครับ E47

Offline grid

ส่วนใหญ่ที่ผมสังเกตเลยนะครับ จะตรงกับวันธรรมดาครับ - นักบิน 301-
ส่วนถ้าวัสอบตรงกับวันทำงานก็ต้องใช้เทคนิคส่วนตัวล่ะครับว่าจะลาแบบไหนขึ้นอยู่กับสถานการณ์และความดหมาะสมครับ E47

ถ้าลาไม่ได้หรือไม่มีคนให้ทำแทนก็ ซวยมากๆเลย ไม่ก็ sick ไปเลยครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

ถ้าลาไม่ได้หรือไม่มีคนให้ทำแทนก็ ซวยมากๆเลย ไม่ก็ sick ไปเลยครับ

ใช่ครับ ลาเอาครับ

ไม่ควรลาออกก่อนนะครับ แม้ว่าจะสอบผ่านแล้วก็ยังไม่ึควรออก เพราะไม่รู้ว่าจะถึงคิวเรียนของเราเมื่อไหร่
ไม่อย่างนั้นได้กินแกลบแน่ๆ

Offline prat

• ประชาชน
 ขออนุญาตฺ ขุด นะครับ
 จะสอบกันพรุ่งนี้แล้ว ไม่ทราบว่า
ใช้เทคนิคการลางานอย่างไรกันบ้าง
เพราะจะบอกไปตรงๆก็เกรงใจที่ทำงาน  O11