Author Topic: อยากทราบว่านักบิน ฮ อายุต้องไม่เกินเท่าไรครับ  (Read 8596 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Mut46

• ประชาชน
อยากทราบเรื่องข้อกำหนดอายุของผู้ที่จะสมัครเรียนขับ ฮ ครับว่าไม่เกินเท่าไรและหากจบจากโรงเรียนการบินแล้วจะสมัครงานที่ไหนได้บ้างและจะต้องมี ชม บิน เท่าไรครับ

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
Is anyone here interested in applying TAS student/commercial helicopter pilot kha?
Deadkine for application is Aug 30 kha and i'm now working on my resume kha...

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
ผมก็สนใจอยู่นะครับ แต่Resumemที่ต้องส่งไปนี่จะเหมือนResumeธรรมดาที่ใช้สมัครงานหรือเปล่าอ่ะครับ(ภาษาอังกฤษ) เพราะผมยังนึกไม่ออกเลยว่าจะเขียนใหม่ยังไงดีอ่ะครับ   O35

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ขออนุญาติตอบเท่าที่ทราบมาละกันนะครับ

Resume เป็นฉบับภาษาอังกฤษ ข้อมูลเหมือนที่ส่งสมัครงานทั่วๆไปครับ

แต่ เพิ่ม สิ่งที่คิดว่า ทำให้น่าสนใจ สำหรับบริษัทการบิน น่ะครับ

มีอะไรเพิ่มเติมถามได้นะครับ ถ้าผมพอจะทราบผมจะตอบให้ครับ

แต่ถ้าผมไม่ทราบเดี๋ยวผมจะไปหาคำตอบมาให้ครับ  O18

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *
 O35
อยากจะทราบ ช่วงเวลาในการคัดเลือก คร่าวๆอ่ะคับ
ว่าสอบช่วงไหน มีกี่ขั้นตอน อย่างไรบ้างคับ  ขอบคุณคร๊าบบ
 O07

Offline Mut46

• ประชาชน
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เท่าที่อ่านดู TAS รับทั้ง SP และ QP น่าสนใจมากครับ เห็นว่า TAS จะคัดเลือกผู้สมัครจาก Resume ผมเองทำงานเอกชนอยู่ไม่เกี่ยวข้องกับงานด้านการบินเลยแต่อยากสมัคร SP จะพอได้มั้ยครับ

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
http://thaipa.net/forum/viewtopic.php?t=1379

ขอฝากลิงค์ไว้แล้วกันนะครับ

เพราะว่าข้อมูลทั้งหมด อยู่ในนั้นหมดแล้วครับ

ลองหาอ่านดูก่อนนะครับ

แต่ถ้า ยังมีสงสัยเพิ่มเติม ก็ ลองถามมาได้ครับผม  E18

ส่วนของคุณ Mut46 นี่ Resume ก็ข้อมูลทั่วไปเหมือนสมัครงานหละครับ มีข้อมูลการทำงานตามปกติ

สำคัญน่าจะเป็นที่ Cover Letter นะครับ สู้ๆครับ O15