Author Topic: สงสัยเกี่ยวกับการย้ายฟลีทครับ ^^  (Read 6980 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
สมมุติ ถ้าเรามีเครื่องในดวงใจอยู่แล้วลำนึง แล้วสอบผ่าน SP ปีนี้ได้ เหมือนๆว่าจะต้องเรียน MPL ก็คือ จบมาได้ rate type 330 มาด้วย
ถ้าเกิดชอบ 777 เป็นการส่วนตัว แล้วหากอยากจะย้ายฟลีทในภายหลังสักปีสองปี จะพอมีโอกาสหรือเปล่าครับ ^^
เห็นพี่ๆหลายคนย้ายฟลีท แต่ไม่รู้ว่าจะเคยมี 330>777 หรือเปล่าหนอ มันเหมือนข้ามค่ายแล้วข้ามแบบจาก Side stick เป็น Yoke ด้วย

พอดีอยากทราบเลยลองมาสอบถามดูครับ  O07

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ย้ายได้ครับ เปลี่ยนได้ เรียนใหม่นิดหน่อย

Offline Patat

• ทหารเลว
  • *
ย้ายได้ตามใจเลยหรอครับ...

หรือว่าอยู่ที่บริษัทว่าจะโยกเราไปทางไหน?

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory
ย้ายได้หรือเปล่าก้ออยู่ที่fleet นั้นเค้าต้องการคนเพิ่มหรือเปล่า แล้วfleet ที่เราบินอยู่คนเกินรึเปล่า    แล้วอีกอย่างการย้าย ระหว่าง330 ไป 777 มันเป็นการย้ายอกกข้างๆมากเกินไป ซึ่งไม่ใช่ไม่สามารถย้ายได้ ที่ผ่านมาก้อมีคนย้ายแบบนี้แต่น้อยยยยยยยยมากกกกกกกกก....

Offline Robert T.

• ATT03/08
  • ประชาชน
ขึ้นอยู่กับจังหวะครับ แต่ผมว่าถ้าชอบบิน บินเครื่องไหนก็มีความสุขครับ

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ขึ้นอยู่กับจังหวะครับ แต่ผมว่าถ้าชอบบิน บินเครื่องไหนก็มีความสุขครับ

ครับ ผมชอบเครื่องบินครับ บินได้หมด ถ้าหากมีโอกาสได้บินนะครับ บินได้หมดครับ

บังเอิญตอนผมเรียนออสเตรเลีย มีโอกาสได้บิน 777 บ่อยมากๆครับ แล้วมีโอกาสได้เข้าไปชมห้องนักบิน 777 แล้วรู้สึกหลงรักมาก ชอบครับ ชอบอะไรที่เป็น Yoke อยู่แล้วครับ แล้วเล่นไฟลท์ซิมก็เล่นแต่ 777 payware ที่มีระบบเหมือนจริงครึ่งนึงเช่น FMC, Overhead panel หรืออะไรประมาณนี้แต่ก็ใช้ได้ไม่เต็มมากนักครับ เลยค่อนข้างชอบ 777 ครับ แต่ถ้ามีโอกาสได้บิน 777 ในชีวิตจริงสักครั้งจะดีไม่น้อยครับ ยิ่งได้มีโอกาสบินไปซิดนีย์ผมคงจะดีใจมากๆครับ เคยแต่เป็น ผดส นั่งลง อยากบินเองบ้าง  O10