Author Topic: [Book] The Ultimate IQ Test Book  (Read 22445 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
เผอิญผมไปเจอหนังสือ IQ Test เล่มนึงมาครับ เห็นแล้วน่าสนใจดี เลยเอา link สำหรับโหลดมาฝากเพื่อนๆ ครับ

*** Link สำหรับ Download มีปัญหาบางประการ ขอเวลาแก้ไขสักระยะนะครับ ***

มี 25 ชุดๆละ 40 ข้อ รวมเป็น 1,000 ข้อ  O20

ระหว่างรอว่าจะเปิดหรือไม่เปิดสอบก็ลองทำกันให้ตายไปข้างนึงเลยละกันครับ  O11

ไว้วันหลังหากผมเจอหนังสือหรืออะไรดีๆที่น่าสนใจอีกล่ะก็ จะนำมาฝากให้อีกนะครับ  O10

หมายเหตุ -
1) ว่าแต่ข้อสอบ Aptitude Test ของ TG นั้นก็ออกประมาณนี้หรือเปล่าครับ หรือยากกว่านี้อีกครับ  O35

2) หากโหลดไปลองทำแล้ว ชอบหรือไม่ชอบอย่างไร comment ติชมกันได้นะครับ  O02

3) อยากให้โหลดกันเยอะๆนะครับ เผื่อผมจะได้มีกำลังใจนำเอาหนังสือเล่มอื่นๆ มาแจกให้อีกน่ะครับ จริงๆแล้วผมก็ได้มีโอกาสโหลดหนังสือและไฟล์สารคดีที่เกี่ยวกับการบินเก็บไว้อีกหลายชิ้นอยู่เหมือนกันครับ บางเล่มผมว่าเจ๋งกว่าเล่มนี้อีกนะครับ ส่วนจะนำมาแจกเพิ่มเติมอีกเมื่อไหร่นั้น ขอดูจากกระแสตอบรับ (จำนวนคนโหลด) ของเล่มนี้ก่อนนะครับ...

4) ที่ผมนำไฟล์หนังสือมาแจกให้นั้น ไม่ได้มีวัตถุประสงค์อื่นใดเป็นพิเศษหรอกนะครับ เพียงแค่อยากแบ่งปันให้กับเพื่อนๆที่มีความฝันเดียวกันน่ะครับ และอยากตอบแทนพี่เป๋ง DuraSail ที่ช่วยให้คำแนะนำต่างๆที่มีประโยชน์กับผมมาตลอดน่ะครับ

SXY  SXY  SXY  SXY  SXY  SXY  SXY  SXY  SXY  SXY
« Last Edit: 11 May 2010, 19:41:59 +07 by Athrun »

Offline aekkung

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
  • Together we fly
    • My Page @ Google
โอ้ว เล่มนี้ถ้าซื้อเป็น paper version คงจะไม่ถูกเลยนะครับเนี่ย ขอบคุณมากครับ

Offline pilotboy

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณมากๆ เลยครับ สำหรับน้ำใจ

ขอให้พระเจ้าสถิตย์กับท่าน

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ถือว่าตัดคู่แข่ง เพราะว่าจะทำกันจนตายกันไปข้างนึง  E08

ถือว่าตัดคู่แข่ง เพราะว่าจะทำกันจนตายกันไปข้างนึง  E08

ในที่สุดก็มีผู้ที่สามารถล่วงรู้แผนลับในใจของผมจนได้... E47

SXY  SXY  SXY

• ทหารเลว
  • *
โหลดแล้ว ลองทำดูชุดแรก

ผมได้แค่ 15 เองอะ ซึ่ง = Average

ภาษาอังกฤษที่ใช้เป็นคำถามยากมาก อ่านแล้วงง

ทำไมภาษาไม่เหมือน TOEIC วะ แล้วอย่างนี้จะสอบผ่านรอบ PRO ไหมเนี่ย

รบกวนผู้รู้ช่วยแจ้งแถลงไขว่า ต้องได้คะแนนระดับไหนถึงจะผ่านอะครับ จะต้องถึง

Good, Very good, Execellet หรือ Exceptional แล้วพวกระดับ Average อย่างผมนี่จะมีสิทธิ์ไหมครับ

เครียดโว้ย

Offline MiMo0287

• ประชาชน
 E37 ขอบคุณครับ......ทำไป รอไป ลุ้นไป !! (  O33 ไม่เอาปฏิวัติ โย่ว ๆ) โชคดีทุกคนครับ

