Author Topic: [บอกต่อ] กิจกรรมเตรียมความพร้อมก่อนการสมัคร TG SP  (Read 71736 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Attaphon

• ประชาชน
ขอก๊อปจาก fb เทคออฟมาให้อ่านนะครับ

Take Off Magazine
จริงๆแล้วทางทีมงานต้องการรับไม่จำกัดจำนวน แต่เนื่องด้วยสถานที่ และกิจกรรมได้รับความสนใจเป็นอย่าง มาก ถ้าจำนวนผู้สมัครที่ส่งมาแยอะ มาก เราก็มีความจำเป็นที่จะต้องจัด ให้กับผู้ที่ส่งใบสมัครเข้า มาก่อนนะครับ ยังไงก็ตาม ทางทีมงานอยากเปิดโอกาสให้ทุกท่านได้เข้าร่วมฟังการบรรยายในครั้งนี้ เพราะมีความสำคัญกับการสมัครนัก บิน การบินไทย อย่างมาก ขอบคุณที่สนใจและติดตามกิจกรรมของ Take Off นะครับ หวังว่าคงได้เจอกันนะครับ

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
วันนี้ผมเพิ่งจะได้เช็ค e-mail ให้ติดต่อกลับไปที่ take off เพื่อยืนยันการเข้าร่วมกิจกรรมนะครับ ไม่ทราบว่าของคนอื่นๆ เป็นยังไงกันบ้างครับ  O07
ปล. เค้าส่งเมล์มาตั้งแต่วันพฤหัสที่ 16 แล้วละครับ ยังไงก็ขอให้ผมได้เข้าร่วมกิจกรรมด้วยคนนะครับ  E08

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *
 O18
ของผมเค้าโทรมายืนยันแล้วครับ
ยังไงเจอกันวันที่ 1 ครับ  E07

Offline worrachatr_p

• ทหารเลว
  • *
  • Clear for take off
อยากถามเค้าว่า SP ปีหน้า confirm ใช่ม๊า และ อายุ limit แค่ไหน E53

Offline Kristijan Milenkovskiy

• ทหารเลว
  • *
ยังไงผมก็ฝากเพื่อนๆ ในเว็บบอร์ดที่ไปงานกิจกรรมนี้บอกคำแนะนำและแชร์สิ่งต่างๆที่ได้ยินมาหน่อยนะครับ จะขอบคุณมากเพราะผมกลัวว่าจะไปไม่ได้ครับ O19 O19 O19 O19 O19 O19

Offline paduk

• ประชาชน
หอประชุม พิพิธภัณฑ์กองทัพอากาศที่จัดงาน นี่ใช่กานตรัตน์หรือป่าวครับ... O35

• นักรบ
  • **
ของผมตอนนี้ก็ยืนยันเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ เจอกัน 1 ต.ค. นี้ครับทุกคน   O18

Offline pomkung

• ประชาชน
ผมตอบตกลงแล้วเหมือนกันครับ

ไว้เจอกันวันที่ 1 ต.ค. นะคับ

Offline pilotboy

• ทหารเลว
  • *
ผมก็ยืนยันไปแล้วเช่นกันครับ แล้วพบกันที่งาน

แต่ผมขอรบกวนสอบถามการเดินทางกับเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยนะครับ
คือถ้าเรานั่งรถไฟฟ้า BTS หรือใต้ดิน MRT เราต้องไปลงสถานีไหน
แล้วต้องต่อรถประจำทางสายอะไร ขึ้นที่ฝั่งไหน แล้วก่อนที่จะถึงหอประชุม
จะสังเกตอะไรเพื่อเตรียมตัวลงรถประจำทางครับ?

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
BTS ก็ลงหมอชิตครับแล้วก็มาขึ้นรถสาย39 ฝั่งจตุจักรครับ  พี่ ๆ ท่านใดมีวิธีที่สะดวก  ช่วยเพิ่มเติมก็ได้นะครับ

• นักรบ
  • **
ผมก็ยืนยันไปแล้วเช่นกันครับ แล้วพบกันที่งาน

แต่ผมขอรบกวนสอบถามการเดินทางกับเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยนะครับ
คือถ้าเรานั่งรถไฟฟ้า BTS หรือใต้ดิน MRT เราต้องไปลงสถานีไหน
แล้วต้องต่อรถประจำทางสายอะไร ขึ้นที่ฝั่งไหน แล้วก่อนที่จะถึงหอประชุม
จะสังเกตอะไรเพื่อเตรียมตัวลงรถประจำทางครับ?

