Author Topic: about tomsil.  (Read 11442 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Gee

• ประชาชน
สวัสดีครับ.. ผมเป็นสมาชิกใหม่ ได้มาเจอบอร์ดที่ดีแห่งนี้ดีใจมากครับ

ผมมีปัญหาคาใจครับเพื่อเตรียมตัวสอบ SP ในปีนี้ มันทำให้ผมรู้สึกหวั่นใจมากครับ กังวล รู้สึกไม่เคลียร์กับตัวเองเลย
คือผมเคยเป็นทอมซิลอักเสบระยะไม่นาน (เมื่อ 1-2 ปีก่อน) หลังจากหายจากอาการอักเสบรักษาด้วยยา เกิดทอมซิลข้างซ้ายบวม เหมือนมีลิ้นไก่อีกอันที่คอ
เคยไปปรึกษาหมอแล้ว คุณหมอท่านว่า ไม่เป็นอันตราย ไม่จำเป็นต้องตัดทิ้งเพราะจะมีผลทำให้เราเหมือนขาดตัวกับดักเชื้อโรคไปข้างหนึ่ง แค่จะรำคาญหน่อย

!! ประเด็นคือ ในเมื่อคุณหมอบอกว่าไม่เป็นอันตราย แค่มันบวมอยู่อย่างนั้น รำคาญก็ตัดทิ้งได้

?? ผมจะมีสิทธิ์ ผ่านเวชศาตรย์ไหมครับ ??  O23

ปล. ผมจะทำอย่างไรดี ให้แน่ใจกับเรื่องนี้ครับ, รบกวนพี่ ๆ นักบิน หรือผู้ที่มีความรู้ช่วยแนะนำหนทางให้ผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณพื้นที่ดี ๆ แห่งนี้มาก ๆ เลยครับ

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
 O35 แล้วใส้เลื่อนนี่เค้าตรวจยังไงเหรอคับ เราเช็คเบื้องต้นเองได้ป่าวครับ เสียวเหมือนกัน เคยได้ยินเพื่อนที่สอบติดเตรียมทหาร
เค้าให้แก้ผ้ากระโดดเบาะยางเอาเวลาเช็ค ไม่รู้จริงป่าวนะครับ

Offline abdul

• ประชาชน
ถ้าพูดแบบบ้านๆ  ตรวจไส้เลื่อน หมอก็เอามือกุมไข่เราล่ะครับ

ส่วนตรวจริดสีดวงก็แอ่นดาก ให้หมอดู

• ทหารเลว
  • *
ผมกลัวเป็นไส้เลื่อนมากเลยครับ เพราะว่าไข่สองข้างผมห้อยลงมาไม่เท่ากัน แบบนี้จะมีสิทธิ์เป็นไม๊ครับ โทษนะครับที่อาจใช้คำไม่สุภาพแต่ไม่รู้จะอธิบายไงดีครับ O08

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
^
^
^
555+ บรรยายซะเห็นภาพเลยครับ  O30

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวนะครับว่าการเป็นไส้เลื่อนจะมีความสัมพันธ์กับการที่ห้อยเท่ากันหรือไม่เท่ากัน

ห้อยมากหรือน้อย หากอธิบายตามหลักวิทยาศาสตร์แล้ว

มันน่าจะขึ้นอยู่กับอุณหภูมิสิ่งแวดล้อมรอบกายมากกว่านะครับ

หากร้อนมาก ก็น่าจะห้อยมาก เพื่อรักษาสเปิร์มไว้ให้มีชีวิตรอด (ถ้าจำไม่ผิด ต้องประมาณ 32 C ป่ะครับ)

หากเย็นจัด ก็น่าจะต้องหด เพื่อใช้อุณหภูมิของร่างกายสร้างความอบอุ่นให้สเปิร์มมีชีวิตรอดเช่นกัน

