Author Topic: ช่วยด้วยค่ะ เป็นผู้โดยสารที่เกลียดการนั่งเครื่องบินมากๆค่ะ  (Read 12633 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline FlightPhobiaYY

• ประชาชน

ท่านพี่นักบินคะ - สอบนักบิน 308-

ต้องบินคนเดียวบ่อยๆมากๆเพราะอยู่ห่างกันกับแฟน O22  เวลา landing ทีคุ้ยพระทุกวัดมาท่องหมดเลยค่ะ - สอบนักบิน 306-

ทุกวันนี้ในประเทศบินได้แต่กับ TG เท่านั้น เพราะ ไปกับ Airbus รู้สึกมั่นคงดี

เมื่อวานมีรุ่นพี่โดยสาร TG   737 เครื่องดับตอนไปอุบล มาเล่าให้ฟัง ตอนนี้อาการกลัวเพิ่มขึ้นมาก  อีก 2 วันจะบินแล้ว ยังไม่กล้าจองตั๋วเลยค่ะ เพราะ Flight ที่สะดวกมีแค่ 737  ฮือๆ  มาขอความเชื่อมั่นจากพี่นักบินหน่อยนะคะ   

Y Y     O23 O23 O23 O23 O23 O23

Offline Dan

• ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ไม่ต้องห่วงครับ นักบินทุกคนได้รับการ train มาอย่างดี
โดยรูปร่างแล้วก็ลักษณะของ 737 เนื่องจากเป็นเครื่องเล็ก
จึงอาจจะรู้สึกว่าเครื่องนั้นขึ้นเร็วลงเร็วบ้าง แต่ก็เป็นเรื่องธรรมดาครับ
ปลอดภัยแน่นอน
 E18

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
คิดในทางบวก โอกาศที่เครื่องบินจะเกิดอุบัติเหตุยังน้อยกว่ารถยนต์เยอะครับ
ขอให้วางใจได้ครับ  E25

Offline Bowl

• ATT01/10
  • ทหารเลว
Boeing 737 เป็นเครื่องที่ขายดีที่สุดในโลก และมีความปลอดภัยอยู่อันดับต้นๆเลยครับ

• ประชาชน
 O23

บินวันศุกร์นี้แล้ว

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคะที่มาช่วยตอบให้ความมั่นใจ

จะทำการจองตั๋วเครื่องบิน ณ บัดนี้คะ O07

O21 สู้ๆ

Offline GForce

• ATT01/08
Good morning ladies & gentelmen....your safety is our priority!  E37

พี่เติร์กซ้อมเป็น DO-V เลยเหรอครับ

Offline grid

หาแฟนเป็นนักบินครับ จะได้หายกลัวเครื่องบิน อิอิ

• ATT01/08
Good morning ladies & gentlemen....your safety is our priority!  E37

พี่เติร์กซ้อมเป็น DO-V เลยเหรอครับ

ของจริงมันต้อง "Ladies and gentlemen, welcome on board, your safety is our priority" นะพี่
« Last Edit: 11 March 2010, 15:18:03 +07 by panyoy »

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

• ประชาชน

- นักบิน 309-

พรุ่งนี้จะบินแล้ว

ปล. จากผู้โดยสาร  เวลากัปตันพูดถึงสภาพอากาศ และพูดถึงเส้นทางการบิน  เป็นอะไรที่ทำให้ผู้โดยสารอุ่นใจมากๆคะ

ปล. 2  มีกัปตันท่านหนึ่งของ TG ตอน บินผ่านเกาะสมุย ชี้ชวนให้ดูเกาะสมุยด้วย ตอนนั้นทำให้ผู้โดยสารรู้สึกผ่อนคลายขึ้นได้เยอะเลยคะ

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
คราวที่เเล้วไปหาดใหญ่ ตอนลดระดับลงมา กัปตันยังประกาศให้ผดส. ชมสะพานติณสูลานนท์เลย
บรรยากาศนี้คงต้องเก็บไว้เป็นความทรงจะซะเเล้ว  - นักบิน 305-

• ATT01/08

ปล. 2  มีกัปตันท่านหนึ่งของ TG ตอน บินผ่านเกาะสมุย ชี้ชวนให้ดูเกาะสมุยด้วย ตอนนั้นทำให้ผู้โดยสารรู้สึกผ่อนคลายขึ้นได้เยอะเลยคะ

กลับจากภูเก็ตจะผ่านเขื่อนรัชประภา หรือ เขาสกเมืองไทยด้วยครับ สวยเลยทีเดียว อ้อ...เวลาดูค่อยๆ ลุกนะครับ เครื่องมันเอียง นักบินเสียวครับ  - นักบิน 301-

• ATT01/08
แหม Hakunamatata  ไปหลอกเขาไปได้ เดินไปดูด้านเดียวไม่เอียงหรอกครับ
เเต่เวลาอยู่บนนเครื่องอย่าเดินไปเดินมาบ่อยนะคับ เดี๋ยวเครื่องมันหนักหัวหักหาง เเล้วจะตีลังกาปล่าวๆ  E47

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
แหม Hakunamatata  ไปหลอกเขาไปได้ เดินไปดูด้านเดียวไม่เอียงหรอกครับ
เเต่เวลาอยู่บนนเครื่องอย่าเดินไปเดินมาบ่อยนะคับ เดี๋ยวเครื่องมันหนักหัวหักหาง เเล้วจะตีลังกาปล่าวๆ  E47

แร้งงงง ตีลังกาเลยหรอครับ  O28

ผมว่าดีซะอีกนะครับพี่ๆทุกท่าน ให้ ผดส เดินมาที่ท้ายให้หมดเลย เครื่องมันจะได้ Slightly Tali Heavy ประหยัดนํ้ามัให้บริษัทได้อีกด้วย O30

Offline ftr_toulouse

• ATT01/08
  • นักรบ
737  เหมือนรถ สปอต ครับ.....   แรงงงงงง
       เหมือน  บั้งไฟ ด้วยยยย    เป็นบั้งไปติดปีกกกกก   E37