Author Topic: เอกสารที่ Flight Dispacher เตรียมให้นักบินก่อนไปบิน  (Read 5270 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
รบกวนถามพี่ๆนักบินหน่อยนะครับ พอดีวันนี้ผมไปสอบสัมภาษณ์ Flight Dispatcher มา
กรรมการสัมภาษณ์หยิบเอกสารให้ผม 3 ชุด แล้วถามผมว่ารู้จักนี้มั้ย ผมอึ้งไปพักหนึ่งก่อนตอบว่า ไม่รู้จักครับ  E53
ผมหยิบขึ้นมาดูน่าจะเกี่ยวกับสภาพอากาศ และก็ rote ต่างๆ แต่ผมไม่รู้ว่ามันเรียกว่าอะไร
ผมก็เลยจะถามพี่ๆว่า เอกสารอะไรบ้างที่ Flight Dispatcher ต้องเตรียมให้นักบินก่อนออกไปบิน ขอบคุณครับ

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ข่าวอากาศ , NOTAM = Notice to airmen , ข้อมูลเส้นทางและน้ำมัน  คร่าวๆ ครับ