ถ้าใครเป็นไส้เลื่อนจริงๆแล้วล่ะก็ น่าจะมีอาการเจ็บหรือปวดบ้างไม่มากก็น้อยนะครับ

ปล. ช่วงนี้กำลังฟิตวิชาวิทยาศาสตร์ทางด้านกายวิภาคครับ... E37 E37 E37
 SXY SXY SXY SXY

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณมากครับ พี่ Athrun
โล่งอกหน่อยครับ O08 ตอนนี้ก้มีกำลังใจฟิตอ่านวิชาการเพิ่มอีกหน่อยครับ E37

jason

• Guest
ผมว่า SPAXZ อธิบายตรงดีนะ

O19

• ทหารเลว
  • *
 O37  ก้กลัวพี่ๆนึกภาพไม่ออกเด๊วต้องมาอธิบายใหม่อะคับ แล้วพี่ Athrun ตอนนี้เป็นนักบินแล้ว หรือว่าเรียนอยู่คับ

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
O37  ก้กลัวพี่ๆนึกภาพไม่ออกเด๊วต้องมาอธิบายใหม่อะคับ แล้วพี่ Athrun ตอนนี้เป็นนักบินแล้ว หรือว่าเรียนอยู่คับ

ผมก็เป็นคนนึงที่รอสอบ SP อยู่เหมือนกันครับ  O11

รอมาเกือบ 2 ปีนับตั้งแต่จบมหาลัยแล้วครับ   O32

ชีวิตนี้แค่มีโอกาสได้ลองสอบ TG ซะครั้งนึง  O10

ผมก็นอนตายตาหลับแล้วล่ะครับ... O21

SXY SXY SXY SXY

• ทหารเลว
  • *
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกก  O34 O34 อารมณ์เดียวกันเลยครับ งัยสู้ๆนะครับ

Offline Gee

• ประชาชน
55555555555
"ทอมซิล" ผมลงไข่หมดแล้ว  - นักบิน 309-

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ทอมซิลพี่ก็โตคับ แต่จำไม่ได้ว่าโตขนาดไหน
แต่ไม่น่าเกี่ยวข้องนะคับ เพราะเด็กเดี๋ยวนี้ผมว่าทอมซิลโดตกันเยอะนะ (บ้างผมโตทั้งบ้ายเลย หรือว่าบ้านเราสกปรกหว่า Gee ไม่ใช่หรอกเนอะ O28)

เรื่องไข่ ปกติมันก็ไม่เท่ากันอยู่แล้วนิ จำได้ว่าเคยอ่านเจอที่ไหนซักที่ ใครเป็นหมอ มาตอบหน่อยจิ O35

Offline Gee

• ประชาชน
ทอมซิลพี่ก็โตคับ แต่จำไม่ได้ว่าโตขนาดไหน
แต่ไม่น่าเกี่ยวข้องนะคับ เพราะเด็กเดี๋ยวนี้ผมว่าทอมซิลโดตกันเยอะนะ (บ้างผมโตทั้งบ้ายเลย หรือว่าบ้านเราสกปรกหว่า Gee ไม่ใช่หรอกเนอะ O28)

เรื่องไข่ ปกติมันก็ไม่เท่ากันอยู่แล้วนิ จำได้ว่าเคยอ่านเจอที่ไหนซักที่ ใครเป็นหมอ มาตอบหน่อยจิ O35
ขอบคุณมาก ๆ เลยครับพี่ DuraSail
ผมค่อยใจชื้นไปอีกหน่อยที่ได้รับการตอบของพี่นะครับ
แต่อย่างไร ถ้าใครมีประสบการณ์ หรือ ทราบข้อมูล รบกวนช่วยกันแชร์หน่อยนะครับ ทั้งทอมซิล & ไข่ เลยครับ
ดูเหมือนมีคนกังวลเรื่องไข่มากกว่าทอมซิลอีกครับ 55555
ขอบคุณบอร์ดอบอุ่นนี้อีกทีครับ  O10