Author Topic: SP กับ Skill ในการเล่นเกมพวกfligh Simulator  (Read 8269 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
สอบถามหนอ่ยครับ ว่าคนที่เล่นเกมพวก flight simulator คล่องๆไปจนเก่ง จะมีแนวโนมผ่านการสอบ SP มากกว่าคนที่ไม่ได้เล่นรึป่าวครับ
อย่างน้อยพวก Skill ในการใช้อวัยวะต่างๆที่ต้องบังคับจอยและการเล่นเกม ก้น่าจะมีผลในรอบproใช่ป่าวครับ
 O35 O35

Offline Tonti

• ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ผมว่าเอาเวลาไปอ่านความรู้ดีกว่าครับ เล่นflight simไปโดยไม่มีพื้นฐานหรือหลักการที่ถูกต้อง ผมว่าได้ประโยชน์น้อยกว่าเวลาที่เสียไปนะครับ แต่ก็ไม่เถียงนะครับว่ามันให้ความได้เปรียบมากกว่าคนที่ไม่เล่นเลย เพียงแต่ว่าความได้เปรียบนั้นผมว่ามันมีน้อยมากครับ
ทุกวันนี้พวกผมยังเล่นdota และในเครื่องก็ยังไม่มีflight simอยู่เหมือนเดิม  - สอบนักบิน 302-

Offline GForce

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
พี่โตโต้ เยี่ยมมากครับ E30 E30 E30

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
 O30 O30 ตอบให้ผมเห็นภาพมากเลยครับ ขอบคุณมากครับคุณ totti ยังงัยก้จะตั้งใจอ่านหาความรู้เต็มที่ละกัน E37

Offline Anonymous

• ทหารเลว
  • *
Flight sim ผมงง กับไอ้ระบบvor แล้วก็อะไรสักอย่างที่มันต้องป้อนข้อมูล ลงไป คือว่า เช็ตไม่เป็นแล้วก็ดูไม่เป็นด้วย

พี่พอจะมีหลักอะไร ง่ายๆสั้นๆ สำหรับ ระบบ ที่มันบอกว่าสนามบินอยู่ไหน พวกนี้ไหมครับ ผมจะได้เอาไปเล่นแบบมีฝีมือ

ทุกวันนี้ บินได้แค่ วน สนามบินเดิม ไม่เคยไปลงสนามบินอื่นสัก ที  E47 E47

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ผมว่าเอาเวลาไปอ่านความรู้ดีกว่าครับ เล่นflight simไปโดยไม่มีพื้นฐานหรือหลักการที่ถูกต้อง ผมว่าได้ประโยชน์น้อยกว่าเวลาที่เสียไปนะครับ แต่ก็ไม่เถียงนะครับว่ามันให้ความได้เปรียบมากกว่าคนที่ไม่เล่นเลย เพียงแต่ว่าความได้เปรียบนั้นผมว่ามันมีน้อยมากครับ
ทุกวันนี้พวกผมยังเล่นdota และในเครื่องก็ยังไม่มีflight simอยู่เหมือนเดิม  - สอบนักบิน 302-

+1 กับโตโต้

Offline Bowl

• ATT01/10
  • ทหารเลว
Flight sim ผมงง กับไอ้ระบบvor แล้วก็อะไรสักอย่างที่มันต้องป้อนข้อมูล ลงไป คือว่า เช็ตไม่เป็นแล้วก็ดูไม่เป็นด้วย

พี่พอจะมีหลักอะไร ง่ายๆสั้นๆ สำหรับ ระบบ ที่มันบอกว่าสนามบินอยู่ไหน พวกนี้ไหมครับ ผมจะได้เอาไปเล่นแบบมีฝีมือ

ทุกวันนี้ บินได้แค่ วน สนามบินเดิม ไม่เคยไปลงสนามบินอื่นสัก ที  E47 E47
ลองดูใน lessons สิครับ มีสอนการใช้ navaids อยู่ครับ