Author Topic: ขอถามข่าววงในอีกเรื่องของการบินไทยได้ไหมครับ?  (Read 9769 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
เนื่องจากไหนๆปีนี้การบินไทยก็มีกำหนดการเปิดสอบ student pilot เป็นที่แน่นอนแล้ว   O30

เพื่อนๆผม 3-4 คนที่เคยเรียนมหาลัยมาด้วยกันพอได้ยินเข้า  O28

บวกกับความแม่นยำเป็นอย่างมากของข่าววงในของพี่ๆ  O29

เลยฝากผมมาถามพี่ๆนักบิน TG หน่อยน่ะครับว่า  O02

เร็วๆนี้การบินไทยมีกำหนดการที่จะเปิดรับสมัคร " แอร์โฮสเตส " บ้างหรือเปล่าครับ  O35

รบกวนช่วยเช็คข่าววงในให้ทีนะครับ  O10

ขอบคุณมากครับ  O07

ปล. คำถามนี้ของผมอาจจะช่วยดึงสาวๆสวยๆที่สนใจอยากจะเป็นแอร์ฯ มาเล่นเว็บพี่เป๋งมากขึ้นก็เป็นได้นะครับ E47

SXY SXY SXY SXY
« Last Edit: 02 May 2010, 00:22:23 +07 by Athrun »

Offline golf307

• FLY away
 E47 คนละวงการ แต่ผมก้ออยากรู้จะได้ไปบอกสาวๆได้ ฮิๆๆๆๆๆๆ E11

Offline Athrun

E47 คนละวงการ แต่ผมก้ออยากรู้จะได้ไปบอกสาวๆได้ ฮิๆๆๆๆๆๆ E11

แหม...ถึงจะคนละวงการ แต่ก็อยู่บนเครื่องบินลำเดียวกัน , ออกเดินทางพร้อมกัน , จุดหมายปลายทางเดียวกัน , พักโรงแรมเดียวกัน และกลับเมืองไทยก็พร้อมกัน ก็น่าจะพอทราบข่าวคราวกันบ้างนะครับ ไม่มากก็น้อย จริงไหมครับ

E47 E47 E47 E47

SXY SXY SXY SXY

Offline grid

ที่สอบผ่านปี 2008 ยังไม่ได้เทรนอีกร้อยกว่าคนครับ หุหุ

ผมว่ายังคงไม่น่าจะเรียกภายในปีนี้ถึงปีหน้านะครับ หรือว่ายังไงต้องข่าววงใน ฮ๋าๆ ครับ

Offline Dan

• ATT01/08
 O34 555 ไม่นึกว่าจะได้เห็นคำถามนี้ใน web นี้อ่ะ

เอาเป็นว่า ตอบให้พอมี idea ละกัน
ตอนนี้ยังมีผู้ที่สอบติด cabin crew ปี 2008 แต่ยังไม่ได้เข้ามา train อีกส่วนหนึ่ง
คาดเดากันว่าจะเข้ามา train กันปีนี้ จากนั้นถ้าไม่พอ ถึงคงมีการเปิดรับใหม่จ้า

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
O34 555 ไม่นึกว่าจะได้เห็นคำถามนี้ใน web นี้อ่ะ

เอาเป็นว่า ตอบให้พอมี idea ละกัน
ตอนนี้ยังมีผู้ที่สอบติด cabin crew ปี 2008 แต่ยังไม่ได้เข้ามา train อีกส่วนหนึ่ง
คาดเดากันว่าจะเข้ามา train กันปีนี้ จากนั้นถ้าไม่พอ ถึงคงมีการเปิดรับใหม่จ้า

เจ้าพ่อข่าววงในมาตอบเลยนะนี่  E30

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
cabin Crew 08 มีกำหนดการ Train แบบไม่เป็นทางการในเดือน ตุลา นี้ครับ

ปล.แต่ไม่เป็นแน่นอนน่ะครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
cabin Crew 08 มีกำหนดการ Train แบบไม่เป็นทางการในเดือน ตุลา นี้ครับ

ปล.แต่ไม่เป็นแน่นอนน่ะครับ

แผนการณ์ชาติครึ่ง เลื่อนตลอดเลยอ่ะ สงสารคนออกจากงานมารอ