Author Topic: สอบถามรุ่นพี่ BAC ครับ  (Read 13938 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Big_Gun

• ประชาชน
ผมอยากจะทราบว่าตารางการเรียนกรืออิจกรรมในแต่ละวันของ BAC ต้องทำอะไรบ้างครับ
แล้วเมื่อเลิกเรียนช่วงเย็น สามารถออกไปข้างนอกได้หรือไม่ครับ
แล้วการนอนพัก นอนห้องเดี่ยวหรือว่ายังไง ยังไงช่วยบอกรายละเอียดหน่อยที่ผมควรทราบหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
ที่BAC จะให้ศิษย์การบินพักอยู่ที่โรงแรม Airport Suites ตรงดอนเมืองอ่ะครับ ห้องพักก็นอนห้องละ 2 คนครับ อาหารก็มีอาหารโรงแรม 2 มื้อคือเช้ากับเย็น ส่วนตอนกลางวันก็มีขายที่ BAC 
ส่วนเรื่องรถรับส่ง ตอนเช้าก็จะมีรถรับส่งจากโรงแรมไปยัง BAC ที่อยู่ในสนามบินดอนเมือง แล้วตอนเย็นก็จะมีรถโรงแรมมารับกลับจาก BAC
ตารางเรียนก็จะมีช่วงบินกับช่วงเรียนGround School สลับกันไปเป็นพักๆครับ ช่วงที่ไม่มีเรียนวันไหนที่ไม่ได้บินก็จะว่างๆ แต่ก็ต้องออกไปอยู่ที่ BAC ตั้งแต่เช้า แล้วรอกลับโรงแรมตอนบ่ายๆเย็นๆ

ปล. การกินอยู่จะเหมือนโรงเรียนประจำครับ ต้องมารายงานตัวที่โรงแรม ตอน 4 ทุ่มของคืนวันอาทิตย์ แล้วกลับบ้านได้ตอนเย็นๆวันศุกร์หลังเลิกเรียน แต่ถ้าใครไม่อบากกลับบ้านก็นอนที่โรงแรมได้ แล้วก็ห้ามพาคนนอกขึ้นไปที่ห้องนะครับ ถ้าจะมีคนมาเยี่ยมก็ต้องที่ Lobby หรือ ห้องอาหารเท่านั้น

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
น้องจะเข้าเรียนหรือครับ...หรือว่าเรียนแล้ว
ไม่ถามกับครูที่ควบคุมเรื่องนี้ละครับ น่าจะดีกว่า
บางครั้งกิจกรรมหรือข้อบังคับอาจเปลี่ยนไป O29 O29

Offline GForce

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
รอพี่ Zeus มาตอบครับ  O08

Offline earthwormz

• ATT02/08
เมื่อก่อนอออกวันพุธได้ด้วยนะ ไปต่อรองกับครูฟลุคเร็ว  E11

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
ไม่เห็นมีใครบอกเค้าเลยว่า ตกดึก จับกลุ่มเล่น DOTA ถึงดึก ....... O33

Offline ftr_toulouse

• ATT01/08
  • นักรบ
ออกวัน พุธอ่ะ   ฝีมือ ผม กับ เพื่อน บ๊อบ....อิอิ   SOC3

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เท่าที่อ่าน ก็เหมือนกันกับตอนที่เราเรียนเลยเน๊อะ ไม่เปลี่ยนไปเลยแฮะ  O28

อืม วันพุธออกได้นิ E53

ส่วนเรื่องของการเรียน จะเรียนเนื้อหาก่อน โดยเรียนจาก Jepperson (สะกดถูกป่าวไม่รู้นะ) มีครูมาสอนให้
เร็วมาาาาาากกกกกกกกก สอนวันละ 2 บทได้
ใครจะไปรู้เรื่องก็ไม่รู้ (ได้ข่าวว่า สบพ เรียนช่วงนี้กันเป็นเดือนๆ ของ BAC เก่งกว่า เรียนแป๊บเดียวเอง จบและ E39)

กลับมาก็อ่านเอง หรือดู CBT (Computer Base Training)

จากนั้นก็บินๆๆๆๆ แล้วพอถึงเวลาเปลี่ยน Phase ก็เรียน (เร็วๆ) เหมือนเดิม แล้วก็บินๆๆๆ สลับไปมา 4 รอบ ตาม phase

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
แล้วที่บ่อฝ่ายอ่ะครับ

โรงเรียนอยู่ไกลที่พักมั้ยครับ

แล้วดป็นทุนตัวเองล่ะพักที่เดียวกันเลยป่าวครับ

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
ทุนส่วนตัวพักข้างนอกครับ  ห่างไปซักกิโลนึง   

Offline TuxedO_O

• ทหารเลว
  • *
ทุนส่วนตัวพักข้างนอกครับ  ห่างไปซักกิโลนึง   

พักข้างนอกนี่ต้องหาเอง ออกค่าที่พักต่างหากอีกทีหรือปล่าวครับ หรือว่ารวมไปกับค่าเรียนแล้วทาง สบพ จัดหาให้ครับ

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
รอฟังด้วยคนครับ คงไปเรียนสองที่นี้ไม่สบพ. ก็BAC

Offline taro

• ATT03/10
  • ประชาชน
ทุนส่วนตัวพักข้างนอกครับ  ห่างไปซักกิโลนึง  

พักข้างนอกนี่ต้องหาเอง ออกค่าที่พักต่างหากอีกทีหรือปล่าวครับ หรือว่ารวมไปกับค่าเรียนแล้วทาง สบพ จัดหาให้ครับ

สบพ ค่าเรียน รวมที่พัก+อาหารทุกมื้อ 365วันแล้วครับ

บ่อฝ้าย ไม่มีผิดหวัง  E18 E18 E18

ทุนส่วนตัว AP79 เรียนจบมาสอบการบินไทย QP ได้ 4 จาก ทั้งหมด 6 คน , อีก 1คนได้air asia  E37

Offline TuxedO_O

• ทหารเลว
  • *
ทุนส่วนตัวพักข้างนอกครับ  ห่างไปซักกิโลนึง  

สบพ ค่าเรียน รวมที่พัก+อาหารทุกมื้อ 365วันแล้วครับ

บ่อฝ้าย ไม่มีผิดหวัง  E18 E18 E18

ทุนส่วนตัว AP79 เรียนจบมาสอบการบินไทย QP ได้ 4 จาก ทั้งหมด 6 คน , อีก 1คนได้air asia  E37

แล้วอีก 1 คนหล่ะครับ และรุ่นอื่นๆเป็นไงบ้างครับ