Author Topic: TG ประกาศเลื่อนการรับสมัครสอบ SP แล้วจ้า!!!  (Read 44750 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ

Link : http://www.tgpilotrecruitment.com/index.php

ขอแสดงความยินดีกับนักศึกษาปี 4 ที่กำลังจะจบทุกท่าน รวมถึงท่านที่ตกโปรฯปี 2008 ด้วยนะครับ E30

แต่ท่านใดที่ปีนี้อายุ 29 ปริ่มๆ 30 แล้วคงจะไม่แฮปปี้กับข่าวนี้เท่าไหร่นัก... E22

SXY SXY SXY SXY

ขออนุญาตเพิ่มเติมในรายละเอียดอีกเล็กน้อยนะครับ E37

เมื่อกลางสัปดาห์ที่แล้วผมได้คุยกับพี่ supermaew

พี่เค้าได้รับการยืนยันจากกอง BI ที่ดูแลเรื่องการรับสมัคร และฝากมาบอกว่า...

" ทุนศิษย์การบินของการบินไทยจะเลื่อนไปเป็น มกรา-กุมภา หน้า

และเริ่มสอบประมาณช่วงเมษาครับ ประมาณการไว้ว่าจะรับศิษย์ 50+ คนครับ

ข่าวนี้พี่ว่า 100% เพราะได้ยินมาจากกัปตันที่รับสมัครเองโดยตรง "...

ปล. ผมกระจายข่าวให้ตามสัญญาแล้วนะครับพี่  ^_^

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *
ขออนุญาตเพิ่มเติมในรายละเอียดอีกเล็กน้อยนะครับ E37

เมื่อกลางสัปดาห์ที่แล้วผมได้คุยกับพี่ supermaew

พี่เค้าได้รับการยืนยันจากกอง BI ที่ดูแลเรื่องการรับสมัคร และฝากมาบอกว่า...

" ทุนศิษย์การบินของการบินไทยจะเลื่อนไปเป็น มกรา-กุมภา หน้า

และเริ่มสอบประมาณช่วงเมษาครับ ประมาณการไว้ว่าจะรับศิษย์ 50+ คนครับ

ข่าวนี้พี่ว่า 100% เพราะได้ยินมาจากกัปตันที่รับสมัครเองโดยตรง "...

ปล. ผมกระจายข่าวให้ตามสัญญาแล้วนะครับพี่  ^_^

- นักบิน 305-
ยังมีข่าวดีในข่าวร้าย   - นักบิน 309-
ถือว่าเลื่อนไปไม่เยอะมากนะคับ ขอบคุณครับพี่    O07

แล้วอย่างนี้ SP ของ TAA จะเลื่อนตามไปด้วยหรือเปล่าครับเนี่ย? O35

• ทหารเลว
  • *
TAA ยังไม่มีประกาศออกมาเลยปะคับ      - นักบิน 305-

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ถึงจะเลื่อน แต่พวกเราก็ยังคงต้องเตรียมพร้อมกันต่อไปนะครับ

ขอแสดงความเห็นเรื่องอายุนะครับ คือผมคิดว่าคนอายุ 26 หรือ 27 ก็ต้องคิดหนักแล้วครับ
เพราะถ้าวิเคราะห์จะพบว่าต้องผ่านรอบโปรสถานเดียว ไม่มีโอกาสตกเลย เพราะอายุจะเกินแล้วครับ
สำหรับการสอบครั้งต่อไป (ไม่รู้ว่าเมื่อไรด้วย)

คงต้องไป focus ที่ทุนส่วนตัวกันมากขึ้นแล้วมั้งครับ สถานการณืบ้านเมืองและเศรษฐกิจของประเทศในตอนนี้
เป็นเจ้าของบริทก็คงต้องคิดหนักเหมือนกัน

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่เอาข่าวมาลงด้วยนะครับ

• ทหารเลว
  • *
การบินไทยไม่ได้เลื่อนอายุไปถึง 30 มะชั่ยหรอครับ  O35

Offline karn

• ทหารเลว
  • *

การบินไทยไม่ได้เลื่อนอายุไปถึง 30 มะชั่ยหรอครับ  O35

TG กำหนดอายุของผู้สมัครสอบ SP ต้องไม่เกิน 30 ปีมาได้ซักระยะนึงแล้วล่ะครับ O18

• ทหารเลว
  • *
อ่ะ พูดผิดคับ จะบอกว่าการบินไปเลื่อนไปถึง 30 มะชั่ยหรอคับ
 คนอายุ 26 ก้น่าจะตกโปรได้ครั้งนึงปะคับ

dioza

• Guest

มีการเปลี่ยนแปลงประกาศไปบ้างเล็กน้อย แต่ใจความสำคัญยังเหมือนเดิมเป๊ะ... E06

ปล. คิดซะว่าผมเอาเกมส์จับผิดตัวอักษรมาให้ซ้อมทำกันเล่นๆ ก่อนเจอข้อสอบ scanning ละกันนะครับ E47