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
ยากมากครับแต่จะพยายามปัญญาอันน้อยนิดทำดุครับ

Offline Kapom

• ประชาชน
คุณ Athrun  มีแววได้เป็นนักบินแน่ๆ คุณสมบัติมีน้ำใจนักกีฬา เอื้อเฝื้อเผื่อแผ่ สกัดคู่แข่งไปตั้งหลายคน  E08 ล้อเล่นนะครับ  E06 คุณเยี่ยมมากๆเลย ขอบอก  E30

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
เข้ามาคุณความมีน้ำใจของคุณ Athrun ด้วยคนคับ สมัยนี้หายากมากคับคนมีน้ำใจให้กัน หนับหนุนคับๆ

เอาไปเลย 5กะโหลก อิอิ

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ขอบคุณ คุณ Athrun ด้วยอีกคนครับ

เท่จริงๆ O29

jason

• Guest
ผมมีเล่มนึง ไม่รู้มีกันยัง

เกี่ยวกับฝึกภาษาอังกฤษ ที่มีการบินปนเข้ามา

อาจจะไม่ถึงตรงกับสอบเป้ะ แต่ เซพใส่เครื่องไว้ก็ไม่น่าจะเสียหาย

รออัพแปป.....สักครู่

O29

jason

• Guest

http://www.mediafire.com/file/xnmmzzwwmjm/English_Aircraft.pdf

มาแล้ว    แต่ทำหน้าปกยังไง

อัพเองกับมือ ในเวลางานด้วย

O30
« Last Edit: 30 March 2010, 16:30:55 +07 by jason »

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณ Jason มากๆ เลยครับ

ขอพระเจ้าสถิตย์กับท่านเช่นกันนะครับ

ขอบคุณมากๆ

jason

• Guest
ในที่สุดก็ทำได้  สุึดยอดจริง

O30

จริงๆ เป็นเป็นหนังสือแกรมม่าภาษาอังกฤษ

ที่มีรูปเครื่องบินเด็กๆ ปนเข้ามา

ไม่ว่ากันนะครับ

จบ.
« Last Edit: 30 March 2010, 16:35:04 +07 by jason »

^
^
^
หน้าปกผมใช้วิธีกดปุ่ม Print Screen แล้วไป Paste ในโปรแกรม Paint แล้วค่อย Cut เฉพาะส่วนที่ต้องการแล้วนำมาวางใน PowerPoint หลังจากนั้นจึงค่อยกดคำสั่ง Save เป็นไฟล์รูปภาพเพื่ออัพขึ้นรูปเว็บฝากรูปต่อไปน่ะครับ

ขั้นตอนยุ่งยากไปไหมหนอ... O08

Offline meenoi

• ATT01/08
สนับสนุนการแบ่งปันครับ  E30
เพราะตั้งแต่สมัครเป็นนักบินใหม่ยันนักบินเกษียณ...ต้องทำบุญอีกเยอะ  O02

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
^
^
^
หน้าปกผมใช้วิธีกดปุ่ม Print Screen แล้วไป Paste ในโปรแกรม Paint แล้วค่อย Cut เฉพาะส่วนที่ต้องการแล้วนำมาวางใน PowerPoint หลังจากนั้นจึงค่อยกดคำสั่ง Save เป็นไฟล์รูปภาพเพื่ออัพขึ้นรูปเว็บฝากรูปต่อไปน่ะครับ

ขั้นตอนยุ่งยากไปไหมหนอ... O08

โอว ขยันมากมาย ได้บุญๆ  E30 E30 E30

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
ขอบคุณค้าบบ O07

Offline Smithsuek

• TG SP 2014
  • ประชาชน
ยังมีใครอยากได้มั้ยครับ  SXY พอดีผมไปเจอมา กดเข้าไปใน Link ข้างล่างได้เลยครับ

http://myeduway.files.wordpress.com/2014/04/the-ultimate-iq-test-book.pdf
http://search.4shared.com/postDownload/X1LXeIAF/The_Ultimate_IQ_Test_Book.html

เข้าได้ทั้ง 2 อันครับ
« Last Edit: 04 May 2014, 08:46:34 +07 by Smithsuek »

Offline Pilotluge

• ประชาชน
ขอบ้างครับพี่ tazz_5863@hotmail.com ขอบคุนคับ

Offline rancharan

• ประชาชน
ขอบคุณมากครัช O07

Offline fourzpilot4

• ประชาชน
 O19 O19 O19 O19 O19ขอบคุณครับ