Author Topic: A380 - 360º  (Read 8278 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline meenoi

• ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
http://www.gillesvidal.com/blogpano/cockpit1.htm   O36

พอดีไปเจอใน www.thai-ab6.com เรยเอามาฝาก  O29

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
thx naja  E30

Offline Dexa

• Administrator
เห็นเขาว่า หน้าจอที่แสดง taxiway ด้านข้างนะคับ
มันจะหมุนทิศทางให้นักบินดู ตามทิศทางของหัวเครื่อง

แต่ที่เห็น ไม่รู้ การบินไทย ตัด option ไรไปบ้าง  E11

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
เห็นเขาว่า หน้าจอที่แสดง taxiway ด้านข้างนะคับ
มันจะหมุนทิศทางให้นักบินดู ตามทิศทางของหัวเครื่อง

แต่ที่เห็น ไม่รู้ การบินไทย ตัด option ไรไปบ้าง  E11
จ๊าบบบบ  O34

Offline aekkung

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
  • Together we fly
    • My Page @ Google

พี่จ๊อบ ผมจำไม่ได้ว่าเคยเห็นเครื่อง 330 หรือ 340 เราเนี่ย มี EFB ด้วยอ่ะ ติดอยู่ตรงแผงข้างหน้าที่ไว้กินข้าว ใช่ป่ะคับพี่ มันเป็นยังไงบ้าง เล่าให้ฟังหน่อยก็ดีนะคับ

Offline Dexa

• Administrator
โหะๆ โทษทีตอบช้า
ของ 340 ครับ บางลำที่มี แต่ลำที่ไม่มีจะมี คอมพิวเตอร์ ให้อะครับ
จะลงโปรแกรมที่ใช้ในการคำนวณ performance ของเครื่องบิน คือ เราใส่ค่าต่างๆลงไปพวก ZFW TOW ลม อุณหภูมิ R/W ที่จะ takeoff
มันจะหาค่า V1 VR V2 มาให้เลยครับ ไวมาก  นอกจากนั้นก็ โปรแกรม Lido ที่เป็น enroute chart กับ AD chart ไว้ให้ด้วย สะดวกดีครับ
ไม่ต้องเปิดดูแผนที่ ไม่เปลืองกระดาษดีคับ จะค้นหาอะไรก็สะดวกครับ พวก FOM

แต่ยังขาดหน้าจอ taxi ที่หมุนทิศตามเครื่องบิน   <<  อยากเห็นจิงๆ