Author Topic: คอนโด เดอะไอริส มีใครรู้ไรมั่งครับ ขอข้อมูลหน่อยเพื่อตัดสินใจ  (Read 9059 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ตามนั้น ตรงพระรามเก้าตัดกับศรีนครินทร์อ่ะครับ

Offline Clipper

• ATT02/08
  • นักรบ
ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นไง แต่ใกล้บ้านกรูมากกก ไปทำงานง่ายขับชิลๆ 15 นาทีถึง
ลองดูละกัน
http://www.prakard.com/default.aspx?g=topics&f=325

Offline panyoy

• อากาเส ยนติอิทธิยา

Offline seraph

• QP2007
  • นักรบ
อยู่กันเยอะนะที่นี่

ผมให้ทัศนะในแง่สถาปนิกละกันครับ

คอนโดเป็นโลว์ไรซ์ << ชอบครับ ไม่ชอบตึกสูงคนเยอะ ลิฟท์นาน ระบบงานโทรมเร็ว แออัด

โลเคชัน<< เทียบกะราคาผมให้ A ครับ ศักยภาพดี มีห้าง พาราไดซ์พาร์ค สำหรับ ไฮ ซีคอน กลางๆ หากช้อปนิดหน่อย กับข้าวกับปลา ก็ จัสโก หาของกินง่ายๆ ก็มีซอยเมืองทอง อาหารอร่อย โรงพยาบาล ก็สมิติ วิ่งไปทำงาน
ง่ายจัดไม่เสียค่าทางด่วน เข้าเมือง มีทางด่วน และแอร์พอร์ตลิ้ง ส่วนรถไฟฟ้า คงอีกนานตามการพัฒนาชาติ
แต่อย่างน้อย แผนก็วิ่งผ่านหน้าทางนี้

สระว่ายน้ำกับคลับเฮาส์ << ยังไม่เคยลองใช้ แต่สวยดี

ดีไซน์ห้อง << ให้ฝ้าสูงกว่าปกติเล็กน้อย กับ กระจกพื้นถึงเพดาน ดีครับ แต่ต้องไปตกแต่งเพิ่มอีกหน่อย บิลท์อินให้มาแล้ว ถ้าไม่ได้อะไรมากมายนักก็อยู่ได้

ส่วนแย่คงเป็นเรื่องระบบแอร์ ว่า ระเบียงเล็กซ่อมบำรุงยากหน่อย กับเรื่องของ สัญญาณทีวีซึ่งเดี๋ยวทรูเข้าคงดีขึ้น

เรื่องจอดรถคงต้องหาทางเอาเพราะไม่ครบตามยูนิตแน่ๆ ซ่ึ่งคอนโดส่วนใหญ่ก็ไม่ฟิกที่จอดอยู่แล้วครับ เราทำงานไม่ตรงกับชาวบ้าน อาจจะดีกว่าคนอื่นนิดหน่อย

ผมฟันธงว่าราคาขึ้นแน่ครับ ซื้อไว้อยู่พลางๆ หรือลงทุนก็โอ

Offline GForce

• ATT01/08

โลเคชัน<< เทียบกะราคาผมให้ A ครับ ศักยภาพดี มีห้าง พาราไดซ์พาร์ค สำหรับ ไฮ ซีคอน กลางๆ หากช้อปนิดหน่อย กับข้าวกับปลา ก็ จัสโก หาของกินง่ายๆ ก็มีซอยเมืองทอง อาหารอร่อย โรงพยาบาล ก็สมิติ วิ่งไปทำงาน
ง่ายจัดไม่เสียค่าทางด่วน เข้าเมือง มีทางด่วน และแอร์พอร์ตลิ้ง ส่วนรถไฟฟ้า คงอีกนานตามการพัฒนาชาติ
แต่อย่างน้อย แผนก็วิ่งผ่านหน้าทางนี้

ไปงามวงศ์วานก็ไม่ไกลด้วยรึเปล่าครับผม ถึงได้ A