Author Topic: สอบอะไรดี TOEIC หรือ TOFLE หรือ IELTS ?  (Read 6523 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ
 - นักบิน 309-

สอบอะไรดี TOEIC หรือ TOFLE หรือ IELTS ?

แล้วต้องด้ายประมานเท่าไรถึงจะดีครับ แบบว่าผ่านไม่โดนคัดออก

E53

Offline Aussie

• ทหารเลว
  • *
Toeic ครับ ไม่กำหนดคพแนนขั้นต่ำ แต่ผมแน่นำว่าควรจะมากกว่า 650 ขึ้นไปครับ ลูกเรือเค้ายังรับที่ 650 ขึ้นไปเลย เอา 650 - 750 เนี่ยกำลังดีครับ

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ
คุนคับ ต้องรีบไปสอบสะแล้ว จะได้มาต้องปวดหัวทีหลัง
 O19

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
TOEIC คับ ถูกสุด และเหมือนกับว่า TG ระบุเป็นตัวนี้

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory
ส่วนตัวผมว่า TOEIC และก้อเป็นไปได้น่าจะมีเลข 7 ที่ตัวหน้าไว้ก่อนเลยดีกว่า...
ไม่ได้กำหนดขั้นต่ำก้อจริง แต่การที่เราได้คะแนนระดับนั้นก้อแสดงว่าเราจะมีพื้นฐานที่จะใช้สอบ  รวมทั้งคุยกับโปรใด้ในระดับหนึ่งครับ..