Author Topic: [Book] Understanding Flight  (Read 8775 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
เนื่องจากเล่มที่แล้ว มีจำนวนผู้ download ค่อนข้างเยอะมากในระดับที่น่าพอใจเป็นอย่างยิ่ง

ดังนั้นการกลับมาในครั้งนี้ผมจึงใคร่ขอนำเสนอหนังสือทางการบินที่น่าสนใจเล่มนึงครับ

*** Link สำหรับ Download มีปัญหาบางประการ ขอเวลาแก้ไขสักระยะนะครับ ***

จากชื่อหนังสือดังกล่าว ทุกท่านก็คงพอทายได้ว่าเป็นหนังสือที่อธิบายเกี่ยวกับพื้นฐานต่างๆทางด้านการบิน  O10

ซึ่งอาจจะเป็นเนื้อหาที่เกินความจำเป็นสำหรับการสอบ student pilot  O11

แต่หากคิดว่าอ่านเพื่อประดับความรู้ + ฝึกฝนทักษะการอ่านภาษาอังกฤษ  O19

ก็น่าจะเป็นประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยใช่ไหมครับ  O29

หมายเหตุ -

1) ก่อนโหลด รบกวนช่วยสมัครสมาชิกก่อนนะครับ...( พี่เป๋งอย่าลืมแบ่งค่าสปอนเซอร์ให้ผมด้วยนะครับ  O30 )

2) หากโหลดไปลองอ่านแล้ว ชอบหรือไม่ชอบอย่างไร comment ติชมกันได้นะครับ  O02

3) อยากให้โหลดกันเยอะๆนะครับ เผื่อผมจะได้มีกำลังใจนำเอาหนังสือเล่มอื่นๆ มาแจกให้อีกน่ะครับ จริงๆแล้วผมก็ได้มีโอกาสโหลดหนังสือและไฟล์สารคดีที่เกี่ยวกับการบินเก็บไว้อีกหลายชิ้นอยู่เหมือนกันครับ บางเล่มผมว่าเจ๋งกว่าเล่มนี้อีกนะครับ ส่วนจะนำมาแจกเพิ่มเติมอีกเมื่อไหร่นั้น ขอดูจากกระแสตอบรับ (จำนวนคนโหลด) ของเล่มนี้ก่อนนะครับ...

4) ที่ผมนำไฟล์หนังสือมาแจกให้นั้น ไม่ได้มีวัตถุประสงค์อื่นใดเป็นพิเศษหรอกนะครับ เพียงแค่อยากแบ่งปันให้กับเพื่อนๆที่มีความฝันเดียวกันน่ะครับ และอยากตอบแทนพี่เป๋ง DuraSail ที่ช่วยให้คำแนะนำต่างๆที่มีประโยชน์กับผมมาตลอดน่ะครับ

ผลงานที่ผ่านมา :

1. The Ultimate IQ Test Book : http://www.saknid.com/index.php/topic,2244.0.html

SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY
« Last Edit: 11 May 2010, 19:42:54 +07 by Athrun »

Offline pilotboy

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณมากๆ เลยครับ

ขอ Request หน่อยได้ไหมครับ คือถ้าเป็นไปได้อยากได้
หนังสือที่เกี่ยวกับคณิตกับฟิสิกส์ ที่อธิบายง่ายๆ สำหรับพวกเรียนศิลป์ภาษาได้ไหมครับ
หรือเป็นภาษาอังกฤษก็ได้ครับ ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับผม

ขอบคุณมากๆ อีกครั้งหนึ่ง

jason

• Guest

ขอ Request หน่อยได้ไหมครับ คือถ้าเป็นไปได้อยากได้
หนังสือที่เกี่ยวกับคณิตกับฟิสิกส์ ที่อธิบายง่ายๆ สำหรับพวกเรียนศิลป์ภาษาได้ไหมครับ
หรือเป็นภาษาอังกฤษก็ได้ครับ ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับผม

ถูกต้องครับ

ใครมีบ้างก็ช่วยโพสต์ที

ผมเรียน ปวช. มาเหมือนกัน

ไม่เคยเรียนเลย ฟิสิกข์ เคมี และ คณิต

น้องโอเล่

• Guest
ขอบคุณครับ มีหนังสือเกี่ยวกับ WOMBAT ใหมครับ อยากหาความรู้หนะครับ ขอบคุณครับ

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
โหย เห็นแล้วต้องเข้ามาขอบคุณเจ้าของกระทู้เลย เป็นภาคต่อของความมีน้ำใจครับ สนับสนุนคนทำดีครับ

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ

หนังสือคณิตกับฟิสิกส์ที่ง่ายๆ...อืมมมมม  O15

สองวิชานี้มีคำว่าง่ายด้วยหรือครับเนี่ย (แต่บางท่านอาจว่าง่าย)  O23

แต่สำหรับผมแล้วล่ะก็...ยากเอาการเลยล่ะครับ  E08

ถ้าอยากจะให้ผมซึ่งเติบโตมาทางสายวิทยาศาสตร์ตั้งแต่มัธยมจนจบปริญญาตรีแนะนำล่ะก็... O10

ผมว่าคุณจะลองไปเดินหาซื้อหนังสือคู่มือภาษาไทยตามร้านหนังสือทั่วไปน่ะครับ  O18

ซึ่งมีหลากหลายสำนักพิมพ์และผู้แต่งมากๆ  O11

แต่ถ้าอยากให้ผมแนะนำ  E47

ถ้าเป็นคณิตศาสตร์ ผมชอบของ อ.สมัย เหล่าวาณิชย์ มากๆครับ แกอธิบายละเอียดและเข้าใจง่ายที่สุดแล้วล่ะครับ

ถ้าเป็นฟิสิกส์ ผมชอบของ อ.ช่วง และ อ.ประกิตเผ่า (คงจะเคยได้ยินชื่อมาบ้างตามข่าว)

ไม่อย่างนั้นคุณก็คงต้องลองขอคำแนะนำจากพี่ๆนักบินที่ไม่ได้จบจากสายวิทย์ว่าเค้าเตรียมตัวสอบกันอย่างไรบ้างน่ะครับ

มีหนังสือเกี่ยวกับ WOMBAT ใหมครับ

ไม่มีเลยครับ ว่าแต่ WOMBAT คืออะไรหรือครับ  O35

อย่าบอกนะครับว่าคือไอ้ตัวนี้น่ะครับ

น่ารักดีเหมือนกันนะครับ  O07

SXY  SXY  SXY  SXY  SXY  SXY  SXY  SXY  SXY  SXY

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ตัวอะไรน่ารักจิง  SXY