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
BTS ก็ลงหมอชิตครับแล้วก็มาขึ้นรถสาย39 ฝั่งจตุจักรครับ  พี่ ๆ ท่านใดมีวิธีที่สะดวก  ช่วยเพิ่มเติมก็ได้นะครับ
นั่งรถตู้ที่เขียนว่าไป รังสิต สะพานใหม่ ก็ได้ครับ

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณรีพลายสองอันข้างบนนะครับ

ผมว่านั่งรถตู้ดีกว่าเนอะ เพราะลงทะเบียน 9 โมง ถ้านั่งรถเมล์เดี๋ยวไปสาย

แล้วเจอกันนะครับ

• ทหารเลว
  • *
จริงๆ เริ่มลงทะเบียน 8:00 , 9:00 เริ่มกิจกรรมคร้าบบ E07

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
ผมโทรไปยืนยันแล้วครับ จัดที่หอประชุมกองทัพอากาศ ขอแผนที่หน่อยครับผม ที่เดียวกับ

http://www.airforceconventionhall.com/index.asp?pageid=143 หรือป่าว

• ทหารเลว
  • *
ผมโทรไปยืนยันแล้วครับ จัดที่หอประชุมกองทัพอากาศ ขอแผนที่หน่อยครับผม ที่เดียวกับ

http://www.airforceconventionhall.com/index.asp?pageid=143 หรือป่าว

ไม่ใช่หอประชุมพิพิธภัณฑ์กองทัพอากาศเหรอครับ  วันนั้นทางtake off โทรมาบอกว่า ว่า ที่ หอประชุมพิพิธภัณฑ์กองทัพอากาศ นะครับ รอพี่ๆคนอื่นมายืนยันแล้วกันครับ

Offline shracki

• ประชาชน

ไม่ใช่หอประชุมพิพิธภัณฑ์กองทัพอากาศเหรอครับ  วันนั้นทางtake off โทรมาบอกว่า ว่า ที่ หอประชุมพิพิธภัณฑ์กองทัพอากาศ นะครับ รอพี่ๆคนอื่นมายืนยันแล้วกันครับ

ผมโทรไปถามที่ take off เค้าก็บอกว่าที่ หอประชุมพิพิธภัณฑ์กองทัพอากาศ นะครับ
ศุกร์นี้เจอกันครับ E07

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
อันนี้นี่ ถ้าไม่ส่งใบสมัคร (ซื้อไม่ทัน) จะมีโอกาสไปร่วมแจมกับเค้าได้มั้ยอ่ะครับ

• ทหารเลว
  • *
อันนี้นี่ ถ้าไม่ส่งใบสมัคร (ซื้อไม่ทัน) จะมีโอกาสไปร่วมแจมกับเค้าได้มั้ยอ่ะครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ ไม่รู้ตอนนี้เต็มรึยัง    O15

• ทหารเลว
  • *
ได้กำหนดการมาแว้วว ครับ  กัปตันสรเดช BI ไปด้วยนะคร้าบบ
http://www.takeoffmagazine.net/Download/TGStudentPilot.pdf

Offline uanmuic

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
ยังไงผมฝากคนที่ได้ไปฟังบรรยาย ช่วยถามเกี่ยวกับเรื่องอายุของการสอบ SP ในปีนี้ด้วยได้ไหมครับ ว่าจะเป็น Oct 1980 หรือ Oct 1981

นี่ผมเพิ่งเรียนจบโทกลับมาทำงานที่เมืองไทยเอง จริงๆก็ได้งานทำที่นู่นด้วย แต่เลือกที่จะไม่เอาเพราะอยากจะมาสอบครั้งนี้
กลับมาได้2-3วัน เจอประกาศเลื่อน เครียดเลยครับเพราะมันเป็นครั้งสุดท้ายของผมแล้วด้วย

เห็นว่าจะเลื่อนไปนิดเดียว ก็หวังว่าจะยังใช้เกณเดิมอยู่

ยังไงฝากถามด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

Offline paduk

• ประชาชน
ใครไปมั้งหรอครับ...อันนี้เมลผมอะครับ pa_duk@hotmail.com เผื่อจะได้ทำความรู้จักกันในวันงานอะครับ   O05

• ทหารเลว
  • *
พี่ ๆ เพื่อนครับ ทางtake off โทรมาบอกว่า ขอเปลี่ยนสถานที่จัดงานเป็น center point@central world ชั้น 7ฝั่งอิเซตัน ครับ และเริ่มลงทะเบียน 10โมงครับ

ใครรับการแจ้งแล้วบ้างครับ

• ทหารเลว
  • *
ได้รับแจ้งแล้วครับ  O04
สถานที่จัดฟังดูดีเชียวครับ   - นักบิน 303-

• ทหารเลว
  • *
ได้รับแจ้งแล้วเช่นกันครับ

เดินทางสะดวกมากๆ เลยทีนี้

แล้วเจอกันครับ

• นักรบ
  • **
พี่ ๆ เพื่อนครับ ทางtake off โทรมาบอกว่า ขอเปลี่ยนสถานที่จัดงานเป็น center point@central world ชั้น 7ฝั่งอิเซตัน ครับ และเริ่มลงทะเบียน 10โมงครับ

ใครรับการแจ้งแล้วบ้างครับ

ทำไมของผมไม่เห็นโทรแจ้งเลยครับ เค้าคงลืมเป็นแน่แท้ O21
ดีนะเนี่ยที่แวะเข้ามาในนี้ทุกวัน เกือบได้ไปยืนรออยู่ที่กองทัพอากาศคนเดียวแล้วมั๊ยล่ะตู O15

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
ถ้าเกิดเจ้าตัวไปไม่ได้ไห้คนอื่นไปแทรได้ไหมอ่าคับ

Offline TaTeeMan

• ประชาชน
เปลี่ยนสถานที่ เดินทางสะดวกขึ้น แต่ก็ทำให้อดชมเครื่องบินที่ พิพิธภัณฑ์แฮะ :P