Poll

อยากจะเปลี่ยนชื่อเว็ปเป็น pilot.in.th เพื่อนๆพี่ๆน้องๆว่าไงกันครับ

เห็นด้วย
4 (33.3%)
ไม่เห็นด้วย
5 (41.7%)
แล้วแต่มึ.. ยังไงก็ได้
3 (25%)

Total Members Voted: 12

Author Topic: อยากจะเปลี่ยนชื่อเว็ปเป็น pilot.in.th เพื่อนๆพี่ๆน้องๆว่าไงกันครับ  (Read 12127 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ว่าไงจ๊า ตอนแรกจะเปลี่ยนเป็น pilot.co.th แต่ดันมีคนจดไปแล้ว เป็นบริษัทโลจิสติก

แต่... โครงการนี้ รอผมว่างก่อนนะ ค่อยทำ เอิ๊กๆ

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
จดไปแล้วอย่างนี้ทำไงอ่ะครับ จะยังคงใช้ชื่อที่ว่านี่รึเปล่าครับ

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
ขอทราบเหตุผลหน่อยครับว่าทำไมถึงต้องเปลี่ยน

Offline GForce

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่

• Moderator
  • ราชาเทวะ
ที่จะเปลี่ยนก็เพราะว่ามันจะได้ดูเป็นเรื่องเป็นราวเกี่ยวกับนักบินไปเลยดีน่ะคับ
ตอนแรกที่ตั้งชื่อว่า สักนิด ก็เผื่อว่ามันเกิดไม่บูมด้านนักบิน ก็จะได้เอาชื่อไปใช้อย่างอื่นได้ต่อ
แต่ตอนนี้สมาชิก และผู้สนใจส่วนใหญ่ก็เกี่ยวข้องกับวงการนักบิน ก็เลยว่าจะใช้ชื่อที่ตรงตามตัวซะเลย

อีกอย่างเวลาบอกใคร ก็พูดยากเหลือเกิน (แต่พอเค้าจำได้ ก็มักจะไม่ลืมนะ ผมว่า สักนิดดอทคอม มันแปลกดี)

.in.th จะจดทะเบียนได้ง่ายกว่า .co.th น่ะคับ เนื่องจากไม่ต้องตั้งบริษัทที่ชื่อเดียวกันมารองรับ ก็จดได้

Offline oldjet

ความเห็นผมนะว่าชื่อนั้นไม่สำคัญหรอก เนื้อหาต่างหากที่สำคัญ ถึงแม้อาจได้ยินได้ฟังคนอื่นว่ามันไม่เท่ห์ หรือไม่ทันสมัย แต่คิดว่าชื่อนี้แหละจะมีคนจดจำไปอีกนานเพราะตอนแรกที่เห็นแวบนึง ก้อยังแปลกใจว่าจะเป็นแวบที่เกี่ยวกะด้านการบินได้อย่างไร ลองแวะเข้ามาดู สักนิด ถึงได้รู้ มีความหมายนะครับสำหรับคำว่า สักนิด ไม่ใช่ชื่อตลาดเหมือนเวบอื่น
  อย่างที่เจ้าของเวบที่ว่า สักนิดดอดคอม มันแปลกดีนั่นแหละครับ...อย่าไปตามกระแสเลยครับ ขอให้มั่นคงและหนักแน่น ต่อไปใครจะไปรู้ว่าถ้าเกิดเป็นแวบยอดฮิตเหมือน Google แล้วอะไรจะเกิดขึ้น E30 E30

Offline Athrun

^
^
^
+100 ครับ  O30

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ  O29

ผมว่าอย่าเปลี่ยนชื่อเว็บเลยครับ  O27

ชื่อเดิมก็ดีอยู่แล้ว จำก็ง่าย + แปลกไม่เหมือนใครดีครับ  E06

คนทั่วไปได้ยินครั้งแรกก็คงคิดไม่ถึงว่าจะเป็นเว็บไซด์ทางด้านการบิน  O35

โดยเฉพาะอย่างยิ่งเป็นเว็บที่ให้ความรู้และรายละเอียดเกี่ยวกับการสอบนักบินการบินไทย  O36

ซึ่งในตอนนี้ก็มีเว็บไซด์ประเภทนี้น้อยเหลือเกินครับ E08

แต่หากเป็นคนที่รักและสนใจทางด้านการบินจริงๆแล้วล่ะก็  E37

หากได้แวะเข้ามา " สักนิด " ก็จะติดใจครับ  E47

SXY SXY SXY SXY

Offline Anonymous

• ทหารเลว
  • *
^
^
^

พี่ๆตอบกันดีมากเลยครับ - นักบิน 41- อ่านแล้วซึ้งๆ  E08 E08

เหมือนกันกับผมเลยอะครับ ตอนแรกมีพี่นักบิน แนะนำมา www.saknid.com สงสัยอะไรเกี่ยวกับเครื่องบินให้เข้าไปถาม

ผมยังงงว่ามันเว็บนักบินหลอชื่อไม่เห็นเกี่ยวกับ การบิน แต่พอเข้ามา อ่านๆดู อ่อ เว็บนี้มันดีอย่างงี้เนี่ยเอง

ผมว่า ชื่อไม่สำคัญ ครับ สำคัญที่เนื้อหา กับ น้ำใจของคนเว็บ ครับ  SXY

• Moderator
  • ราชาเทวะ

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **

Offline Aussie

• ทหารเลว
  • *
จริงๆผมว่าน่าจะเปลี่ยนเป็น thaipilotrumour นะเหมาะกับเวปดี

Offline abdul

• ประชาชน
ผมว่าอย่าเปลี่ยนเลยครับ 

ผมชอบชื่อ  "สักนิด"  มากกว่า 

ลองแวะมาสักนิด  แล้วจะติดใจ ^^