Author Topic: พี่ๆนักบินอยากขับเครื่องบินรุ่นไหนมากที่สุดครับถ้ามีสิทธิ์เลือกได้เองตามใจชอบ?  (Read 12640 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมแค่อยากทราบว่าในมุมมองของนักบินพาณิชย์นั้น E53

เครื่องบินโดยสารของค่ายไหนและรุ่นไหนที่น่าขับมากที่สุด O35

และทำไมถึงอยากขับรุ่นนั้น ขอเหตุผลประกอบด้วยก็ดีครับ O28

ขอบคุณมากครับ O07

ปล. โดยส่วนตัวของผม ถ้าผมมีโอกาสเหมือนพวกพี่ๆล่ะก็ ผมอยากขับ Airbus A340-600 มากที่สุดครับ E47

เหตุผลง่ายๆ ณ ตอนนี้ก็คงเป็นเพราะลำตัวเครื่องมันดูเพรียวยาวและสวยงามน่าคล่องตัวดีครับ E25

ไม่ดูใหญ่เทอะทะเหมือน Boeing 747 หรือ Airbus A380 E33

ที่สำคัญคือมี 4 เครื่องยนต์ หากดับไปซัก 2 เครื่องก็คงยังพอประคองกลับมาลงจอดได้อย่างปลอดภัยน่ะครับ E08

SXY SXY SXY SXY

Offline grid

B777 only ครับ ถ้าเลือกได้
เหตุผล
1. นั่งบ่อย
2. ชอบโบอิ้ง
3. ทันสมัย
4. pilot friendly
5. ชอบ Yoke

Offline BP

• ประชาชน
ความคิดเห็นผมนะ
นักบินหลายๆคน(รุ่นใหญ่หน่อย)ที่ผมเคยคุย ชอบจัมโบ้นะ
ซึ่งผมก็ชอบจัมโบ้เหมือนกัน เพราะมันคลาสสิกและมีประวัติศาสตร์ครับ

สงสัยเพราะเริ่มมีอายุมั้งครับ

Offline Anonymous

• ทหารเลว
  • *
ถ้าผมโตไปแล้วมีโอกาสได้เป็นนักบิน หละก็ เครื่องบินที่อยากขับก็เป็น B787 ครับ

เหตุผล ครับ
1.สวย ดูดี
2.ใหม่ และ ไม่ ใหญ่เกินไป
3.รักษ์โลก
4.cockpit หรู ทันสมัย

ปล. ถ้าได้ชื่่อว่าเป็นเครื่องบิน ลำไหนผมก็อยากได้เป็นคนขับ หละครับ รักเครื่องบินนน จุฟฟๆ SXY SXY

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
เหตุผล
1. นั่งบ่อย
3. ทันสมัย
5. ชอบ Yoke

pilot friendly คืออะไรอ่ะครับ   ใช้งานง่าย เข้าใจง่ายประมานนี้เหรอครับ ?

เหตุผล
1. นั่งบ่อย
3. ทันสมัย
5. ชอบ Yoke

pilot friendly คืออะไรอ่ะครับ   ใช้งานง่าย เข้าใจง่ายประมานนี้เหรอครับ ?

ตามที่ผมเข้าใจคือ B777 ตอนผลิตนั้น ได้เชิญนักบินตามสายการบินหลายๆสายการบินมาร่วมวางแผนและเสนอแนวคิดว่า ควรต้องเป็นแบบไหน อย่างไร
ฉะนั้น 777 จะถูกออกแบบโดยนักบิน เพื่อนักบินครับ

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
เหตุผล
1. นั่งบ่อย
3. ทันสมัย
5. ชอบ Yoke

ตามที่ผมเข้าใจคือ B777 ตอนผลิตนั้น ได้เชิญนักบินตามสายการบินหลายๆสายการบินมาร่วมวางแผนและเสนอแนวคิดว่า ควรต้องเป็นแบบไหน อย่างไร
ฉะนั้น 777 จะถูกออกแบบโดยนักบิน เพื่อนักบินครับ

ขอบคุณคร้าบ

JUMBO the GREATEST  O30

พี่ครับ ถ้าเรียนบิน MPL บังคับบิน 330 แล้วเราชอบ 777 บินไปสักปีสองปี แล้วขอย้ายไป 777 จะได้ไหมครับ แหะๆ ใจรักโบอิ้ง

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

Offline Athrun

ได้ครับ ย้ายได้ แต่ต่อคิวหน่อยนะ

แล้วพี่เป๋งอยากขับเครื่องรุ่นไหนเป็นพิเศษอ่ะครับ E53

ตอบคำถามของผมก่อนจิคับ E47

SXY SXY SXY SXY

Offline wottonamed

• ทหารเลว
  • *
ขับแบบไหนก็คงดีหมดแหละม้าง ข้อให้คนขับข้างซ้ายเป็นมิตรก็พอ E06

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
ขับแบบไหนก็คงดีหมดแหละม้าง ข้อให้คนขับข้างซ้ายเป็นมิตรก็พอ E06
that's the best idea.