Author Topic: จะเรียนนักบิน...แต่  (Read 10936 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Badz_badz

• ประชาชน
ผมอยากทราบว่า ผมจะเรียนนักบินด้วยทุนตัวเองอะครับ แต่ผมสักที่หลังประมานครึ่งหลัง จะเป็นนักบินได้ไหมครับ - นักบิน 305-

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ลองสอบด้วยทุนสายการบินก่อนดีมั้ยครับ

• ประชาชน
เคยลองแล้วครับ แต่ไม่ผ่านข้อเขียน
แต่ถ้าสมมติผ่านข้อเขียน แล้วจะผ่านตอนตรวจร่างการมั้ยครับ ถ้ามีรอยสัก

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ถ้าในร่มผ้าและไม่น่าเกลียดก็ไม่มีปัญหาครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เคยลองแล้วครับ แต่ไม่ผ่านข้อเขียน

อันนี้ไปเรียนทุนส่วนตัวมันจะไม่ตอบโจทย์นะครับ แถมตอนสัมภาษณ์จะหนักกว่าเดิมอีกเพราะถือว่าเรียนมาแล้ว

Offline kenta

• ประชาชน
อย่างเพื่อนของเพื่อนผมมันไปเรียนเองและก็สัก แต่มันก็ลบออก ถ้าคิดว่าจะเป็นจริงเอาดีด้านนี้ก็โทรไปตามสายการบินเพื่อสอบถามก่อนนะครับ หรือไหมก็ลบออกไปเลยถ้ามันคืออุปสรรค์ของสิ่งที่อยากจะทำ

• ประชาชน
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆครับ