Author Topic: [บอกต่อ] กิจกรรมเตรียมความพร้อมก่อนการสมัคร TG SP  (Read 71700 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Attaphon

• ประชาชน
พอดีเข้าเวบ Take off magazine แล้วเจอ เลยคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์นะครับ

"นิตยสาร Take Off ร่วมกับสมาคมนักบินไทย จัดกิจกรรม TG Student Pilot"
เตรียมความพร้อมก่อนสมัครนักบินกับ การบินไทย เป็นกิจกรรมฟรี

ถ้าสนใจเข้าไปโหลดใบสมัครได้ที่นี่ครับ http://www.takeoffmagazine.net/Download/AD075.pdf

ตอนนี้เห็นประกาศแค่เพียงวัน แต่ยังไม่ประกาศเวลา (1 ตุลาคมนี้) นะครับ O18

================== เข้ามาเพิ่มเติม สำหรับคนที่พึ่งเข้ามาเห็นทีหลัง เนื่องจากตอนนี้โหลดใบสมัครไม่ได้แล้ว คาดว่าต้องติดตามจากนิตยสารเทคออฟฉบับเดือนกรกฎาคม เพราะฉนั้นเตรียมอุดหนุนนิตยสารกันนะครับ  O29================================

« Last Edit: 03 July 2010, 11:38:08 +07 by Attaphon »

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมสนใจอันนี้มากกว่าครับ O36

http://www.takeoffmagazine.net/Download/ADTGcaterring075.pdf O02

ท่าทางจะได้ทั้งความอิ่มและความอร่อยในคราวเดียวกัน O28

ปล. ผมแซวเล่นนะครับ อย่าโกรธนะ...O30

SXY SXY SXY SXY

Offline pilotboy

• ทหารเลว
  • *

Offline Anonymous

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณครับ จะลงสมัคร sp ครับ อ๊ากก จะติดไหมเนี่ยย กรรมการจะเห็นถึงความตั้งใจของผมไหมมม...

Offline PungPond PP

• ทหารเลว
  • *
  • ทำในสิ่งที่ชอบคือ_อิสระ รักในสิ่งที่ทำคือ_ความสุข
ขอบคุณนะครับสำหรับข่าวสารดีๆ

งานนี้มีลุ้นอีกแล้ว...สาธุ  ขอให้ได้ไปด้วยเทอญ

เพี้ยงๆๆ E18

Offline creszen

• cz
  • ประชาชน
  • Just do it

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลครับ

แล้วเจอกันที่งานนะครับ  O36 O02

Offline pc14491

• ทหารเลว
  • *
ไปด้วยครับ

ขอบคุณมากๆ สำหรับข้อมูลนะครับ

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
ผมมีความคิดว่า สมาชิกในเว็บนี้ที่จาสอบSPปีนี้ควรจานัดรวมตัวกันเพื่อทำความรู้จักกันบ้าง จะดีไหมครับ O29
เพื่อนๆพี่ๆคนไหนมีความคิดยังไงบ้างเอ่ย

• ประชาชน
สารภาพว่ายังไม่รู้จักใครเลยครับ   E06 แต่ที่แน่ๆสมัคร SP2010/11 แน่นอนครับ  E47

jason

• Guest
เหมือนกันเลยครับ ไม่รู้จักใคร
 - สอบนักบิน 304-

• นักรบ
  • **
ผมก็ไม่รู้จักใครเลยเหมือนกันอ่ะครับ แต่ผมว่าทำความรู้จักกันไว้ก็น่าจะดีนะครับ แล้วเพื่อนๆพี่ๆว่าไงมั่งอ่ะครับ 

Offline grid

วันไหนว่า นัดกันมาได้เลยครับ

081 - 916 -1104 ครับ กริตย์

kwan_a340@hotmail.com ครับ แอ้ดมาแล้วบอกด้วยนะครับว่าจากสักนิด มีหลายๆคนแอ้ดมาแล้วผมไม่รู้ว่าใครมาจากไหน รู้แต่ว่าจะสอบนักบิน ^^ O02

Offline TaTeeMan

• ประชาชน
ขอบคุณสำหรับข่าวดีครับ

ไม่รู้จักใครด้วยเหมือนกัน แต่พรหมลิขิตจะนำพาพวกเรามาเจอกันแน่ครับ  E25

• นักรบ
เมื่อวันก่อนผมโทรไป ที่ Takeoff เจ้าหน้าที่ที่รับโทรศัพท์บอกผมว่า

ยังไม่ทราบนโยบายว่า ทาง บก. จะให้ใช้ใบสมัครจาก ในเวปโหลตไปได้ไหมน่ะคัรบ

หรือว่าจะต้องใช้จากในนิตยสาร น่ะครับ

ท่านใดทราบข้อมูล หรือ ถ้าผมได้ข้อมูลที่แน่นอนแล้วผมจะมายืนยันอีกทีนะครับ  E11

• ทหารเลว
  • *
  • ทำในสิ่งที่ชอบคือ_อิสระ รักในสิ่งที่ทำคือ_ความสุข
เมื่อวันก่อนผมโทรไป ที่ Takeoff เจ้าหน้าที่ที่รับโทรศัพท์บอกผมว่า

ยังไม่ทราบนโยบายว่า ทาง บก. จะให้ใช้ใบสมัครจาก ในเวปโหลตไปได้ไหมน่ะคัรบ

หรือว่าจะต้องใช้จากในนิตยสาร น่ะครับ

ท่านใดทราบข้อมูล หรือ ถ้าผมได้ข้อมูลที่แน่นอนแล้วผมจะมายืนยันอีกทีนะครับ  E11

นั่นนะสิครับ  กำลังว่าจะถามอยู่เหมือนกันครับ

ส่วนการนัดเจอกันสักครั้ง สองครั้งหรืออาจจะหลายๆครั้ง  ก็ดีนะครับ
แต่ผมขอเป็นวันเสาร์ หรือ วันอาทิตย์ก็น่าจะดี เพราะว่าพอดีผมไม่ได้อยู่กรุงเทพฯครับ
แล้วก็เพื่อว่าจะได้มีโอกาสกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่มีประสบการณ์มาช่วยแนะแนว แนะนำ
การเตรียมตัวสอบ บางที่เราอาจจะลืมหรือขาดตกบกพร่องในบางเรื่อง 
แล้วก็จะได้ทำความรู้จักกันด้วยครับ

« Last Edit: 02 July 2010, 00:41:50 +07 by PungPond PP »

• ประชาชน

ก็เลยเข้าเวบ take off อีกที พยายามเพ่งที่ปกฉบับใหม่ เฮ้ย  E39 จริงๆ ด้วย มี event ตรงหน้าปก แล้วบอกว่า P.12 ถ้าเพ่งไม่ผิด
ตกลงตอนนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าเค้าจะยังไง แต่เดี๋ยวไว้รอซื้อ take off เล่มใหม่มาดูคงจะชัวร์ละครับ
ว่าแต่ที่คุณ pumpump โทรไป เค้าก็ยังไม่ให้รายละเอียดชััดเจนใช่มั้ยครับ พอดีผมเห็นเค้าแปะลิงค์บน homepage ของเวบเค้า
และรายละเอียดการส่งใบสมัครก็ค่อนข้างพร้อมแล้ว เลยเข้าใจว่าไม่มีอะไร ลืมนึกไปว่าบางทีเค้าอาจอยากให้ซื้อหนังสือก่อน ถึงได้ใบสมัครรึปล่าว  E06

• นักรบ

ก็เลยเข้าเวบ take off อีกที พยายามเพ่งที่ปกฉบับใหม่ เฮ้ย  E39 จริงๆ ด้วย มี event ตรงหน้าปก แล้วบอกว่า P.12 ถ้าเพ่งไม่ผิด
ตกลงตอนนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าเค้าจะยังไง แต่เดี๋ยวไว้รอซื้อ take off เล่มใหม่มาดูคงจะชัวร์ละครับ
ว่าแต่ที่คุณ pumpump โทรไป เค้าก็ยังไม่ให้รายละเอียดชััดเจนใช่มั้ยครับ พอดีผมเห็นเค้าแปะลิงค์บน homepage ของเวบเค้า
และรายละเอียดการส่งใบสมัครก็ค่อนข้างพร้อมแล้ว เลยเข้าใจว่าไม่มีอะไร ลืมนึกไปว่าบางทีเค้าอาจอยากให้ซื้อหนังสือก่อน ถึงได้ใบสมัครรึปล่าว  E06

ทีแรกผมก็เข้าใจว่าอย่างนั้นล่ะครับ

แต่คิดว่า การจัดงานทั้งที่ ต้องมีค่าใช้จ่าย เราก็น่าจะสนับสนุนผู้จัดให้มีงานดีๆออกมาแบบนี้ทุกปี

และก็คงเป็นการตลาดทางหนึ่งของบริษัทเขาด้วย น่ะครับ

เลยตัดสินใจลองโทรไปถามดูครับ

แต่ผมคิดว่า ถ้า ไม่ลำบากมากนัก ก็ใช้จากในหนังสือก็ได้นะครับ

ป.ล.แต่ถ้าจากในลิงค์ใช้ได้เลย ก็จะดีเยี่ยมไปเลย  O30

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
พี่ว่าเค้าต้องให้ซื้อแน่เลย ตอนนี้โหลดใบสมัครไม่ได้แล้วอ่า  E08 เศร้า

อยากไปดูครัว O22

• นักรบ
พี่ว่าเค้าต้องให้ซื้อแน่เลย ตอนนี้โหลดใบสมัครไม่ได้แล้วอ่า  E08 เศร้า

อยากไปดูครัว O22

ที่พี่เป๋งทานบนเครื่องประจำๆ ยังไม่เบื่อเหรอคร้าบบ

หรือว่า อยากดูสุขอนามัย ของอาหารที่ทานเป็นประจำครับ  O16

ป.ล. วันนี้ผมไปถาม SE-ED แถวบ้านมา เค้าบอกจะเข้าวันที่ 6 ก.ค นี้น่ะครับ

ไม่แน่ใจว่า No.074 หรือ เล่มนี้น่ะครับ ที่เค้าบอกน่ะครับ

• ประชาชน
=แก้ไขโพสเดิม= เนื่องจากเข้าใจเมนท์คุณ pumpump ข้างบนผิดครับ  E06

สรุปรอซื้อฉบับ Vol. 75 กรกฎาคมกันนะครับ

• นักรบ
Vol.75 วางแผงแล้วนะคัรบ

ผมได้มาละ  E11

เท่าทีเห็น น่าจะ เลือกได้แค่ จะกิน หรือ จะฟัง นะคัรบ 555+

ลองหาซื้อ หาเช่า เป็นที่ระลึกได้แล้วจ้าาา E30

• นักรบ
  • **
โอเค งั้นต้องไปสอยมาซักเล่มซะแล้วเรา  O28

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

• ทหารเลว
  • *
พี่ ครับผม ลองมาคิดๆ ดู ถ้าผมสมัคร กิจกรรม sp ไป เค้าไม่น่ารับผมแน่เลย เพราะผมอายุน้อย เค้าน่าจะรับพวกพี่ๆที่

ใกล้สอบมากกว่าผมที่ ยังเหลือเวลาอีกหลายต่อหลายปี พี่ๆมีความคิดเห็นยัง ครับ ?? O11

• นักรบ
ลองสมัครดูครับน้อง

พี่ว่าถ้าเรามีความตั้งใจ เค้าก็น่าจะให้โอกาสนะ ลองเขียนไปดีๆละกัน

ของพี่เองยังไม่รู้เค้าจะให้หรือเปล่าเลย  E08

ลุ้นๆด้วยกัน

• ทหารเลว
  • *
ในความคิดของผม ผมว่าเขาน่าจะรับคนเข้าร่วมกิจกรรมเยอะอยู่นะครับ

โดยงานน่าจะจัดคล้ายๆงานเสวนานักบินในครั้งก่อนๆ  แต่แทนที่จะให้ทางสมาคม
นักบินมาจัดเองหมด ก็แบ่งให้ทางนิตยสาร Take Off จัดบ้าง
อาจจะเป็นในส่วนของการโฆษณาประชาสัมพันธ์และการคัดเลือก  หรืออาจจะ
มาจากทั้ง 2 ฝ่ายก็ได้  แต่ถ้ายังไม่เห็นกำหนดการ หรือเกณฑ์การรับ
ที่แน่นอน  อะไรก็เกิดขึ้นได้  แล้วการลงทุนจัดงานทั้งทีก็น่าจะทำให้คุ้มนะครับ
มีแต่ได้กับได้ นิตยสารก็ได้ ตัวของสมาคม สายการบินก็ได้

อันนี้เขาน่าจะเรียกได้ว่า win - win solution นะครับ

แฮะ ๆๆ  นานๆจะตอบสักที เอาซะเป็นหลักการเลย

ผมก็หวังว่าให้เขารับเยอะๆนะครับ  อย่างน้อยก็ให้หลายๆคนได้มีโอกาสไปฟัง และ ร่วมกิจกรรม

O08

Offline Athrun

ใครมีโอกาสได้เข้าร่วมงานในครั้งนี้

ผมรบกวนช่วยถ่ายวีดิโอเก็บไว้ให้หน่อยนะครับ

คนที่ไม่มีโอกาสได้ไปจะได้ตามมาโหลดได้ทีหลังครับ

ขอบคุณมากครับ

SXY SXY SXY SXY

• ทหารเลว
  • *
ความคิดดี ครับ พี่รัน ขอสนับสนุน ครับ  E30 E30 E30