Author Topic: สุกี้ญี่ปุ่น AKIYOSHI - พระโขนง  (Read 15969 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
เอ้า วันนี้มาแนะนำ ร้านนี้จริงๆคิดว่าเพื่อนๆหลายคนคงจะรู้จักกันแหล่ะนะ ร้านนี้ชื่อ ร้าน akiyoshi ครับ สถานที่ก็จะอยู่ที่ตึก TAISIN ชั้น 2 นะ ยังไงดูเอาตามแผนที่ เอารถไปมีที่จอดครับประทับตราในร้านได้ไม่เสียกะตังค์ หรือจะนั่งรถไฟฟ้าไปก็ได้ ลงสถานีพระโขนงเลย ลงปุ๊บเจอปั๊บ  O02
โอเค เริ่มกันดีกว่า ร้านนี้เป็นร้านชาบู ชาบู และ สุกี้ญี่ปุ่นครับ แต่เอาเป็นว่าผมชอบสุกี้ญี่ปุ่นมากกว่าอ้ะ เพราะมันได้อารมณ์เหมือนเนื้อย่าง O10 ก็คือเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาได้ไปทานมาพอดีเลยนึกขึ้นได้ว่าต้องมาโพสซะหน่อยละ ราคาเป็นบุฟเฟต์นะครับ หัวละประมาณ 360 กว่าๆประมาณเนี้ย เอาเป็นว่าไม่เกิน 400 บาทต่อคน
ชาบูเพื่อนๆคงเคยทานกันมาบ้างแล้วไม่พูดละกัน เพราะผมก็ไม่เลือกกินชาบูอยู่ดี สำหรับสุกี้ญี่ปุ่นที่เอามานี้คือ เค้าจะให้กระทะมาอันนึงแล้วก็จะมึน้ำซอสให้ใส่ ซอสสีดำๆเนี่ยให้ใส่ลงไปในกระทะแบบว่าน้ำพอขลุกขลิกๆ นะครับ เวลากินก็จะเอาพวกผักกับเนื้อ หรือ หมู ไก่ อะไรว่าไป (แต่ผมกินแต่เนื้ออ้ะ) E38 ใส่เข้าไปนะ พอมันสุกก็เอามาจิ้มกับไข่ดิบ แล้วก็กินเลย จะกินกับข้าวสวย หรือข้าวผัดกระเทียมเค้าก็มีนะ ว่ากันไปแล้วแต่ชอบ

ปล.ร้านนี้จะมีข้อเสียคือเวลาที่คนเยอะๆเนี่ย อาจจะเจอพนักงานบางคนที่แสดงกิริยาไม่งามนะครับ อันนี้แล้วแต่โชค O08 ต้องบอกกันตรงๆเพราะว่าผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับการโพสครั้งนี้ อีกอย่างผมไปบ่อยเพราะชอบเรื่องอาหาร O18 แต่บางครั้งก็เจอพนักงานแย่ๆเหมือนกันน่ะ  O33
ปล.2 รูปที่โพสในคราวนี้ผมไม่ได้ถ่ายนะคร้าบบบ เอามาจากการ search ใน google นี้แหล่ะ เพราะเวลาไปทานแมร่ง ไม่ได้ถ่ายทุกที ยังไงถ้าคราวหน้าจะถ่ายมา อีกอย่างคือจะหารูปที่เป็นชาบูด้วย เพราะถ้าผมไปเองก็ไม่มีรูปชาบูให้ดูอยู่ดีเพราะไม่กิน
ปล.3 ผมไม่ได้ให้คะแนนอะไรละกัน เอาเป็นว่าให้แอดมินไปกินแล้วค่อยให้คะแนนละกัน  E47 (ขี้เกียจ) ไม่ๆคือจริงๆร้านที่ผมเอามาแนะนำเนี่ยจะเป็นความที่ตัวเองชอบส่วนตัวด้วย ถ้าให้คะแนนก็จะมีลำเอียงแน่นอน O30 ก็เลยไม่เอาดีกว่า เอาเป็นว่าไปลองกันละกันครับ  O36

รูปจ้าาา
อันนี้แผนที่นะ

หน้าร้าน

อันนี้เป็นกระทะสุกี้

กระทะชาบู ที่ผมไม่ได้กิน  E06

ผักและอื่นๆ

ไข่ดิบที่ว่า จะให้ดีควรตีให้แตกก่อนจะจิ้ม  O12

เนื้อ

อันนี้ก็เนื้อ แต่เป็นเนื้อหมู  E47

อ้ะ แถมเนื้ออีก

ขอให้สนุกกับการรับประทานนะครับทุกท่าน  O30
« Last Edit: 02 November 2008, 23:21:34 +07 by DuraSail »

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
ไปมาล่าสุดเมื่อสองปีที่แล้น ราคายังไม่เปลี่ยนเลย น่าชมๆ  E30

360 ต่อหัว นี่มี ++ ป่าว แล้วมีค่าน้ำอีกด้วยใช่ปะ

Offline Dexa

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ไปกินบ่อยเหมือนกัน มันอยู่ใกล้บ้านมาก ไม่เกิน สองร้อยเมตร
กะทะ สุกี้ มันจะอร่อย ชุดแรก ที่เอาเนื้อผักลงไป
หลังหมดแล้ว สั่งเพิ่มชุดต่อไป มันจะเริ่มเค็มละ เค็มมาก ระวังเป็นไตตัวบวม    E39
ต้องเอาน้ำชา หรือน้ำเปล่าที่เขาให้เป็นเหยือก เทลงไปแทน

• ATT01/08
ไปมาล่าสุดเมื่อสองปีที่แล้น ราคายังไม่เปลี่ยนเลย น่าชมๆ  E30

360 ต่อหัว นี่มี ++ ป่าว แล้วมีค่าน้ำอีกด้วยใช่ปะ
คือผมไม่ชัวร์นะ แต่ว่าไปสองคนมันแปดร้อยอ้ะ

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
อยากไปลองกินมั้งงะ มีใครจะไปกินเป็นเพื่อนมั้งไหม O07

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
เคยไปๆ เนื้ออร่อยดีอ่ะ (แม้ว่าจะไม่ใช่คนกินเนื้อเป็นชีวิตจิตใจก็ตาม)
หมูก็อร่อยด้วย
แต่ทางที่ดีไปร้านนี้ควรโทรจองนะ คนเยอะมากมาย

• ATT01/08
เคยไปๆ เนื้ออร่อยดีอ่ะ (แม้ว่าจะไม่ใช่คนกินเนื้อเป็นชีวิตจิตใจก็ตาม)
หมูก็อร่อยด้วย
แต่ทางที่ดีไปร้านนี้ควรโทรจองนะ คนเยอะมากมาย

อันนี้แล้วแต่ดวงด้วยผมไปมาเมื่อวันศุกร์ ที่บอกน่ะ ประมาณทุ่มครึ่ง ร้านก็โล่งนะ  E25
อาจจะต้องพกไอ้อาร์มไปด้วย  E06