Author Topic: ใครอยากได้ หนังสือแนวข้อสอบรอบแรก QP กับ SP มาทางนี้ FREE  (Read 57898 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ
 O29

ผมไปเจอในเวป thaipa  ลงโดย Dr.jack ขอบคุนมากๆ ครับ

ในนี้มีหนังสือสำหรับ QPกับ SP  ทั้งเล่มไห้โหลด FREE

http://www.thaipa.net/forum/viewtopic.php?t=1520

ลืนๆลองไปอ่านในกระทู้ดูนะครับมาประโยชมากๆ

หรือเข้านี้เลยQP - หนังสือชือ Ace the Technical Pilot Interview
http://rs118.rapidshare.com/files/364504657/Ace_the_Technical_Pilot_Interview.pdf

สำหรับ SP อ่านหนังสือพวก Basic Science, Natural Science, Mathematics ฯลฯ
พวกเกมส์แนว IQ ที่จะใช้ก็ประมาณนี้เลยครับ
http://rapidshare.com/files/95280603/BrainTrainer.rar

ป.ล. ขอบคุน Dr.jack อีกครัง

O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19

Offline tuaapache

• นักรบ
  • **
ผมลองอันซิปแล้วไม่รู้ทำไมใช่ไม่ได้สำหรับเกม

Offline jitrin

• ประชาชน
เศร้าจังครับผมใช้เครื่องแมคแล้ว install หรือว่าทำอะไรไม่ได้เลยครับมีใครสามารถแนะนำผมหน่อยได้ไหมครับว่าควรทำอย่างไร

• FLY away
ผมลองอันซิปแล้วไม่รู้ทำไมใช่ไม่ได้สำหรับเกม

ผมโหลดแล้วก้อได้นะครับ

เศร้าจังครับผมใช้เครื่องแมคแล้ว install หรือว่าทำอะไรไม่ได้เลยครับมีใครสามารถแนะนำผมหน่อยได้ไหมครับว่าควรทำอย่างไร

ไม่ต้อง install เพราะมันเป็น PDF นิครับ นอกจากว่าคุนไม่มี reader

• นักรบ
  • **

Offline misterhomme

• ประชาชน
ขอบคุณค้าบบบ ได้มาอันนึงแล้ว

แต่อีกไฟล์ของ SP ที่แตก .RAR ออกมาได้เป็นไฟล์ .iso หง่ะคับ

Offline Anonymous

• ทหารเลว
  • *
ใช้ Deamon tools ครับพี่ๆ ผมก็ไปหาโหลดมาจาก เว็บนี้แล้วเหมือนกัน ครับ   E37 E37

• FLY away
ใช้ Deamon tools ครับพี่ๆ ผมก็ไปหาโหลดมาจาก เว็บนี้แล้วเหมือนกัน ครับ   E37 E37

Yep, it's hard to expain to to use it, Deamon Tools

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
ผมโหลดไม่ได้อ่ะครับ โหลดๆอยู่มันก็เด้งขึ้นว่าErrorตลอดเลย เซ็ง........

jason

• Guest
ผมมีหมดแล้ว

เดี์ยวโพสให้ใหม่

เผื่อมีใครอยากได้

• นักรบ
  • **
ถ้าลงลิงค์อันใหม่รบกวนลองเวป4shared.comดูอ่ะครับ ผมโหลดไม่ได้จริงๆ ขอบคุณ คุณJasonล่วงหน้าและก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่เอาสิ่งดีๆมาฝากกันครับ

Offline Gee

• ประชาชน
ผมก็โหลดไม่ได้ครับ
รบกวน up ให้หน่อยนะครับ... อยากได้มาเตรียมตัวครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

jason

• Guest
ผมพยายามอัพ brain trainer มา 3 เว็บแล้ว แต่มันค้างตลอดเลย

สงสัยต้องรอคนเก่งมมาอัพแล้วล่ะ

โทษที

O29

• นักรบ
  • **
ผมดาวโหลดเสร็จเรียบร้อยแต่พอ install เสร็จมันบอกว่าต้องใช้แผ่น cd

• นักรบ
  • **
หลังจากที่ได้พยายามโหลดนับครั้งไม่ถ้วน ในที่สุดก็โหลดได้แล้วครับ ฟลุ๊กนั่นเอง ใช้หลักตื้อเท่านั้นที่ครองโลกครับ 55++ ยังไงก็ขอขอบคุณ คุณเjasonสำหรับความพยายามที่จะอัพให้ครับ เพื่อนๆที่ยังโหลดไม่ได้ลองเข้าไปโหลดดูบ่อยๆอ่ะครับมัน(แบบกัดไม่ปล่อยเลยทีเดียว)จะมีอยู่ช่วงนึงที่อัตราโหลดมันแรง จะสามารถโหลดได้ครับ