แตกต่างกันกี่จุดเอ่ย? E53

Offline kerorokero

• ประชาชน
    • DeeDaaShop | กระเป๋าผ้าดิบ ถุงผ้าดิบลดโลกร้อน กระเป๋าพรีเมี่ยม ของที่ระลึก ถุงผ้า
จะดีใจว่าเวลาเตรียมตัวเพิ่มขึ้น+รับเยอะ O30 หรือเสียใจว่าเลื่อนดี O21ครับเนี่ย

jason

• Guest
ีรู้สึกดีใจปนเศร้าๆ ยังไงไม่รู้

O23

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
ถ้าเลือนเป็นปลายปีหน้า นี่ รอนาน เลย >< O22 O12

Offline PungPond PP

• ทหารเลว
  • *
  • ทำในสิ่งที่ชอบคือ_อิสระ รักในสิ่งที่ทำคือ_ความสุข
นั่นนะสิครับ  ไม่รู้ว่าจะดีใจหรือเสียใจดี

ถ้าคิดในแง่ดีก็จะได้มีเวลาเตรียมตัวขึ้นอีกหน่อย
ได้มีเวลาลุ้นและเตรียมใจอีกนิด  แล้วก็หวังว่า
ไฟในตัวคงยังไม่หมดไปเสียก่อน

แต่ที่เศร้าก็น่าจะเป็นคนที่อายุ 29 ปีนี้นะสิครับ

สู้ๆนะครับ

O01

Offline EMAP

• ทหารเลว
  • *
มองในทางที่ดีก็ดีนะครับ แต่ก็  E53 แปลกๆอยู่เหมือนกันนะครับ แต่คนวงในก็น่าจะรู้เหตุผลว่าทำไมเลื่อนนิดนึงนะครับ

เหมือนรออะไรซักอย่างเลย แต่ก็ดีครับจะได้มีเวลาเตรียมตัว

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
ผมว่าคงรอให้น้องๆที่เรียนปี 4 อยู่ สมัครสอบพร้อมกันไปด้วยเลยนะครับ ต้นปีหน้าก็สมัครทางเน็ต แล้วพอส่งเอกสารก็น่าจะจบพอดีมั้งนะ

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณมากครับ เหมือนว่าเวลาเตรียมตัวของผมจะน้อยลงซะแล้ว เพราะจบปีหน้าพอดี เวลาเตรียมตัวคงไม่มาก เอาน่ะกัดฟันสู้ต่อไป

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
พอรู้ข่าว แล้วมีความรู้สึกหลายอย่างปน ๆ กัน  ในแง่ดีคืออย่างที่พูดกันได้มีเวลาเตรียมตัวขึ้น ในหลาย ๆ ด้าน  แต่อีกใจหนึ่งก็กลัวว่าเค้าจะเลื่อนไปเป็นปีไหม 

แต่ก็คงต้องรอต่อไป  อย่างจดจ่อ  ขอบคุณสำหรับข่าว(ไม่รู้ว่าดีหรือร้าย)ครับ  - สอบนักบิน 308-

Offline grid

แล้วพี่ supermaew คือใครหรอครับ หุหุ
ใจลึกๆผมกลัวเลื่อนไปเป็นปลายปีหน้าหน่ะสิครับ นี่ก็ไม่รู้จะเกี่ยวข้องกับการเมืองด้วยหรือเปล่า ภาวนาว่าอย่าเกี่ยวกันเลย

ก็ดีเหมือนกันครับ ผมยังอ้วนอยู่เลย จะได้ฟิตตัวได้ทันครับ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ

Offline patta

• ทหารเลว
  • *

ผมว่าเค้าอาจจะเลื่อน เพื่อให้กำหนดการมันตรงกับที่เคยเป็นมาทุกปีหรือปล่าวครับ E53

แต่ส่วนตัวผมดีใจครับ เพราะโดนแบนครบ3ปีพอดีเลย  นึกว่าจะต้องสอบตอนอายุ27ซะแล้ว E47

ยังไงทุกท่านก็มองในแง่ดีไว้นะครับ จะได้มีเวลาเตรียมตัวมากขึ้น อย่าลืมใช้เวลาให้คุ้มค่านะครับทุกคน E11

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
เอาใจช่วยคนที่รอนะครับ สู้ต่อไป... O15

Offline aerospace engineer

เย้ๆๆข่าวดี  ในที่สุดก็ได้สมัคร นึกว่าจะได้สมัครครั้งหน้าซะแล้ว

ดีครับเปิดโอกาสให้เด็กปี4ปีนี้สมัครสอบด้วย

ขอบคุนครับ

(aerospace engineer...) Kasetsart University

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ

แว้กกกกกกก

เอ่ยชื่อเลยเหรอน้องรัน   

55555

ไม่ได้หรอกครับพี่ supermaew O28

ผมชอบยกเครดิตให้เจ้าของผลงานเสมอครับ O30

ในทางกลับกัน ถ้าข้อมูลเกิดมีความผิดพลาดใดๆขึ้นมา O08

ทุกท่านจะได้มองข้ามผมไปสู่พี่ supermaew เลยครับ O34

ฟิ้ววววว..... O02

ปล. คุณ grid คงจะทราบแล้วนะครับว่าพี่เค้าคือใคร? O18

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ

แว้กกกกกกก

เอ่ยชื่อเลยเหรอน้องรัน   

55555

ใช้พี่ที่อยู่ 737 แล้วย้ายไป 777 รึเปล่าครับ ชื่อคุ้นๆ  O08