Author Topic: พี่ๆ ครับช่วยผมด้วยครับ (ผมก็ไม่รู้จะตั้งกระทู้นี้ดีไหม)  (Read 20111 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline bigthemaster

• ทหารเลว
  • *
ถ้าพี่ๆฟังผมแล้วอย่า พึ่งคิดผิดนะครับ

ผมมีความรู้สึกว่า   ผมไม่อยากเป็นเกย์ แต่ผมคบกับคนได้ทุกประเภทครับ คุยกับผู้หญิงก็ได้กระเทยก็ได้ผู้ชาย ก็ได้

ผมมีความรู้สึกว่าไม่มั่นใจในความเป็นชายครับ (แต่ผมก็ยังชอบผู้หญิง)แต่...จะอธิบายไงดี  พอเจอเพื่อนผมผมก็คิดอยู่ว่าผู้หญิงชอบผู้ชายที่ตรงไหน
และทีนี้ผมลองดูในแนวของผู้หญิง ผมก็รู้สึก ไม่มั่นใจ ในความเป็นชายของตัวเอง แต่ผมไม่อยากเป็นเกย์ หากใคร

พอรู้เรื่องทางด้านแพทย์   หรืออะไรก็ช่าง บอกผมทีเป็นที่ฮอลโมน หรือสารเคมี หรืออะไรกันแน่ ช่วยผมด้วยครับ   ขอร้อง

Offline bigthemaster

• ทหารเลว
  • *
ที่จริงตอนนี้ผมก็ชอบผู้หญิง อยู่นะครับ แต่มันดูเหมือน(เหมือน)นะครับ เหมือนจะเริ่มแก้มยิ้มเมื่อเจอผู้ชายอะ แล้วพอยิ้มมันเหมือนจะเขินเล็กน้อย แต่ก็ยังชอบผู้หญิงอยู่ ผมคิดว่าผมเป็นผู้ชายทั้งแท่ง   แต่ไม่รู้ว่าใครเคยเป็นเหมือนผมไหมหรือมันคือการเปลี่ยนแปลงของร่างกายชั่วคราวใครรู้บอกผมทีครับ

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
อายุเท่าไหร่แล้วครับ ถ้าจากข้อมูลก่อนๆ รู้สึกจะประมาณ 15 ป่ะ? E53

เข้าสู่ช่วงวัยรุ่นเต็มตัว ฮอร์โมนบางชนิดจะมีการเปลี่ยนแปลงไปบ้างก็เป็นเรื่องธรรมดาครับ O30

จงเชื่อมั่นในความรู้สึกลึกๆของตัวเองนั่นแหละครับจะเป็นการดีที่สุด O28

แต่หากสงสัยในตัวเองจริงๆและอยากหาทางพิสูจน์ให้ได้ O11

แนะนำให้ลองไปปรึกษากับจิตแพทย์หรือนักจิตวิทยาทางด้านนี้ดูครับ O29

เขาจะมีวิธีและขั้นตอนในการพิสูจน์ว่าเป็นอย่างที่กำลังกังวลอยู่หรือเปล่าครับ O02

ปล. ระวังสุดท้ายแล้วอาจจะค้นพบว่าตัวเองเป็นแบบ bisexual หรือแบบที่ชอบได้ทั้งสองเพศนะครับ E47

Offline golf307

• FLY away
 E46

ลองหาหมอดูสิครับ แน่นอนที่สุด

จะเป็นอะไรก้อได้คับ ขอไห้ทำดี E37

Offline grid

ลองหาตัวช่วยนะครับ ^^ จะได้รู้ว่าแบบไหนดีกว่ากัน  O34

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
เวลาก็เป็นสิ่งหนึ่งที่จะช่วยบอกได้เพิ่มขึ้นครับ ว่าจริงๆแล้วเราเป็นอะไรแน่ ผมคิดว่านะ

อย่าวิตกจริตครับ แต่ถ้า สับสนมากๆ คิดมาก ลองปรึกษาหมอ หรือ นักจิตวิทยา ดูครับ

เป็นอะไรก็ได้ ที่เป็นตัวเอง แต่ที่สำคัญไม่เป็นภัยต่อสังคมและคนรอบตัว โลกนี้ก็อยู่ร่วมกันได้อย่างมีความสุขละครับ

ช่วงหลังๆเห็นเปิดตัวกันเยอะแยะ   E47

Offline Snow White

• ทหารเลว
  • *
  • ไม่ต้องรักเท่าฟ้า

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory
E46

จะเป็นอะไรก้อได้คับ ขอไห้ทำดี E37

ลอง หมอ แถว รัชดา หรือ พระรามเก้า ดูก่อนก้อได้ครับ (ค่าปรึษาก้อแล้วแต่ระดับของหมอ)  ถ้าลองแล้วติดใจก้อแสดงว่ายังโอเคอยู่......  E22

Offline Orlando

• Bangkok-CoPilot
  • ทหารเลว
E46

ลอง หมอ แถว รัชดา หรือ พระรามเก้า ดูก่อนก้อได้ครับ (ค่าปรึษาก้อแล้วแต่ระดับของหมอ)  ถ้าลองแล้วติดใจก้อแสดงว่ายังโอเคอยู่......  E22

แถวนั้นมันเหมาะสำหรับคนขี้เมื่อยแล้วครับ  O34 O34 O34

Offline grid

E46

แถวนั้นมันเหมาะสำหรับคนขี้เมื่อยแล้วครับ  O34 O34 O34

colonze university, victoria university, le dafance university , amsterdam university, emmanuell university, posaidon university, nataree university, long beach university.... และอื่นๆ

ลองไปเรียนดูนะครับที่ไหนก็ได้  E47

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
จะเป็นอะไรก็ไม่ผิดหรอกครับท่าน

เป็นคนดีของครอบครัวและสังคมก็เพียงพอครับ

สมัยเรียนผมก็มีแต่เพื่อนผู้หญิงกะเกย์เยอะเลย

จนบางทีก็อดคิดไม่ได้ครับ พอเรียนจบความรู้สึกแบบนั้นก็หายไปครับ

ปัจจุบันก้มีแฟนเป็นผู้หญิงมีเพื่อนเป็นเกย์มากมายอ่ะครับ โดยเฉพาะเพื่อนลูกเรือ

ด้วยกันเนี่ยตอนสอบแมนสุดพอมาบินแล้วแต๋วแตกเป็นแถวเลยครับ ไม่ต้องคิดมากครับ

• ทหารเลว
  • *
เราเห็นด้วยที่ว่าลูกเรือบางคนเป็นเกย์ และก็จะเกลียดลูกค้าผู้หญิงเป็นพิเศษ

Offline panyoy

• เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • อากาเส ยนติอิทธิยา
เอ่ออ ให้พี่ดูให้มั้ย  - นักบิน 303-
ล้อเล่นนะน้อง ของอย่างนี้บางทีความรู้สึกก็สำคัญกว่าตรรกะและเหตุผลนะ

• ทหารเลว
  • *
ผลวิจัยชี้ “ชายรักชาย” เสี่ยงเป็น “เอดส์” มากกว่ากลุ่มอื่น   E11

http://manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9530000126338

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
เอ่ออ ให้พี่ดูให้มั้ย  - นักบิน 303-
ล้อเล่นนะน้อง ของอย่างนี้บางทีความรู้สึกก็สำคัญกว่าตรรกะและเหตุผลนะ
ถ้าให้พี่ Panyoy ดูอาจได้พบหนทางใหม่ๆ มากกว่านะสิครับ