• นักรบ
  • **
ในส่วนของ Brain Trainer มีใครสามารถเล่นได้แล้วมั่งอ่าครับ ของผมหลังจากใช้Demon Tools สร้างImage Drive ขึ้นมาแล้ว และทำการติดตั้ง Brain Trainer ทั้ง1และ2 เรียบร้อย เกิดปัญหาคือ ขึ้นหน้าต่าง Protection System ว่าErrorแบบนี้อ่ะครับ

• นักรบ
  • **
ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมรึเปล่า หรือถ้าใครสามารถเล่นได้แล้ว ทำยังไงให้เล่นได้อ่าครับ รบกวนด้วยครับ O07

Offline Athrun

^
^
^
คุณยังไม่ได้ทำการ Crack เลยครับ ถ้าเล่นได้ก็แปลกแล้วล่ะครับ  E53

วิธีการ crack ทั้ง Brain Trainer 1 และ 2

1. เปิดไฟล์ Brain Trainer ด้วย Daemon
2. เข้าไปที่ My Computer --> Drive Image ของคุณ --> Folder Brain Trainer (จะภาค 1 หรือ 2 ก็แล้วแต่ที่ต้องการ ) --> Folder ViTALiTY
3. ทำการ copy icon BrainTrainer2 แล้วนำไป paste ใน Folder Mindscape --> Brain Trainer ซึ่งปกติแล้วจึงอยู่ใน Program Files ของ Drive C: น่ะครับ

SXY SXY SXY SXY

• นักรบ
  • **

Offline Phumin

• ประชาชน
หนังสือสำหรับ QPกับ SP  ทั้งเล่มไห้โหลด FREE
อันนี้ไฟล์โหลดไม่ได้แล้วครับ ใครมีรบกวนช่วย upload ให้ทีครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

Offline ipharn

• ประชาชน
 E08 I thought 1st link is broken link na krub kindly help re-upload na krub pom  O22 thanks in advance krub  O07

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
ลิงค์มันเน่าแล้วอ่าครับ รบกวนอัพให้ใหม่ได้ปาวครับ
หรือ ถ้ามีของ Dr. kawashima ด้วยก็ดีคับ  รบกวนหน่อยเน้อออ  O05

Offline fourzpilot4

• ประชาชน

Offline sayoma

• ประชาชน
link  เสียแล้วครับ
ถ้าผมใช้ Mac สามารถลงเกมส์ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Offline benz43

• นักรบ
  • **
ผมไม่รู้ว่าต้องการอันไหนนะคับ

Pilot Dr.Jacks DropBox Link : https://www.dropbox.com/s/78lo0g6p2t6210u/PILOT%20DrJACK.iso?dl=0

ยังอัพโหลดไม่เสร็จนะคับ รอซักพักหน่อย ไฟล์ 3.60 GB

Offline artnomonman

• ประชาชน
ผมโหลดไม่ได้สักอันเลยครับ ขึ้น File not Found  O23

Offline benz43

• นักรบ
  • **
Link นี้นะคับ ไม่ใช้ Link ด้านบน =="

Pilot Dr.Jacks DropBox Link : https://www.dropbox.com/s/78lo0g6p2t6210u/PILOT%20DrJACK.iso?dl=0

แต่ตอนนี้ไม่น่าจะโหลดได้แล้วนะคับ T_T DropBox ที่เป็น Public Folder ผมโดน Suspend หมดเลย

"This email is an automated notification from Dropbox that your Public links have been temporarily suspended for generating excessive traffic. Your Dropbox will continue to function normally with the exception of Public links."

- นักบิน 305-   มีใครแนะนำเว็บอัพโหลดอื่นไหมคับ ?
« Last Edit: 10 October 2014, 13:48:30 +07 by benz43 »