Author Topic: confuse with aptitude test  (Read 6204 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
สวัสดีครับ เพื่อน พี่ น้อง ทุกท่าน เข้ามาอ่านเวบบอร์ดที่นี่นานแล้ว แต่ยังไม่มีโอกาสสมัครสมาชิก พอดีวันนี้มีคำถามเลยลองโพสต์ดูนะครับ
คืออยากรู้ว่า การสอบจิตเวช ที่สถาบันเวชศาสตร์การบินของผู้ที่จะเรียนทุนส่วนตัว จะถือว่าเป็นการสอบ aptitude test แล้วหรือยังครับ
จะมีปัญหาส่งผลไปถึงการสอบทุนสายการบินหรือเปล่า เพราะสายการบินจะรู้ว่าเรามีประวัติว่าไม่ผ่านจิตเวช อ่ะครับ (กรณีสายการบินตรวจสอบ)

หวังว่าเข้าใจคำถามผมนะครับ อิอิ  ขอบคุณครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
รู้สึกว่าจะใมีครับ
ข้อมูลลิงค์กันครับ เพราะสอบที่เดียวกัน รพ ภูมิพลใช่ไหมคับ
ตกมาก่อน ก็รอ 6 เดือน สอบใหม่ได้เลยคับ ไม่ต้องกลัวประวัติเสีย เข้ามาแล้วไม่มีใครสนใจหรอก
พี่ก็สอบ 2 รอบอ่า รอบแรกหลับในห้องสอบ 555 ตกเลย

ฟังแล้วสบายใจขึ้นมะ E53