Author Topic: ระทึก! มือดีขู่วางบึ้มเครื่องบินไทย TG794 บินไปแอลเอ  (Read 12203 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ระทึก! มือดีขู่บึ้มเครื่องบินไทย TG794 จากกรุงเทพไปยังเมืองลอสแองเจลิส
พบข้อความขู่ดังกล่าวที่บริเวณกระจกห้องน้ำเครื่องบิน สหรัฐฯสั่งกักตัว 189 ผู้โดยสาร-ลูกเรือสอบเรียงตัว

สำนักข่าวเอพีรายงานเมื่อวันที่ 8 ก.ย.ว่า เครื่องบินสายการบิน "การบินไทย" เที่ยวบิน 794 จากกรุงเทพไปยังเมืองลอส แองเจลิส บรรทุกผู้โดยสารกว่า 200 คน ได้ถูกขู่วางระเบิดเมื่อคืนวันอังคารที่ผ่านมา โดยเจ้าหน้าที่ได้ตรวจพบข้อความขู่ดังกล่าวที่บริเวณกระจกห้องน้ำเครื่องบิน เมื่อเวลา 19.15 น. ระหว่างเครื่องกำลังทำการบิน แต่เครื่องบินสามารถลงจอดได้อย่างปลอดภัยเมื่อเวลา 21.00 น. และผู้โดยสารลงเครื่องอย่างปลอดภัย และมีการนำเครื่องไปยังพื้นที่ว่างของสนามบิน

ที่มา : http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1283928902&grpid=02&catid=

ปล. อย่าบอกนะครับว่าเป็นใครซักคนที่ไม่พอใจที่ TG เลื่อนการสอบ SP ออกไปเป็นปีหน้าน่ะครับ? O20

เล่นกันแรงจริงๆ O12

dioza

• Guest
เป็นวิธีปลดระวางเครื่องบินระบบใหม่ครับไม่ต้องตกใจ

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
การตรวจสอบ สัมภาระ ก่อนขึ้นเครื่องก็ มีมาตรฐานที่ผมคิดว่าดีพอสมควรแล้วนะครับ

ไม่น่าจะเป็นไปได้ที่จะมีระเบิดหลงเข้าไปได้

หรือมีโอกาสเป็นได้เอ่ยคัรบ มีท่านใดลองเสนอวิธีแอบนำระเบิดขึ้นเครื่องได้ไปบ้างไหมครับ สงสัยจริงๆ  E53

แล้วมีพี่ๆท่านไหนบินเที่ยวนี้ไหมครับเนี่ย  E21 เหนื่อยแย่เลยนะครับ  E30

Offline worrachatr_p

• ทหารเลว
  • *
  • Clear for take off
มันเป็นแค่ขู่ครับ..ถ้าขึ้นไปได้ก็น่าจะเป็นระเบิดชนิดใหม่ที่ผ่านเครื่อง GTX ได้55 O29

Offline falconone

• ประชาชน
น่ากลัวลลลลลลล  - สอบนักบิน 306-
เป็นผมรู้อย่างนั้นคงทำไรไม่ถูกต้องให้แอร์ฯมาช่วยนั่งโอ๋แล้วหละ  O01

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
โชคดีครับที่เป็นแค่การขู่ไม่อยากให้มีข่าวร้ายกับกบท.ของเราเลยจริงๆ

Offline Anonymous

• ทหารเลว
  • *
ผมว่าเค้าก้เข้มงวดกับการตรวจดีแล้วนะครับ ยิ่งเข้า อเมริกา แล้วด้วย

เห็นข่าวบอกว่า ภาษาอังกฤษที่เขียนขู่ grammar มันไม่ค่อยถูกด้วยหนิ ??  E11 E11

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
ปล. อย่าบอกนะครับว่าเป็นใครซักคนที่ไม่พอใจที่ TG เลื่อนการสอบ SP ออกไปเป็นปีหน้าน่ะครับ? O20

เล่นกันแรงจริงๆ O12
ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ทางผู้บริหารของ TG คงต้องพิจารณารับ SP สัก 300 คนดีมั๊ยครับเนี๊ย E06
ปล. อะ เค้าล้อเล่ง  E47

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
รบกวนฝากถามพี่ๆนักบินนะครับ

ว่า หลังจากเหตุการณ์นี้แล้ว การสอบสวน ได้คำตอบออกมาบ้างอย่างไรไหมน่ะครับ

เพราะตอนนี้ข่าวก็เริ่มจะไม่มีอะไรคืบหน้าให้ติดตามสักเท่าไรเลยครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล.หรือถ้าเพื่อนๆทราบข่าวต่อเนื่องว่าดำเนินการอะไรอย่างไรต่อบ้างแล้วมีข้อมูลเอามาแบ่งปันผมบ้างนะครับ  O07

Offline worrachatr_p

• ทหารเลว
  • *
  • Clear for take off
เท่าที่ติดตามข่าว...FBI ควบคุมตัวชายชาวอเมริกันผิวขาว 1 คน หลังจากทำการสอบสวนผู้โดยสารและลูกเรือทุกคนบนเครื่อง เพื่อนำไปสอบสวนต่อ..เนื่องจากช่วงนี้อยู่ในมาตรการ 911 อ่ะครับ O27

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory
เห็นว่าเป็นนักบิน ของสายการบินหนึ่ง ซึ่งมาของ Up grade แล้ว ไม่ได้ เลย จัดให้เราซะหนึ่งดอก.....  O37

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เห็นว่าเป็นนักบิน ของสายการบินหนึ่ง ซึ่งมาของ Up grade แล้ว ไม่ได้ เลย จัดให้เราซะหนึ่งดอก.....  O37

โห จริงอ่ะ สาระ จริงๆ สมควรแล้วที่ไม่ได้อัพ