Author Topic: แนะนำร้านอาหาร Japanese fusion ครับ แถวสุขุมวิท 31 ชื่อร้าน Isao (อิซาโอะ)  (Read 72873 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

น้องโอเล่

• Guest
ทานแล้วรู้สึกว่าต้องบอกต่อ เลยขอใช้ที่นี่เป็นเหยื่อหน่อยนะครับ แหะๆ  E06 บางท่านอาจรู้จักอยู่แล้วเพราะร้านเปิดมาได้หลายสิบปีแล้วนะครับ แต่เพิ่งย้ายมาอยู่ที่สุขุมวิท 31 ได้สี่ห้าปี

แผนที่ตามด้านล่าง ไปไม่ยากครับ แต่หายากหน่อย เพราะร้านเล็กมาก เข้าซอยสุขุมวิท 31 ตรงมาประมาณร้อยเมตร ร้านอยู่ซ้ายมือ เป็นตึกแถวหนึ่งคูหา ข้างร้านเป็นร้านเค้กนะครับ จะมีปัญหาตรงที่จอดรถหน่อยนะครับ เพราะหน้าร้านจอดได้แค่สองคัน ผมไปตอนเที่ยงต้องไปจอดรถไกลเกือบ 500 เมตรเลยทีเดียว ร้านจะอยู่ใกล้ Nanmee Books Library นะครับ ถึงก่อนประมาณสี่ห้าสิบเมตร ถ้าเจอบ้านท่านนายกแสดงว่าเลยแล้วนะครับ

แนะนำให้จองก่อนนะครับถ้าจะมาตอนช่วงเที่ยง เพรทะร้านนี้คนเยอะมากๆ ผมเอารูปจากในเวบเขามาลงนะครับ ( www.isaotaste.com ) เพราะตอนไปไม่ได้เอากล้งไปด้วย เลยไม่ได้ถ่ายมา ที่เอามาลงนี่เฉพาะที่ผมสั่งไปบางส่วนนะครับ มีหลายเมนูที่สั่งแต่ไม่มีรูปในเวบ ร้านนี้อร่อยทุกอย่างนะครับ แม้แต่ชาเขียว ยกให้เป็นร้านอาหารญี่ปุ่นที่อร่อยที่สุดเลยครับ เท่าที่ผมเคยทานนะ

เริ่มต้นเบาๆด้วยเต้าหู้ทอด

อันนี้เมนูที่ต้องสั่งครับ เป็นหอยเชลล์ ราดด้วยซอสที่ไม่รู้ทำจากอะไร แต่อร่อยมากๆ สั่งมาสิบฝาก็ทานหมดครับ เสียดายแพงไปหน่อย แหะๆ ชื่อมันคือ Volcano

อันนี้เป็น Signature Dish ครับ Jackie ในรูปเป็นกุ้ง อีกแบบจะเป็นปลาไหลครับ แต่ไม่มีรูป อร่อยมากๆๆทุกแบบเลยครับ

อันนี้ก็เป็นอีกหนึ่ง Signature dish Spicy Salmon จานมาปุ๊บ หมดปั๊บ อร่อยมากๆ

อักเมนูที่จะแนะนำก็คือSushi Sandwich ครับ อร่อยมากอีกเช่นกัน

พวก Sushi ก็อร่อยนะครับ เขาใช้ของดี เลยรสชาติดีตามไปด้วย ของหวานเขาก็มีนะครับ และผมก็มั่นใจว่าอร่อยมากเช่นกัน แต่วันนั้นอัดซะจนไม่เหลือที่ไว้ให้ของหวานเลยครับ สรุปค่าเสียหายไปวันนั้นก็หัวละ 1200 ครับ เพราะสั่งมาเยอะมาก อาหารอร่อย แต่ถ้าทานพอประมาณน่าจะสักหัวละ 700 - 900 นะครับ

ร้านของคนไทย เชฟก็คนไทย อาหารอร่อย น่าอุดหนุนครับ เอามาฝากกันไว้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกครับ

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
อร่อยจริงๆ แหะ โดยเฉพาะ volcano หอยเชลล์ละลายในปาก  O18

Offline demonsiaz11

• ประชาชน

Offline Smolkaelli

• ประชาชน

Offline chokechai

• ประชาชน