Author Topic: ต้นตำรับ แนวข้อสอบนักบิน เราคือคนแรกจัดทำโดยนักบิน เพื่อนักบิน อัพเดทตลอด (ของแท้ต้อง Pilot Guide  (Read 520408 times)

0 Members and 8 Guests are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
พี่ๆทีมงานกำลังจัดทำเฉลยข้อสอบ Aviation knowledge ของนกแอร์ให้น้องๆ ที่สนใจสั่ง DVD กับทางpilot_guide ไปนะครับ สำหรับน้องๆท่านไหนที่เคยสั่งซื้อแล้ว และต้องการเฉลยข้อสอบนกแอร์ รบกวนแจ้งมาทางอีเมล์ pilot_guidebook@hotmail.com ได้เลยครับ เมื่อจัดทำเสร็จจะรีบส่งเมล์ตามไปครับ

ปล.คนที่เคยสั่งไปแล้ว รบกวนเมล์แจ้งชื่อ และ REVที่แผ่น(ช่ือของแผ่นเป็นเลข) เวลาใส่ DVD เข้าเคร่ืองคอมให้พี่ๆด้วยครับ

• ราชาเทวะ
https://drive.google.com/file/d/0B5tVyTNv_GY8SlBlY1dzT0tIRHc/view?usp=sharing

Link สำหรับ download แนวข้อสอบนกแอร์ 2017 สำหรับ part General Aviation Knowledge

สำหรับผู้ที่เคยสั่งซื้อ DVD จากพี่ๆ pilot_guidebook ไปแล้ว รบกวนส่ง Email มาที่ pilot_guidebook@hotmail.com มาถามรหัสในการ unzip ไฟล์ครับ กรุณแจ้ง Rev. ของแผ่นที่ท่านซื้อไป ซึ่งจะเป็นชื่อของแผ่นตอนที่ท่านใส่ DVD ครับ เช่น REV.032016 เป็นต้นครับ

***ต้นตำหรับแนวข้อสอบนักบิน จัดทำโดยนักบิน อัพเดทตลอดครับ ของแท้ต้อง Pilot_guidebook เท่านั้น

• ราชาเทวะ
วันนี้น้องๆท่านไหน เดินทางไปสอบ sp นกแอร์กรุณาเพื่อเวลามากขึ้นนะครับ แถวดอนเมืองฝนตกครับ รถอาจจะติดได้

• ราชาเทวะ
ยังมีจำหน่ายอยู่นะครับ และหากท่านไหนอยากได้ข้อมูลข่าวสารการสอบที่อัพเดท สามารถตามไปได้ที่ เพจ
https://www.facebook.com/Pilot-Guide-Book-129824077507553/

คับ

• ราชาเทวะ
การสอบรอบใหม่ของการบินไทยมาแล้ว เตรียมตัวกันพร้อมหรือยังครับ ด้วยแนวข้อสอบ ของ pilotguide book ครับ ลองถามดูได้รุ่นพี่ๆ ส่วนใหญ่ที่สอบผ่าน ทุกคนเลือก DVD แนวข้อสอบ Pilot guide ทั้งนั้นครับ

• ราชาเทวะ

• ราชาเทวะ
ตอนนี้ DVD ยังมีจำหน่ายอยู่นะครับ และปัจจุบัน AIRASIA รับสมัคร QP ชั่วโมงสูงเพื่อเป็นกัปตันด้วยครับ

• ราชาเทวะ

• ราชาเทวะ
พิสูจน์แล้วจากผู้สอบเข้าสายการบินมากมาย ว่า pilotguide คือเจ้าแรกและเจ้าต้นตำรับเจ้าเดียว

• ราชาเทวะ

• ราชาเทวะ
เด่วอาจจะมีข่าวดีสายการบิน นึงเปิดรับ QP อีกเร็วๆนี้ รอ confirm อีกทีนะจ๊ะ

ส่วนแนวข้อสอบ ยังติดต่อได้ตลอด เพราะของเราคือของแท้ รวบรวมโดยนักบิน เพื่อนักบินจ้า

• ราชาเทวะ
บอกแล้ว เราของจริง พูดปุ๊ปเปิดปั๊ป เพราะเราคือวงในนักบิน Lion air เปิด qp แล้วนะจ๊ะ

สนใจสมัครเลย
http://118.174.18.231:1001/public/recruitment/

• ราชาเทวะ
Thai smile เปิดรับ Qp ทั้งกับตันและ Copilot ประจำปี 2017 แล้วจ้า เตรียมตัวกันเลย

• ราชาเทวะ
อย่าลืมเตรียมตัวสอบ Thai Lion Air กันดีๆนะครับ ได้ยินว่าข้อสอบไม่ง่าย ไม่ยากแต่ต้องเตรียมตัวจ้า

• ราชาเทวะ
ข่าวดีครับ ได้ยินมาว่าปีหน้ารับ SP กันทุกสายการบินและรับจำนวนเยอะด้วยตั้งแต่ต้นปีกันเลยทีเดียว

• ราชาเทวะ
เตรียมตัวกันสำหรับปีหน้าได้เลยครับ ปีหน้าเปิดรับ SP กันทั้งปี บางสายรับสองรอบด้วยครับ

• ราชาเทวะ
 E11ล่าสุด ICAO ปลดธงแดงประเทศไทยแล้วครับ รับรองตลาดนักบินในบ้านเราร้อนระอุแน่นอนครับ

• ราชาเทวะ
สวัสดีปีใหม่น้องๆ ทุกท่านครับ ปีหน้าฟ้าใหม่ เป็นปีของการบินที่แท้จริง นักบินขาดแคลนหนักเนื่องจากการขยายเส้นทางเพิ่ม ทุกสายการบิน ตอนนี้ได้ข่าว CF แล้วว่ารับ SP ทุกสายการบิน และในบางสายการบินที่เคยบอกว่าจะไม่รับ QP ก็กลับมาพิจารณาจะรับ QP ชั่วโมง 200 เช่นกันครับ ขอให้เตรียมตัวกันให้ดี

ส่วน DVD ของ Pilot Guide นั้นยังคงอัพเดทเรื่อยๆครับ

• ราชาเทวะ