Author Topic: แระกาศอย่างเป็นทางการของ TAA QP นะครับ โชคดีครับพี่ๆ QP ทุกคน  (Read 14043 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
เมื่อไหร่จะประกาศของ SP บ้างอ่ะครับ? E08

แต่เห็นกำหนดการของ QP แล้ว ทุกอย่างมันดูกระชั้นชิดจริงๆเลยนะครับเนี่ย O11

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
สังเกตว่า แอร์เอจะรับหลังการบินไทยนะครับ เหมือนกับคนที่พลาดจากการบินไทยก็มาสอบแอร์เอต่อ
SP จะเป็นแบบนี้บ้างหรือเปล่า คืออาจจะเป็นเหตุบังเอิญนะครับ แต่ถึงยังไงก็ทำให้มีโอกาสเยอะขึ้นนะครับ

ผมอ่านแล้วรู้สึกสะุ้ดุ้งกับกฎข้อที่ 7 ของรายละเอียดการสอบมากๆเลยครับ O08

7. Applicants must pass 80% the Basic Knowledge Test in order to qualify for Step 3.

โอ้แม่เจ้า! จะคัดเลือกนักบินหรือนักวิทยาศาสตร์รางวัลโนเบลครับเนี่ย O32

แล้วกรณีของ SP จะใช้กฎข้อที่ 7 นี้เหมือนกันกับ QP หรือเปล่าครับ? O23

ปล. พวกเรามาร่วมกันลงชื่อยื่นญัตติขอแก้ไขรัฐธรรมนูญ เอ๊ย..ไม่ใช่ ขอแก้ไขกฎข้อที่ 7 นี้กันเถอะครับ O30

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ

Offline golf307

• FLY away

แล้วกรณีของ SP จะใช้กฎข้อที่ 7 นี้เหมือนกันกับ QP หรือเปล่าครับ? O23

ปล. พวกเรามาร่วมกันลงชื่อยื่นญัตติขอแก้ไขรัฐธรรมนูญ เอ๊ย..ไม่ใช่ ขอแก้ไขกฎข้อที่ 7 นี้กันเถอะครับ O30

ผมว่าเหมื่อนครับ เขาจะคัดคนที่ได้คะแนนสูสุด ลงไป ได้จำนวนครบก้อตัดที่เหลือเลย

ไม่เหมือนการบินที่เอาคน กลางๆไปถึงสู

มีประกาศลงเว็บไซต์รับสมัครงาน JobsDB.com อย่างเป็นทางการแล้วนะครับ

http://th.jobsdb.com/TH/EN/Search/JobAdSingleDetail?jobsIdList=300003000098640&sr=1

Offline noppakul

พี่ๆครับ ใครพอจะทราบชื่อสถาบันที่ติวเกี่ยวกับนักบิน ชื่อ dew port แถวๆสนามเป้าบ้างครับ มีพี่คนหนึ่งแนะนำ แต่ไม่เห็นมีรายละเอียดเกี่ยวกับชื่อสถาบันนี้เลยครับ

HS-ABS
Newbie

Re: student pilot
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 05:06:44 pm » 

--------------------------------------------------------------------------------

เปิดครับ สอบ เดือนหน้าเตรียมตัวเถอะครับ 

เตรียมตัวได้แน่ๆครับ เปิดสอบตามพี่ pilot guide บอกแน่ๆผมว่า

นี่ก็ใกล้จะ Nov แล้่วนะครับ E39

ทำไมกำหนดการของ SP ไม่มาซักทีหนอ? E08

หรือว่าจะมีการเลื่อนสอบออกไปหรือเปล่าครับ? E53

เค้าบอกประกาศ1อาทิตย์แล้วสอบเลยนะครับ ถ้าตามที่พี่ที่รู้จักบอก ก็เตรียมตัวโทอิคไว้ละกันนะครับ เกิน1ปีแล้วกำลังจะไปสอบใหม่วันพุธ อุอุ

Offline Wolf

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
เค้าบอกประกาศ1อาทิตย์แล้วสอบเลยนะครับ ถ้าตามที่พี่ที่รู้จักบอก ก็เตรียมตัวโทอิคไว้ละกันนะครับ เกิน1ปีแล้วกำลังจะไปสอบใหม่วันพุธ อุอุ
Toeic นี่ TAA ขอไม่เกิน 1 ปีเหรอครับ O35

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ของ QP. เค้าเอา TOEIC แค่ 550 เองอ่ะคัรบ

แล้วของ SP จะเอาเท่าไรล่ะครับเนี่ย ถ้าจำไม่ผิด หลายๆปีก่อน ผมเห็นอยู่กระมาณ 650 หรือเปล่านะครับ

สำหรับ TAA  E30

ประเด็นเรื่อง TOEIC ของ TAA O28

ผมก็แปลกใจอยู่เหมือนกันครับ O35

ปีก่อนๆเห็น SP เอา 650 O11

แต่ทำไมมาปีนี้ QP เอา 550 เองหนอ? O20

หรือว่าเรื่องการติดต่อ ATC ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของนักบินใหม่ๆทำแทนหมดครับ O34

ปล. ขอออกตัวไว้ก่อนว่าประโยคข้างบนผมแค่แซวเล่นนะครับ... O08

Offline Wolf

TOEIC ใช้แค่สำเนาก็พอใช่มั้ยครับ รุ้สึกตัวจริงจะหายไปแล้ว เหลือแต่ที่ซีรอกซ์ไว้  O30

ผมเคยถามพี่เค้านะว่าโทอิคเท่าไรถึงจะโอเค เค้าบอก 700+ เพราะถือว่าภาษาอังกฤษคุณสามารถสื่อสารได้ดี
ผมว่าสำเนานี่มันดูแปลกๆนะครับ ยังไงหาตัวจริงเอาไว้จะดีกว่า ภายใน1ปีนะครับ แต่ไม่แน่ปีนี้อาจเอา6เดือนเท่า สอบATCก็ได้นะครับ
ทางที่ดี รื้อฟื้นความรู้ใหม่ไปสอบกับผมวันพุธดีกว่า 55+