Author Topic: อยากทราบความต่างของ ทุนส่วนตัวกับทุนบริษัท ตอนตรวจจิตวิทยาการบินคับ  (Read 7129 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kubkui

• ประชาชน
ตามหัวข้อเลยคับ แบ่งย่อยให้ดีกว่าจะได้อ่านง่ายนิดนึง
1.อยากทราบว่าความละเอียด(ความเข้มงวด)ในการตรวจต่างกันเยอะมั้ยคับ  O35(ประมาณว่าทุนส่วนตัวหยวนๆให้ผ่านไปนิดๆหน่อยๆ)
2.มีอะไรที่ทุนส่วนตัวไม่ได้ตรวจบ้างคับเมื่อเทียบกับทุนบริษัท
3.สามารถเอาผลที่สอบจิตวิทยาที่เวชศาสตร์การบินไปอ้างอิงกับทางบริษัทเอกชนได้มั้ยคับ(กรณีที่ผลสอบนั้นผ่าน) หรือว่ายังไงก็ต้องไปตรวจอีกทีอยู่ดี
รบกวนผู้รู้ช่วยไขความคิดให้กระจ่างทีนะคร้าบบบบ  O07

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ตรวจเหมือนกันครับ ไม่มีเม้ม
เพราะเดี๋ยวเกิดว่าสอบได้เป็นนักบินจริงๆ แล้วมาตกตรวจร่างกายอีกรอบก็แย่สิ

ผลก็น่าจะใช้ได้นะ เพราะเวชศาสตร์เป็นคนรับรองออกมานิ มีผล 1 ปีอ่ะ

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
ครับ น่าจะเป็นอย่างที่ DuraSail ว่าแหละครับ มาจากไหนก้อตรวจเหมือนกันหมดครับ
ส่วนผลสอบนั้นสถาบันเวชศาตร์การบินจะออกใบรับรองผลการตรวจให้นะครับ แต่จะเป็นทำนองหนังสือที่เป็นความลับนะครับเพราะถือว่าเป็นผลการตรวจให้ทราบเฉพาะคนที่มีหน้าที่เกี่ยวข้องได้รับทราบเท่านั้นว่าบุคคลที่ได้รับการรับรองเป็นคนอย่างไร

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