Author Topic: มาปั่นจักรยานกันเถอะ  (Read 17368 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
ไม่ทราบมีสมาชิกในแวบมีใครปั่นจักรยานบ้างหรือไม่
ตอนนี้ผมกำลังเริ่มหัดปั่นมาแล้วประมาณ 3 เดือน ผลที่เห็นคือหลังจากปั่นมาไปวัดความดัน ลดลงจากเดิม 170 เหลือ 120 คลอเลสเตอร์ลอล(total)จากเดิม 240 เหลือ 220 LDL จากเดิม 140 เหลือ 130
เห็นว่ามีผลดีมากกว่าผลเสียครับ โดยใช้เวลาปั่นไม่ถึง ชม.(ประมาณวันละ 40 นาที) ลงทุนไม่ถึงหมื่นครับเป็นจักรยานปั่นอยู่กับที่
แต่อาทิตย์ที่แล้วไปเยี่ยมเพื่อนที่หัวหิน เขาปั่นจักยานแบบ เสือภูเขา ก้อลองไปปั่นดู สนุกด้วยครับได้ชมวิว แถมได้ออกกำลังกายอีกต่างหาก
ตอนนี้ว่าจะหาซื้อซักคัน ใครจะเอาแบบอย่างก็ไม่ว่ากันนะครับ อาชีพอย่างเราสุขภาพต้องมาอันดับหนึ่งครับ

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
วิ่งครับ วิ่งอย่างเดียวเอง ไม่ได้ปั่น มีนันยางคู่เดียวไปได้ทุกที่

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
ปั่นเหมือนกันครับ ซื้อ MTB แบบธรรมดามาปั่นเเถวๆบ้าน
ผมปั่นตรงทางเชื่อมถ.ลาดปลาเค้ากับพหลโยธินคับ
ว่างๆมาลองปั่นได้ SXY

Frontier ปั่นตอนไหนครับ ตอนเย็นหรือเช้าครับ O02 O02

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
ครู MAC ขายอยู่ในเวป B6    13K   อย่างหล่อ frame carbonfibre ......

Offline meenoi

• ATT01/08
ครู MAC ขายอยู่ในเวป B6    13K   อย่างหล่อ frame carbonfibre ......

รู้สึกว่าจะ 130K นะ

ว่างๆผมก้อไปปั่นที่หัวหินนะครับ มีเส้นทางสวยๆป่า เขาธรรมชาติ อากาศสดชื่นดีครับ วันเสาร์นี้ว่าจะหลบความวุ่นวายหนีมาหัวหินใครว่างก้อเชิญมาจอยกันครับโทร 0891058068 เอารูปมาให้ดูนิดนึง

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
 O22 ดูเเล้วน่าไปปั่นด้วยจริงๆครับ
เเต่ช่วงนี้ไปไม่ได้เเว้วววว
อ่านหนังสือยาวเลยยย O19

Offline panyoy

• อากาเส ยนติอิทธิยา

• ATT01/08
น่าขี่ในความหมายไหนวะ

Offline Tonti

• ATT01/08
อืม หัวหน้าเต้ยครับ
คันนี้ราคาเท่าไหร่คับ อยากได้แบบแถมคนขี่ด้วย พอดีผมปั่นไม่แข็ง จะขอซ้อนท้ายอย่างเดียว O10

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
ถ้าพี่โตโต้ปั่นไม่แข็ง แนะนำปรึกษาพี่ช่างที่ เชนไนดีกว่าครับ ส่วนค่าจักรยาน+แถมน้องเค้านี่คงต้องใช้ โตโต้3ชุดน่ะครับ

Offline GForce

• ATT01/08
โตโต้ 3 ชุด ยังไม่ได้แม็ค Z4 เลยครับ

Offline Tonti

• ATT01/08
เหมือนเดิม
ออกทะเลไปเรียบร้อย E18

เอ้า....ช่วยเพื่อนดึงเข้าฝั่งหน่อย SOC1 SOC1

Offline tong2me

• ATT01/08
  • นักรบ
เหมือนเดิม
ออกทะเลไปเรียบร้อย E18
ไว้ไปหาที่ขี่กันอีกนะ....แต่KKNไม่ได้ไปละดิ ยังไงก้อในกรุงเทพก้อได้นะ

• ATT01/08
อะแฮ่ม ขอนแก่นเนี่ยไปแอบขี่กันเเถวไหนเนี่ย หาร้านเช่าจักรยานดีๆมาบอกกันมั้งนะ SOC2

ที่ขอนแก่นผมเคยไปเมื่อประมาณต้นปี ที่เช่าจักรยานก้อมีแถวใกล้ รร.ขอนแก่นรื่นรมย์ครับ ไปปั่นแถวหนองโคตร วิวดีครับ O02 O02