Author Topic: [HDTV] ลองรับชมรายการโทรทัศน์ MCOT แบบ High-definition กันนะครับ  (Read 8916 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
อสมท. หรือ MCOT ได้ทดลองออกอากาศรายการโทรทัศน์ตามผังปกติผ่านทางอินเตอร์เนตด้วยคุณภาพสัญญาณแบบ HD ความละเอียดสูงสุดระดับ 1440 x 900 พิกเซลแล้วนะครับ ท่านใดสนใจอยากรับชม สามารถรับชมได้ที่ http://s3.dmiinter.com/index.html นะครับ

ภาพที่ได้นั้นคมชัดสูงมากๆ จนแทบเห็นรายละเอียดทุกรูขุมขนเลยนะครับ  E47

โดยเฉพาะตัวอักษรเนี่ย คมกริบสุดๆดีครับ จนบางทีรู้สึกมึนๆกับแถบราคาหุ้นที่วิ่งไปมาอยู่ด้านล่าง  E08

แต่ความเร็วของอินเตอร์เนตที่ใช้นั้น ควรไม่ต่ำกว่า 3Mb/s นะครับถึงจะลื่นไหลและไม่กระตุก  E25

ผมอยากให้ฟรีทีวีของเมืองไทยทำการออกอากาศแบบ HD อย่างนี้ทุกช่องจังเลยครับ คงจะดีไม่น้อย  E18

SXY SXY SXY SXY

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
แล้วช่องที่ฉายทางโทรทัศน์ปกติล่ะครับ เป็นเหมือนเดิมเหรอ O35

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
เดี๋ยวนี้ผมเห็นรายการของ WORK POINT ภาพมันชัดแปลกๆอ่ะครับ

มันอยู่ที่การจักไฟหรือป่าวอ่ะครับหรือเป็นเทคนิดของการตัดต่อครับ